พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น 2 - webpra

หัวข้อ: พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น 2

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น 2
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Jitty
Jitty (0) 164.115.225.154
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น 2 (พิมพ์ฐานจุด) บูชา 1,350 บาท
สภาพสวยคราบแป้งเดิมๆ ฐานจุดหายาก เน้นหนักไปทางมหาลาภ
สภาพสวย เน้นหนักไปทางมหาลาภครับ

ปลุกเสก โดย หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ของแท้แน่นอน

พระคำข้าว รุ่น ๒ พิมพ์พระบาทขีด
สวย คม ชัด เนื้อขาวสะอาดตา
พระคำข้าว ได้ลาภแบบเกินคาด

สร้างจากคำข้าวเสกของหลวงพ่อด้านหน้าเป็นพระพุทธกัสสปปางมารวิชัยสร้างแบบพระพุทธชินราชในวิหารแก้ว ๑๐๐ เมตรวัดท่าซุงด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อนั่งในกรอบรูปพัดยศมีชื่อพระราชพรหมยานอยู่ตรงที่นั่งรุ่นที่ ๒ สร้าง ๕,๐๐๐,๐๐๐ องค์ ปลุกเสก ๒ ครั้ง คือ ๒๙ ธันวาคม ๒๕๓๓ และ ๒๘ พฤษภาคม ๒๕๓๔
.
อันดับแรกนะ อย่างมีพระคำข้าว พระคำข้าวหนักไปในทางลาภสักการะ อย่างอื่นก็มีหมดแต่ลาภน่ะหนักมาก และก็หยิบขึ้นมาพนมมือ สาธุ ว่านะโม ตัสสะ ใช่ไหม นะโม ตัสสะ ด้วยความเคารพและอธิษฐานว่า วันนี้ไม่ต้องการมากสัก ๕ แสน ๖ แสนก็พอ เป็นอันว่าเราอยากจะให้ค้าขายดี ทำราชการดี เมตตาปรานี อะไรก็ตามเถอะ ก็อย่าลืมว่าเวลานั้นเรานึกถึงพระพุทธเจ้า เราขอบารมีจากท่าน อย่างนี้ถือว่าเป็นฌานใน พุทธานุสสติ ถ้านึกถึงทุกวันนะ ถ้าถึงเวลาแล้วต้องทำอย่างนั้นทุกวัน ถ้าไม่ทำไม่สบายใจ นั้นเป็นฌานใน พุทธานุสสติ เป็นของง่ายๆ เพราะวันนี้ท่านบอกให้พูดให้ฟังง่ายๆ ใช้วิธีง่ายๆนะ ก็ตามท่านว่า
.
และก็หลังจากนั้นแล้ว ขณะที่นึกถึงพระพุทธเจ้า ทุกคนจงอย่าลืมว่า อานาปานุสสติ คือลมหายใจเข้าออกนั่นเป็นตัวคุมฌาน สมาธิจะทรงตัวดีหรือไม่อยู่ที่อานาปานุสสติ ถ้าเราทรงอานาปานุสสติ คือลมหายใจเข้าออกได้ดี ได้นาน ฌานก็ทรงอยู่ได้ ถ้าลมหายใจไป ฌานก็หาย
.
(จากหนังสือพ่อรักลูก ๓ หน้า ๑๔๑-๑๔๓)

พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น 2 พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น 2
โพสต์เมื่อ ศ. - 22 เม.ย. 2559 - 10:24.34
ยังไม่มีความคิดเห็น