ตะกรุด หลวงพ่อพันธ์ วัดบางสะพาน อ.วังทอง จ.พิษณุโลก - webpra

หัวข้อ: ตะกรุด หลวงพ่อพันธ์ วัดบางสะพาน อ.วังทอง จ.พิษณุโลก

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ตะกรุด หลวงพ่อพันธ์ วัดบางสะพาน อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Jackky23
ตั้ง: 51 ตอบ: 12
คะแนน: 0
รายละเอียด

ตะกรุดดอกนี้ก็เป็นอย่างที่เห็นค่ะ "หลวงพ่อพันธ์ท่านจารมือและที่สำคัญเป็นเอกลักษณ์การเขียนของหลวงพ่อพันธ์เลยคือเขียน "ขอมปนไทย" ค่ะ ใส่หลอดเก็บรักษาอย่างดี

""" แบบนี้แหละที่จี๊ดๆๆๆสำหรับคอเครื่องราง""

***ของเหนีวยของหายาก*** หลวงพ่อพันธ์ วัดบางสะพาน อ.วังทอง จ.พิษณุโลก ท่านคือ 
"""เทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำวังทองเหนียวเข้าถึงกระดูกขนาดขวานยังบิ่นแมลงวันไม่ได้กินเลือดค่ะ""" 
หลวงพ่อพันธ์ วัดบางสะพาน อ.วังทอง จ.พิษณุโลก ท่านคือสุดยอดเกจิอาจารย์แห่งเมืองสองแคว พิษณุโลก พุทธคุณสูงด้านทุกด้าน คงกระพันชาตรีเป็นเลิศครับ (หลวงพ่อพันธ์ ชาตะ เดือนกันยายน พ.ศ. ๒๔๓๖ มรณะ เมื่อ ๒๕ มกราคม พ.ศ.๒๕๑๘ สิริอายุได้ ๘๒ ปี) ครับ

1500 บ. ( ไม่รวมค่าส่ง ) สนใจทัก 061-561-2231 หรือไอดีไลน์ jacktheripper1980 ( ไม่สนใจผ่านเลยจ้า )

ตะกรุด หลวงพ่อพันธ์ วัดบางสะพาน อ.วังทอง จ.พิษณุโลก  ตะกรุด หลวงพ่อพันธ์ วัดบางสะพาน อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
โพสต์เมื่อ พฤ. - 08 ก.ย. 2559 - 16:32.09
ยังไม่มีความคิดเห็น