มาชมศิษย์เอก ลป ยิ้ม เกจิดังแห่งลุ่มน้ำแม่กลองไม่ค่อยมีให้ชมง่ายๆนะะครับ - webpra

หัวข้อ: มาชมศิษย์เอก ลป ยิ้ม เกจิดังแห่งลุ่มน้ำแม่กลองไม่ค่อยมีให้ชมง่ายๆนะะครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

มาชมศิษย์เอก ลป ยิ้ม เกจิดังแห่งลุ่มน้ำแม่กลองไม่ค่อยมีให้ชมง่ายๆนะะครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
versace08
ตั้ง: 37 ตอบ: 154
คะแนน: 5
รายละเอียด

ปิดตาหลังกระดาษสา ผงคลุกรักและจุ่มรัก รุ่นแรกของหลวงปู่เหรียญศิษย์เอกซึ่งเป็นเจ้าอาวาสต่อจากหลวงปู่ยื้ม ปี 2481 ผสมผงเก่าอาจารย์เฒ่ายิ้มมาก ๆๆ บางองค์ผ่านการใช้มาอาจจะดูเป็นลป ยิ้มเลยครับ องค์นี้มาแบบเดิมๆไม่ผ่านการใช้ล่าสุดได้รางวัลรองแชมป์ที่ 2 งาน จปร 35 ที่พันทิพย์54 นี้

มาชมศิษย์เอก ลป ยิ้ม เกจิดังแห่งลุ่มน้ำแม่กลองไม่ค่อยมีให้ชมง่ายๆนะะครับ มาชมศิษย์เอก ลป ยิ้ม เกจิดังแห่งลุ่มน้ำแม่กลองไม่ค่อยมีให้ชมง่ายๆนะะครับ
โพสต์เมื่อ พ. - 23 พ.ย. 2554 - 18:16.05
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
versace08
ตั้ง: 37 ตอบ: 154
คะแนน: 5
รายละเอียด

องค์นี้มาแบบใช้ช้ำหน่อย แต่ก็ดูง่ายดี ต้องแม่นพิมพ์ครับ หลวงปู่เหรียญท่านไม่วัดรอยเท้าอาจารย์พิมพ์จะทำไม่เหมือนอาจารย์ครับดูคล้ายๆครับ

ช่วงนี้ของเก๊ มีมามากเลยครับเช่าหาโปรดระวังครับ ต้องแม่นพิมพ์และเนื้อหามวลสาร และผิวหลังกระดาษสาแต่ยังงัยของเก๊ยังทำห่างชั้นมากๆครับ

ขอให้โชคดีได้พระแท้ๆกันนะครับอิอิ......

โพสต์เมื่อ พ. - 23 พ.ย. 2554 - 18:41.20
ความคิดเห็นที่ 2:
AsiOni
ตั้ง: 80 ตอบ: 1168
คะแนน: 100
รายละเอียด

Cool สวยงามครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 12 ก.พ. 2555 - 00:16.27