ขอถามผู้รู้ หลวงปู่ทวด อีก 1 องค์ครับ.. - webpra

หัวข้อ: ขอถามผู้รู้ หลวงปู่ทวด อีก 1 องค์ครับ..

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ขอถามผู้รู้ หลวงปู่ทวด อีก 1 องค์ครับ..
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ktkbangkok
ตั้ง: 10 ตอบ: 10
คะแนน: 0
รายละเอียด

รบกวนท่านผู้รู้ ว่า พระหลวงปู่ทวดองค์นี้ เป็นพระสร้างจากวัดใหนครับ ปีอะไร แท้หรือไม่ครับ.?..

ขอถามผู้รู้ หลวงปู่ทวด อีก 1 องค์ครับ.. ขอถามผู้รู้ หลวงปู่ทวด อีก 1 องค์ครับ..
โพสต์เมื่อ อ. - 03 มี.ค. 2558 - 14:39.35
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ktkbangkok
ตั้ง: 10 ตอบ: 10
รายละเอียด

ด้านข้าง ซ้าย และ ขวา ......ขอบคุณครับ..

โพสต์เมื่อ อ. - 03 มี.ค. 2558 - 14:40.37
ความคิดเห็นที่ 2:
pathomvit
ตั้ง: 4 ตอบ: 4
รายละเอียด

หลวงพ่อทวด วัดช้างให้ ปี 2524  แท้ครับ จัดเป็นเนื้อว่านรุ่น 3 ของวัดช้างให้

รุ่นแรกคือ หลวงปู่ทวด เนื้อว่านปี 2497

รุ่นที่ 2 คือ รุ่นพินัยกรรม ปี 2505

รุ่นนี้จึงเป็นรุ่นที่ 3 ปี 2524

รุ่นนี้จะถือเป็นรุ่นที่สามที่มีพิธีปลุกเสกที่ยิ่งใหญ่  หรืออาจจะใหญ่กว่าก็ได้ ดำเนินการจัดสร้างโดย พระครูอนุกูลปริยัติกิจ อดีตเจ้าอาวาสวัดช้างให้ จ.ปัตตานี

ส่วนผสมของพระรุ่นนี้ได้แก่ 1.ว่านและผงที่เหลือจากการสร้างพระเนื้อว่านปี 97 จำนวน 1 ลังใหญ่ 2.ดินกากยายักษ์ 

พระคณาจารย์ที่เข้าร่วมพุทธาภิเษก อาทิ 1.หลวงพ่อหมุน วัดเขาแดงตะวันออก จ.พัทลุง 2.หลวงพ่อวัดคลองท่อม จ.พัทลุง 3.หลวงพ่อสอน วัดปิยาราม จ.ปัตตานี 4.หลวงพ่อวัดโคกหมัน จ.ปัตตานี 5.หลวงพ่อวัดทุ่งคา ยะหริ่ง จ.ปัตตานี 6.พระอาจารย์นอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี โดยมี หลวงพ่อดำ วัดตุยง จุดเทียนชัย ท่านเจ้าคุณวัดนาประดู่ ดับเทียนชัย

โพสต์เมื่อ พฤ. - 05 มี.ค. 2558 - 20:50.27