พระหล่อชินราชครึ่งซีกหลังยันต์ตัว"ฦา" ไม่ทราบที่ - webpra

หัวข้อ: พระหล่อชินราชครึ่งซีกหลังยันต์ตัว"ฦา" ไม่ทราบที่

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระหล่อชินราชครึ่งซีกหลังยันต์ตัว"ฦา" ไม่ทราบที่
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
supasuta1968
ตั้ง: 36 ตอบ: 8
คะแนน: 0
รายละเอียด

สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับพระชินราชองค์นี้ว่าวัดไหนเป็นผู้สร้าง เกจิองค์ไหน ออกปีอะไรครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

พระหล่อชินราชครึ่งซีกหลังยันต์ตัว"ฦา" ไม่ทราบที่ พระหล่อชินราชครึ่งซีกหลังยันต์ตัว"ฦา" ไม่ทราบที่
โพสต์เมื่อ อ. - 06 ต.ค. 2558 - 18:42.54
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
segsun
ตั้ง: 11 ตอบ: 41
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

ชินราชหลวงปู่เผือกวัดกิ่งแก้ว ชอบเก็บใว้ดูได้แต่ประกวดไม่น่าจะผ่านครับ ขาดธรรมชาติความเก่าของการหล่อโบราณ

โพสต์เมื่อ อ. - 10 พ.ย. 2558 - 01:13.37