เหรียญรับเสด็จ แท้ไหมครับ - webpra

หัวข้อ: เหรียญรับเสด็จ แท้ไหมครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เหรียญรับเสด็จ แท้ไหมครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
เอก_27
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

อยากทราบเหรียญรับเสด็จ แท้ไหมครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับ

เหรียญรับเสด็จ แท้ไหมครับ เหรียญรับเสด็จ แท้ไหมครับ
โพสต์เมื่อ อา. - 13 มี.ค. 2559 - 11:57.51
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
เอกพระราม2
ตั้ง: 12 ตอบ: 113
คะแนน: 16
รายละเอียด

ปัจจุบันเหรียญรับเสด็จ มีเก๊หลายฝีมือ ครับ และด้วยเทคโนโลยีสมัยใหม่ สามารถทำปลอมตำหนิต่างๆ ได้เกือบเหมือนของแท้ ถ้าจะพิจารณาเหรียญนี้ ต้องดูของจริงจะ ฟันธงได้ชัดเจน แต่ดูในภาพเหรียญนี้ ฟอร์มดี ไม่น่าปลอมครับ แต่ที่แน่ๆคือ มีการตอกโค๊ตเพิ่มภายหลัง  

" แท้แต่ตอกโค๊ตเพิ่ม "

ดู ตย. เหรียญที่ผมได้มาเหรียญนี้น่ะครับ ดูโดยรวม (ดูรูปภาพในคอมพ์) แล้วดูดีมาก ไม่น่าเก๊ ครับ
รูปแรก

ช้กล้องขยายโค๊ตตอก ฟันธง เก๊ ครับ

เพราะโค๊ตตอก ต้องคมและผิวตึง แต่โค๊ตตอกนี้ ไม่คม และผิวไม่ตึง

ไปดูรูป 2 ครับ ใ

โพสต์เมื่อ พ. - 19 ต.ค. 2559 - 09:41.43