พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ เกศทะลุซุ้ม - webpra

หัวข้อ: พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ เกศทะลุซุ้ม

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ เกศทะลุซุ้ม
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
faramao73
ตั้ง: 28 ตอบ: 29
คะแนน: 0
รายละเอียด

พระองค์นี้ผ่านการล้าง ผมเอาขึ้นคออยู่ครับ ผมมาถูกทางไหมครับอาจารย์ ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมหมายถึงพิมพ์ทรงนะครับ พิมพ์มาตรฐานนิยมไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับอาจารย์

พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ เกศทะลุซุ้ม พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ เกศทะลุซุ้ม
โพสต์เมื่อ ศ. - 03 มิ.ย. 2559 - 15:29.36
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
faramao73
รายละเอียด

พิมพ์ และเนื้อ ลักษณะนี้ผมมี 2 พระองค์ องค์หนึ่งผมเอาให้น้องนะครับ ที่ผมถามเพราะกลัวเอาพระไม่แท้ให้น้องครับ อาจารย์กรุณาวิจารย์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 03 มิ.ย. 2559 - 15:34.38
ความคิดเห็นที่ 2:
onepeer
ตั้ง: 59 ตอบ: 1696
คะแนน: 306
ร้านค้า:
รายละเอียด

พระผิดพิมพ์  เก๊ดูง่าย  ครับผม

โพสต์เมื่อ ศ. - 03 มิ.ย. 2559 - 18:07.42
ความคิดเห็นที่ 3:
faramao73
รายละเอียด

อาจารย์ขอความรู้หน่อยครับ ผิดพิมพ์จุดไหนบ้างครับ เผื่อจะได้ดูเป็น กลัวหลงทางไปไกล เพราะพระองค์นี้องค์จริงกับภาพถ่ายไม่เหมือนกันมากนักเกิดจากมุมและแสง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 04 มิ.ย. 2559 - 06:34.55
ความคิดเห็นที่ 4:
onepeer
ตั้ง: 59 ตอบ: 1696
คะแนน: 306
ร้านค้า:
รายละเอียด

แหะ...แหะ...ต้องขออภัยจริงๆครับ  ตรงนี้มันก็เหมือนกับวิชาที่เราทำมาหากินละครับ  มันเป็นเทคนิคเฉพาะตัว  ที่ไม่มีใครเขาบอกกัน  ขนาด ศิษย์กับอาจารย์  เขายังไม่บอกกันเลยครับ  นอกจากไว้เนื้อเชื่อใจกันจริงๆเท่านั้น  แต่ก็จะแนะให้  คือใช้ความสังเกตุและการพิจารณาที่ละเอียดในแต่ละพิมพ์  ตรงไหนเป็นจุดตายที่ทุกองค์จะต้องมี  ถ้าไม่มีเลิกกันไม่ต้องส่อง  อาจจะหาดูได้ตามเว็บไซต์บางเว็บไซต์เท่านั้นนะครับที่บอก  แต่จะครบถ้วนหรือเปล่าไม่รู้  ครับผม

โพสต์เมื่อ ส. - 04 มิ.ย. 2559 - 13:58.20