สมเด็จเสร็จทุกราย - webpra

หัวข้อ: สมเด็จเสร็จทุกราย

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

สมเด็จเสร็จทุกราย
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
faramao73
ตั้ง: 28 ตอบ: 29
คะแนน: 0
รายละเอียด

อาจารย์ดูให้หน่อยครับ พอเอาพระองค์ท่านขึ้นคอไปงานบุญงานวัดพอไหวไหมครับ อาจารย์กรุณาวิจารย์เพื่อเป็นความรู้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

อีกอย่างครับอาจารย์ช่วยแนะเว็บไซต์เกี่ยวกับพระสมเด็จที่เชื่อถือได้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณอาจารย์ล่วงหน้าอีกครั้งครับ

สมเด็จเสร็จทุกราย สมเด็จเสร็จทุกราย
โพสต์เมื่อ พ. - 08 มิ.ย. 2559 - 09:26.25
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
faramao73
รายละเอียด

อีกองค์ครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 08 มิ.ย. 2559 - 09:26.57
ความคิดเห็นที่ 2:
onepeer
ตั้ง: 59 ตอบ: 1696
คะแนน: 306
ร้านค้า:
รายละเอียด

พิมพ์พรงถ้ามองจากรูปแบบคร่าวๆ  ก็พอไปวัดไปวาได้หรอกครับ  แต่มันติดตรงที่บางจุดเหมือนกับคนที่ทำขึ้นมาจะเน้นให้เห็นว่าตรงนี้มีนะ  เคยเห็นเหรียญพระเครื่องที่ทำเก๊ออกมาแบบทำตำหนิเลียนแบบของจริงครบเกือบทุกจุดมั้ยครับ  นั่นแหละครับ  แนวเดียวกัน  คือของเก๊ ยังไงๆ  ก็เป็นของเก๊ วันยังค่ำ ตำหนิมีแต่ไม่เหมือนของจริง  ถ้าเก๊ฝีมือดี  ก็ต้องส่องดูกันหน่อย  แต่ถ้าเก๊แบบห่วยๆ  มองตาเปล่ารู้  แบบนี้มองแป๊บ รู้เลยครับ  ก็เช่นเดียวกับพระชุดนี้ที่เอามาให้ดู  ภาพรวมมองดูก็  เก๊ แบบดูง่าย ครับสัดส่วนพระ  มันไม่ใช่  ถ้าถอดมาจากของจริงยังดูยากกว่า  แต่นี้เหมือนกับสร้างพิมพ์ขึ้นมาใหม่แล้วใส่ตำหนิลงไป  คนดูเป็นเขาก็ต้องบอกไม่ใช่   อธิบายลำบาก  แต่จะยกตัวอย่างง่ายๆมาเปรียบเทียบ  สมมติว่ามีเด็กหน้าคล้ายกับลูกของเรามายืนเคียงกัน  คุณจะรู้ไหมว่าคนไหนเป็นลูกคุณ  รู้ใช่ไหมครับ  รู้เพราะอะไร  ก็เพราะความเคยชินเห็นอยู่ทุกวัน  แปลกปลอมมารู้ทันทีว่าไม่ใช่  นึกออกไหมครับ

สำหรับเว็บไหนที่จะให้แนะนำ  ก็เว็บนี้แหละครับ เว็บพระ  ภาพที่เขาเอามาลงในทำเนียบ  เป็นพระแท้ที่ผ่านการตรวจสอบมาแล้วทั้งนั้น  ครับผม

โพสต์เมื่อ พ. - 08 มิ.ย. 2559 - 19:43.41
ความคิดเห็นที่ 3:
faramao73
รายละเอียด

ขอบคุณมากครับอาจารย์  ทั้งสามพระองค์นี้ดูองค์จริงสวยงามมากครับ ผมมีอยู่หลายองค์นะครับ แต่ไม่รู้ว่าแท้หรือไม่ ด้วยความเคารพ อาจารย์ว่าเก๊ ผมก็เชื่อในประสบการณ์ของอาจารย์ (ถ้างั้นคงไม่นำมาถามหรอก อิอิ) ยังไงผมก็ขึ้นคออยู่ครับ สวดมนต์เป็นประจำ ด้วยความเชื่อครับ เพราะว่าชีวิตช่วงที่ผมอาราธนาพระองค์ท่านขึ้นคอ ชีวิตช่วงปีนี้เปลี่ยนแปลงเยอะมาก การงานกระโดดข้ามขั้น ครอบครัวอยู่อย่างร่มเย็น ไม่จนครับ แต่ก็ด้วยความเชื่อนะครับ ขอขอบพระคุณทุกคำตอบครับ เดี๋ยวผมจะนำองค์ที่ผมขึ้นคออีก 2 พระองค์มาให้อาจารย์ติชมนะครับผม แต่ผมขอทำใจก่อนนะครับ ขอบคุณอีกครังครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 09 มิ.ย. 2559 - 09:16.02