ขอความร่วมมือครับ - webpra

หัวข้อ: ขอความร่วมมือครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ขอความร่วมมือครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
พรมคีรี
ตั้ง: 21 ตอบ: 90
คะแนน: 19
ร้านค้า:
รายละเอียด

เรียนท่านสมาชิกเจ้าของร้านค้าออนไลน์

เรื่อง บริษัท เว็บพระดอทคอม มีความประสงค์ที่จะประชาสัมพันธ์เว็บไซต์ การดำเนินงานประชาสัมพันธ์ในครั้งนี้ จะประสบความสำเร็จบรรลุเป้าหมายได้นั้น สิ่งที่ขาดไม่ได้และจำเป็นอย่างยิ่งต้องได้รับความร่วมมือจากท่านสมาชิกเจ้าของร้านค้าอย่างจริงจังและจริงใจ ระบบร้านค้าออนไลน์ของเรานั้นมีผู้เยี่ยมชมมากเป็นอันดับหนึ่งในวงการพระเครื่อง มีร้านค้าจำนวน 4,000 กว่าร้านค้า มีพระเครื่องในร้านค้า 500,000 กว่ารายการและการเช่าพระหมุนเวียนอย่างสม่ำเสมอ นับว่ามากที่สุดในประเทศไทย

ระบบประมูลของเรามีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องนับว่าทันสมัยที่สุดในวงการพระเครื่อง แต่น่าเสียดายที่ยังไม่ได้รับความนิยมเท่าที่ควร สืบเนื่องจากพระเครื่องในระบบประมูลมีจำนวนน้อยไม่หลากหลาย เหมือนในร้านค้าออนไลน์.

........................................................................................

จากข้อความที่ แว็ปส่งมาขอความร่วมนี้นี  ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ, แต่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  คิดว่าสมาชิกไม่กล้าที่จะเข้าร่วมประมูลพระเพราะจากภาพไม่มีความมั่นใจว่าพระที่ได้รับนั้นแท้ หรือ ไม่  ถ้าทางแว็ปปรับปรุงให้มีการออกบัตรรับรองเหมือนหลายๆที่ส่วนตัวผมคิดว่า  สมาชิกอาจจะมั่นใจได้มากกว่านี้ครับ...

โพสต์เมื่อ พ. - 29 มิ.ย. 2559 - 08:24.30
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
dorn80
ตั้ง: 73 ตอบ: 558
คะแนน: 184
รายละเอียด

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งกับคุณพรมคีรี...

โพสต์เมื่อ พ. - 29 มิ.ย. 2559 - 09:44.05
ความคิดเห็นที่ 2:
นกเค้าแมว
ตั้ง: 103 ตอบ: 498
คะแนน: 23
รายละเอียด

ขอเพิ่มเติมในส่วนความคิดเห็นของอิฉันเจ้าค่ะ ในส่วนร้านค้าดีอยู่แล้ว ก็ไม่ขอเอ่ยถึงแต่ในส่วนกระดานประมูล ประเด็นที่พระไม่หลากหลายนั้น อิฉันคิดว่าไม่ไ่ประเด็นที่สมาิกเข้าร่วมประมูลน้อย และการออกบัตรรับรองนั้นก็เป็นส่วนประกอบสำหรับการตัดสินใจเข้าร่วมประมูล ประเด็นหลักเลยก็คือว่า ผู้ขายหรือผู้ตั้งประมูล ตั้งประมูลขั้นต่ำไว้ที่สูงพอสมควร ซึ่งก็ต้องเข้าใจเพราะถ้าลงตั้งประมูลแบบราคาต่ำแบบวัดใจ ส่วนใหญ่จะไม่ได้ราคา และสมาชิกผู้ร่วมประมูลก้อไม่มั่นใจในการที่ประมูลได้แล้วเกิดปัญหาตามมาทีหลังในการส่งพระคืน เพราะถ้า พระเก๊ ก็ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ แต่ถ้าเจอ คนเก๊ ต่อให้พระแท้ก็น่ากลัวอยู่ดี ถ้าอยากให้กระดานประมูลมีสมชิกเข้ามาร่วมประมูล แบบเว็ปเพื่อนบ้านนั้น คงต้องสร้างความมั่นใจให้กับผู้ร่วมประมูล และต้องมีการคุ้มครองให้กับฝ่ายผู้ร่วมประมูลและผู้ตั้งประมูลด้วย..และควรหาจุดดีต่างๆของเว็ปเพื่อนบ้านมาปรับใช้กับกระดานประมูลของเว็ป ให้มากที่ีสุด น่าจะมีผลดีบ้างไม่มากก้อน้อยเจ้าค่ะ..นี่คือความคิดเห็นส่วนตัว  ผิดถูกอย่างไร ก้อแค่ความคิดเห็นเจ้าค่ะ  อามิตตพุทธ..........

โพสต์เมื่อ พ. - 29 มิ.ย. 2559 - 11:22.32
ความคิดเห็นที่ 3:
taipan
ตั้ง: 37 ตอบ: 111
คะแนน: 16
รายละเอียด

ต้องร่วมด้วยช่วยกันครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 29 มิ.ย. 2559 - 16:48.08
ความคิดเห็นที่ 4:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
นายหน่อง
ตั้ง: 1 ตอบ: 13
คะแนน: 22
รายละเอียด

ผมเป็นเพียงผู้ซื้อ ชอบดูพระที่ตั้งราคาไว้มากกว่าประมูล และไม่ค่อยอยากโทรฯถามครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 29 มิ.ย. 2559 - 19:24.44
ความคิดเห็นที่ 5:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
พรมคีรี
ตั้ง: 21 ตอบ: 90
คะแนน: 19
ร้านค้า:
รายละเอียด

เห็นด้วยกับข้อมูลเพิ่มเติมของคุณ นกเค้าแมว ครับ

ลงประมูลวัดใจไส้แตกทะลักไม่มีใครกล้าลงวัดใจ. 

ส่วนตัวผมเองเคยชนะประมูลได้พระหลักหมื่น ในราคา หลักพันต้นๆ ก็สงสารผู้ตั้งประมูลครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 30 มิ.ย. 2559 - 09:57.27
ความคิดเห็นที่ 6:
taipan
ตั้ง: 37 ตอบ: 111
คะแนน: 16
รายละเอียด

พรมคีรี:

เห็นด้วยกับข้อมูลเพิ่มเติมของคุณ นกเค้าแมว ครับ

ลงประมูลวัดใจไส้แตกทะลักไม่มีใครกล้าลงวัดใจ. 

ส่วนตัวผมเองเคยชนะประมูลได้พระหลักหมื่น ในราคา หลักพันต้นๆ ก็สงสารผู้ตั้งประมูลครับ

เป็นข้อคิดเห็นที่ตรงประเด็นครับ, web-pra ควรมี 100 รายการที่ถึงราคาขั้นต่ำและกำลังจะถึงเวลาปิดประมูลเป็นส่วนสำคัญที่สุดในหน้าเว็บ

โพสต์เมื่อ ส. - 02 ก.ค. 2559 - 00:18.02
ความคิดเห็นที่ 7:
หนุ่มเหนือ
ตั้ง: 49 ตอบ: 990
คะแนน: 275
ร้านค้า:
รายละเอียด

กระผมเคยเสนอไปหลายครั้งแล้ว ว่าในกระดานประมูล เวลาค้นหาควรจะให้พระเครื่องที่ใกล้จะปิดประมูล แสดงขึ้นมาก่อน เรียงลำดับกันไป ซึ่งมันจะทำให้การประมูลเร้าใจขึ้น
คล้ายกับเว็บสีส้ม
แต่ไม่มีการตอบสนองใดๆ จากทางเว็บ มันก็จบลงไปแค่นั้น จึงไม่กล้าบังอาจเสนออะไรอีกแล้วครับ อยู่ไปตามที่เขาทำให้ฟรีก็พอครับ เขาให้ขายพระฟรีก็ดีขนาดใหนแล้ว   

โพสต์เมื่อ อ. - 12 ก.ค. 2559 - 14:37.28