..ปิดประมูลได้ 10.30 รีบโอนเงินให้ 15.30 โอนแบบไวๆ แต่ได้คำตอบแบบนี้ เรียกว่า เซ็งมั๊ยครับ.. - webpra

หัวข้อ: ..ปิดประมูลได้ 10.30 รีบโอนเงินให้ 15.30 โอนแบบไวๆ แต่ได้คำตอบแบบนี้ เรียกว่า เซ็งมั๊ยครับ..

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

..ปิดประมูลได้ 10.30 รีบโอนเงินให้ 15.30 โอนแบบไวๆ แต่ได้คำตอบแบบนี้ เรียกว่า เซ็งมั๊ยครับ..
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
chainont
ตั้ง: 37 ตอบ: 94
คะแนน: 1
ร้านค้า:
รายละเอียด

...ทางเวปขอความร่วมมือ ตั้งประมูลพระ และร่วมประมูลพระ ผมก้อเลยดูๆ ช่วยๆ กัน ลองดูจากคนขายเก่าๆ ที่เคยปิดรายการไว้ คิดว่าเค้าจะเทคแคร์กันสักหน่อย...ล่าสุดผมปิดรายการพระเค้าไป 2 รายการ ทั้งเมื่อวันก่อน และรอปืดวันนี้อีกรายการ เวลาประมาณ 10.30 น.รวมได้ 2 รายการ // พอเวลา 15.30 น. ผมก้อรีบโอนเงินไปให้ คิดว่าคงจะส่งเร็ว ส่งไว ..ส่งขอความไปบอกว่า โอนเงินให้แล้วนะ...แต่เจอคำตอบกลับมา เวลา 19.30 น. วันนี้ บอกว่าจะส่งให้วันจันทร์ ที่ 25-7-59 นะ...ผมนี่ อึ้งเลยครับ..พรุ่งนี้ มะรืนนี้ ไปรษณีย์ก้อเปิดทำการ แล้วทำไม ไม่ส่งเหรอ ตอบง่ายๆ แค่ว่า ส่งวันจันทร์ ผมนี่ต้องรออีก 4 วันเลยนะ...

...คุณเป็นคนขายพระ น่าจะใส่ใจ สนใจ ลูกค้าให้มากกว่านี้นะครับ...เค้าโอนไว ส่งให้ไว น่าจะดีกว่านะ และน่าจะได้ลูกค้ามากกว่านี้นะ...คนที่ซือพระผม ผมส่งไว ทุกรายการ ไม่เคยเก็บไว้..แค่อยากทราบเหตุผล ทำไม ต้องให้ผมรออีก 3-4 วัน กว่าจะส่งให้ กว่าจะได้รับของ เกือบอาทิตย์เลย..ถ้าอย่างนั้น คงไม่มีใครเป็นลูกค้าคุณนะครับ ถ้าต้องเจอแบบนี้....และเศรษกิจแบบนี้ ใครๆ ก้อรู้ว่าเป็นยังงัย ผมเข้ามาช่วยประมูลพระคุณ ช่วยอุดหนุนคุณ..ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้...คนขาย คนไหน เค้าก้ออยากจะส่งเร็วๆ ทั้งนั้น เค้าแคร์ลูกค้ากันนะครับ...ลงแจ้งให้ทุกท่านที่อ่าน ได้ทราบครับ..ผมคงใช้คำว่า เซ็ง ได้นะครับ...ผมอุดส่าห์ร่วมประมูล ตามที่ทางเวปขอมา เพราะปกติแล้ว ผมก้อดูกระดานประมูลเฉยๆ ไม่ค่อยได้ประมูลอะไรนัก...พระที่เก็บไว้ มีมากพอ ซื้อมาเข้ารัง ก้อเก็บเอาไว้..ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปใหม่ มาลงขายหรอกครับ...ผมรู้ครับ ว่ากฎเวปเป็นยังงัย แต่ก้อน่าจะ ใส่ใจ ลองคิดดู ใจเขา ใจเรา ครับ...ถ้าคุณประมูลพระของผม ผมตอบคุณแบบนี้ ต้องรออีกเกือบอาทิตย์ กว่าจะได้รับของ..คุณเองจะรู้สึกยังงัยครับ..ผมซื้อพระกับใคร เค้าก้อส่งกันเร็วๆ ทั้งนั้นครับ...ลองคิดดูนะกัน...สำหรับผม ผมใส่ใจลูกค้า...รีบส่งให้ไวๆ ทุกครั้ง...ลองทำความเข้าใจดูนะครับ ด้วยความหวังดีกับทุกคนครับ...

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 ก.ค. 2559 - 20:10.48
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
dorn80
ตั้ง: 73 ตอบ: 558
คะแนน: 184
รายละเอียด

" ใจเขา - ใจเรา "

" ถูกต้องครับ ผมโอนใว ก็เพราะอยากได้พระไว "

" ถ้าเราใจเย็นอีกนิด มองในแง่บวกครับ เขาอาจติดภาระกิจกู้โลก ส่งช้าไปนิด (ก็ไม่เป็นไร) เพราะเขายังเมลบอก"

..........................อย่าพึ่งเซงส์ ครับ ท่าน ช่วยเวปฯของเราให้เป็นเวปฯยอดนิยมให้ได้ครับ สู้ๆ ครับ สู้ๆ..........................

โพสต์เมื่อ ศ. - 22 ก.ค. 2559 - 11:43.58
ความคิดเห็นที่ 2:
นกเค้าแมว
ตั้ง: 103 ตอบ: 498
คะแนน: 23
รายละเอียด

เห็นด้วยเจ้าค่ะ...ใจเขา..ใจเรา..? เหตุผลมันมีอยู่ทั้ง 2 ฝ่ายแหละเจ้าค่ะ ทั้งผู้ซื้อ และ ผู้ขาย อิฉันก็เข้าข่ายเป็นทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย เหตุผลของผู้ขายอาจติดภาระกิจและไม่ได้อยู่บ้าน อาจเข้าเว็ปจากมือถือและเห็นข้อความว่าโอนแล้ว แต่ตัวเองก็ออกมาแล้ว ก็คงทำอะไรไม่ได้นอกจากต้องส่งของในวันที่กลับ และคงไม่คิดว่าผู้ประมูลได้จะโอนเร็ว เลยไม่ทันแพ๊คของเตรียมไว้..ก็อาจเป็นเหตุผลในหลายๆเหตุผล..แต่ก้อควรแจ้งให้ละเอียดสักนิด..ถ้าตอบกลับมาแบบสั้นๆ  โดยไม่มีเหตุผลขยายความถึงความจำเป็น...เดี๋ยวก้องานเข้า..โดนสวดทั้งๆที่ไม่น่าจะเป็นประเด็น..ผู้ซื่อก็ใจร่มๆ เจ้าค่ะ ถ้าคิดว่าครั้งนี้เราไม่พอใจกับการเป็นผู้ขายที่แบบเราต้องการ..คราวหน้าก็ขึ้นบัญชีเป็น ผู้ขาย ที่ีเราไม่อยากเป็นลูกค้าอีก..อิฉันก็ใช้วิธีนี้เจ้าค่ะ..ถ้าไม่พอใจผู้ขายที่ไม่ใส่ใจลูกค้า..ก็ไม่ต้องไปสนับสนุนซื้อของเขา..เดี๋ยวเขาก็รู้สึกได้เองเจ้าค่ะ...แต่ยังไงก็ลองติดต่อถามไถ่กันก่อน..ส่งข้อความไปถามสักนิด..อาจจะได้คำตอบแบบที่เราก็อยากได้ยิน จากผู้ขายก็ได้เจ้าค่ะ ....อามิตตพุทธ

โพสต์เมื่อ ศ. - 22 ก.ค. 2559 - 20:12.51
ความคิดเห็นที่ 3:
chainont
ร้านค้า:
รายละเอียด

...ขอบคุณคุณครับ ที่ร่วมแสดงความคิดเห็น...

โพสต์เมื่อ ส. - 23 ก.ค. 2559 - 11:42.55
ความคิดเห็นที่ 4:
chainont
ร้านค้า:
รายละเอียด

...มีสายโทร จากเพื่อนของเค้า โทรมาแจ้งให้ทราบเหตุผลของความล่าช้า ของเพื่อนเค้าแล้วครับ...เราก้อต้องเข้าใจเค้าครับ...

โพสต์เมื่อ ส. - 23 ก.ค. 2559 - 11:44.16