ใช่พิมพ์ อกครุฑหรือป่าวครับ - webpra

หัวข้อ: ใช่พิมพ์ อกครุฑหรือป่าวครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ใช่พิมพ์ อกครุฑหรือป่าวครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
สรพงษ์
ตั้ง: 4 ตอบ: 2
คะแนน: 0
รายละเอียด

เมื่อเดือนธันวาปี59ไปขุดดินคันร่องสวนที่พ่อดูแล ปรากฎว่าไปพบพระองค์นึงฝังอยู่ในดิน พอเกบมาล้างทำความสะอาดแล้วไปนำไปใส่ในตุ่มข้าวสาร ตอนแรกมองแทบไม่เหนองค์พระ พอต่อมาไปดูอีกทีเนื้อเริ่มแห้ง เปนพระสมเด็จสามชั้นเศียรข้อนข้างโต แต่ใบหน้ามองไม่ค่อยเหนต้องใช้กล้องส่อง รบกวนผู้รู้ช่วยดูหน่อยนะครับ กราบขอบพระคุณเปนอย่างสูง

ใช่พิมพ์ อกครุฑหรือป่าวครับ ใช่พิมพ์ อกครุฑหรือป่าวครับ
โพสต์เมื่อ อา. - 19 ก.พ. 2560 - 22:51.36
ยังไม่มีความคิดเห็น