ขออนุญาติประชาสัมพันธ์งานบุญครับร่วมหล่อพระโมคคัลลาร์ พระสารีบุตร ไว้ในพระอุโบสถวัดศรีสินมากันนะครับ - webpra

หัวข้อ: ขออนุญาติประชาสัมพันธ์งานบุญครับร่วมหล่อพระโมคคัลลาร์ พระสารีบุตร ไว้ในพระอุโบสถวัดศรีสินมากันนะครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ขออนุญาติประชาสัมพันธ์งานบุญครับร่วมหล่อพระโมคคัลลาร์ พระสารีบุตร ไว้ในพระอุโบสถวัดศรีสินมากันนะครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
รายละเอียด

วันอาทิตย์ที่ 28 พค 60 นี้ งานบุญใหญ่ของวัดศรีสินมาครับ ร่วมหล่อพระโมคคัลลาร์ พระสารีบุตร ไว้ในพระอุโบสถกันนะครับ โบสถ์ใกล้แล้วนะครับ ช่วยกันครับ ไปช่วยหลวงพ่อสร้างวัดกันนะครับ ท่านใดสนใจอยากรับซองและเขียนลงในแผ่นทองเหลือง ทำบุญแผ่นละ 100 บาทครับ เพื่อร่วมหล่อพระ แจ้งในโพสนี้ได้เลยครับ จะจัดส่งซองและแผ่นทองเหลืองไปให้ หรือติดต่อวัดโดยตรงได้เลยครับ หรือนำไปบอกบุญ ส่งต่อเป็นสะพานบุญก็เป็นบุญยิ่งแล้วครับ อนุโมทนาสาธุครับ ร่วมสร้างบุญด้วยพระศาสนากันครับ

ขออนุญาติประชาสัมพันธ์งานบุญครับร่วมหล่อพระโมคคัลลาร์ พระสารีบุตร ไว้ในพระอุโบสถวัดศรีสินมากันนะครับ ขออนุญาติประชาสัมพันธ์งานบุญครับร่วมหล่อพระโมคคัลลาร์ พระสารีบุตร ไว้ในพระอุโบสถวัดศรีสินมากันนะครับ
โพสต์เมื่อ จ. - 08 พ.ค. 2560 - 14:21.05
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
รายละเอียด

อนุโมทนาสาธุครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 08 พ.ค. 2560 - 14:23.28