พระสมเด็จวัดเกษไชโยพิมพ์ 7 ชั้นนิยม รางวัลที่ 4 งาน จปร.35 - webpra

หัวข้อ: พระสมเด็จวัดเกษไชโยพิมพ์ 7 ชั้นนิยม รางวัลที่ 4 งาน จปร.35

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระสมเด็จวัดเกษไชโยพิมพ์ 7 ชั้นนิยม รางวัลที่ 4 งาน จปร.35
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
fasaisai
ตั้ง: 4 ตอบ: 3
คะแนน: 0
รายละเอียด

พระองค์นี่เป็นพระที่ผมสะสมไว้นานแล้วครับและใช้ชื่อจริงส่งประกวดงานใหญ่ จปร.35 เมื่อ ต.ค.56 ติดรางวัลที่ 4 คืออยากลงเป็นวิทยาทานแก่ท่านสมาชิกที่เป็นมือใหม่อย่างผมครับ ผมจะเลือกเก็บเฉพาะพระที่มีสภาพใช้จัดและบิ่นชำรุดบางส่วน เพื่อช่วยให้ตนเองดูง่ายเห็นถึงเนื้อพระแท้ๆด้านในผมถึงจะแยกพระแท้พระเก๊ได้ ซึ่งก็ประสบความสำเร็จกับงานประกวด **แม้พระเราจะไม่สวยสู้ใคร แต่เราก็จะมีพระแท้สายเบญจภาคีไว้ครอบครอง** เพราะผมเองเกรงกลัวพระสนามฝีมือดีๆที่ลอกพิมพ์และเนื้อหาภายนอกได้ยอดเยี่ยม ผมจึงเลือกเก็บเฉพาะพระแบบนี้ ที่กล่าวมาเพื่อช่วยให้สมาชิกมือใหม่แบบผมอาจนำวิธีนี้ไปใช้ในการเริ่มเก็บสะสมพระตระกูลสมเด็จครับ อาจมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อย ขอบคุณครับ.

พระสมเด็จวัดเกษไชโยพิมพ์ 7 ชั้นนิยม รางวัลที่ 4 งาน จปร.35 พระสมเด็จวัดเกษไชโยพิมพ์ 7 ชั้นนิยม รางวัลที่ 4 งาน จปร.35
โพสต์เมื่อ จ. - 10 ก.ค. 2560 - 13:56.17
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
fasaisai
ตั้ง: 4 ตอบ: 3
คะแนน: 0
รายละเอียด

ด้านหลังและมุมบิ่นที่สามารถมองเห็นเนื้อแท้ๆมวลสารของพระด้านในครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 10 ก.ค. 2560 - 13:59.56