พระผงวัดปากน้ำ พิมพ์เล็ก หลัง ภ อยากทราบว่ามีการจัดสร้างไหมครับ องค์นี้แท้ไหม ได้มาจากแม่ชีวัดปากน้ำ - webpra

หัวข้อ: พระผงวัดปากน้ำ พิมพ์เล็ก หลัง ภ อยากทราบว่ามีการจัดสร้างไหมครับ องค์นี้แท้ไหม ได้มาจากแม่ชีวัดปากน้ำ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระผงวัดปากน้ำ พิมพ์เล็ก หลัง ภ อยากทราบว่ามีการจัดสร้างไหมครับ องค์นี้แท้ไหม ได้มาจากแม่ชีวัดปากน้ำ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
wanchana123
ตั้ง: 11 ตอบ: 6
คะแนน: 0
รายละเอียด

ได้มาจากแม่ชีวัดปากน้ำครับ

พระผงวัดปากน้ำ พิมพ์เล็ก หลัง ภ อยากทราบว่ามีการจัดสร้างไหมครับ องค์นี้แท้ไหม ได้มาจากแม่ชีวัดปากน้ำ พระผงวัดปากน้ำ พิมพ์เล็ก หลัง ภ อยากทราบว่ามีการจัดสร้างไหมครับ องค์นี้แท้ไหม ได้มาจากแม่ชีวัดปากน้ำ
โพสต์เมื่อ ศ. - 28 ก.ค. 2560 - 19:35.50
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
wanchana123
ตั้ง: 11 ตอบ: 6
คะแนน: 0
รายละเอียด

ดูเป็นไงบ้างครับ มีการสร้างไหม ปีไหน จำนวนเท่าไหร่

โพสต์เมื่อ ศ. - 28 ก.ค. 2560 - 19:41.17
ความคิดเห็นที่ 2:
จุ้ย_วุฒากาศ
ตั้ง: 76 ตอบ: 146
คะแนน: 5
รายละเอียด

ตามทำเนียบรุ่นที่จัดสร้างโดยวัดปากน้ำ และเล่นหาเป็นสากล ไม่มีพระพิมพ์นี้ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 14 ส.ค. 2560 - 07:30.43