ขอความช่วยเหลือครับ....ผมใส่ภาพลงไปในข้อความ pm ไม่เป็นครับ - webpra

หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ....ผมใส่ภาพลงไปในข้อความ pm ไม่เป็นครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ขอความช่วยเหลือครับ....ผมใส่ภาพลงไปในข้อความ pm ไม่เป็นครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
พระกรุพระเก่า
ตั้ง: 1 ตอบ: 1
คะแนน: 0
รายละเอียด

บางครั้งผมมีความจำเป็น...ต้องส่งใบเสร็จรับเงินไปให้ผู้ขาย หรืออีกฝ่ายดู

แต่ผมใส่รูปลงไปในกล่องข้อความ pm ไม่เป็นไม่เข้าใจในวิธีการน่ะครับ

ท่านใดพอรู้วิธีการวางรูปจากคอม ลงในข้อความ pm เพื่อส่งรูปให้อีกฝ่ายดู

ช่วยบอกเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

ขอความช่วยเหลือครับ....ผมใส่ภาพลงไปในข้อความ pm ไม่เป็นครับ
โพสต์เมื่อ ศ. - 10 พ.ย. 2560 - 11:49.34
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
สันติ
ตั้ง: 10 ตอบ: 18
คะแนน: 2
รายละเอียด

ผมใช้วิธีแนบรูปไปกับอีเมล์เอาครับ ง่ายดี แจ้งเขาใน pm ว่าส่งหลักฐานทางอีเมล์ ให้เขาไปเปิดดูอีกที 

โพสต์เมื่อ อา. - 12 พ.ย. 2560 - 09:58.13
ความคิดเห็นที่ 2:
พระกรุพระเก่า
รายละเอียด

ผมก็ต้องส่งทางอีเมล์เช่นกันครับ แต่...ถ้าเราสามารถส่งไปพร้อมกันทางข้อความ pm 

จะมีความสะดวดในการประติดประต่อเรื่องราวต่างๆ ในกรณีที่คนขายนั้น

มีลูกค้าหลายท่าน ผู้ขายต้องจะต้องเอาข้อความ pm ไปประติดประต่อ

กับข้อความจากอีเมล์ จึงจะรู้เรื่องราวต่างๆ หรือรู้ว่าเราได้โอนเงินให้จริงหรือไม่

ที่สำคัญข้อความ pm นั้นจะขึ้นเตือนในเวลาเข้าเวปพระ

ดังนั้น...ผมยังอยากขอความรู้ ในการวางรูปไปพร้อมกับข้อความ pm ต่อไปครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 12 พ.ย. 2560 - 19:21.35
ความคิดเห็นที่ 3:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

ระบบข้อความ จะมีการปรับใหม่ให้อัพโหลดรูปได้  ตอนนี้รอทางโปรแกรมเมอร์เขียนระบบเพิ่มเติมอยู่ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 13 พ.ย. 2560 - 22:18.31
ความคิดเห็นที่ 4:
sipol
รายละเอียด

ใช่ครับ ถ้าเราสามารถแนบไฟล์ภาพใน pm ก็จะช่วยประหยัดเวลาได้เยอะ
เพราะตอนนี้ผมก็ใช้วิธีแนบไฟล์ทางเมล์ส่งให้ผู้ขายเช่นกันครับ
ผมเห็นด้วย ขอสนับสนุนทางเว็บในการจัดทำอีก 1 เสียงครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 24 พ.ย. 2560 - 18:42.48