ผมมีคำติ 2 คำ ขอใช้สิทธิ์คำชมลบคำติครับ - webpra

หัวข้อ: ผมมีคำติ 2 คำ ขอใช้สิทธิ์คำชมลบคำติครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ผมมีคำติ 2 คำ ขอใช้สิทธิ์คำชมลบคำติครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
พระดีพระสวย
ตั้ง: 285 ตอบ: 65
คะแนน: -2
ร้านค้า:
รายละเอียด

เรียน ท่านเวปมาสเตอร์

ผมมีคำติ 2 คำ ขอชีแจงดังนี้

คำติที่ 1 ลูกค้าติว่าเนื้อเหรียญไม่ตรง อันนี้ผมยอมรับเพราะเป็นการลงข้อมูลผิดพลาด

คำติที่ 2 ลูกค้าบอกว่าโอนเงินแล้วแต่ไม่ส่งของและโทรไม่รับสาย

ผมเข้าใจว่าเนื่องจากเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งโอนเงินมาแต่ไม่ได้แจ้งการโอนเข้ามาซึ่งผมก็รับทราบว่ามีเงินโอนเข้ามาแต่ไม่รู้เป็นยอดเงินจากพระรายการใดเนื่องจากมีหลายรายการที่มียอดเงินซ้ำ ๆ กัน โดยผมก็ได้แจ้งในรายการประมูลของผมทุกรายการแล้วว่าจะยังไม่ส่งสินค้าหากไม่ได้รับแจ้งการโอนเงิน ทั้งนี้เพื่อเป็นการป้องกันความผิดพลาด แต่ผมก็ได้เข้าไปประกาศตามหาเจ้าของเงินในกระดานเวปบอรด์เมื่อวันที่ 25 เมษายน 2561 ตามลิงค์นี้ https://www.web-pra.com/forum/topic/show/112098/page/1 แต่ก็ไม่มีใครมาตอบ จึงทำให้ไม่ทราบว่ายอดเงินเป็นของใคร จึงไม่ได้จัดส่งสินค้า ส่วนเรื่องการรับสายโทรศัพท์ ผมต้องขอโทษจริง ๆ ในบางครั้งรับสายไม่ทัน หรือไม่ได้รับสาย เนื่องจากวัน ๆ โทรศัพท์เข้าเยอะ ประกอบกับผมมีงานประจำด้วย ทำให้บางครั้งพลาดการรับสาย โดยผมได้ขอให้ลูกค้าส่งเป็นข้อความในกล่องข้อความ ซึ่งผมก็ได้แจ้งในรายการประมูลของผมทุกรายการแล้วเช่นกัน

และในวันนี้ผมได้จัดส่งพระไปให้ลูกค้าแล้วตามบิลไปรษณีย์ที่แนบมานี้

การทำงานย่อมมีความผิดพลาด คำติทั้ง 2 คำนี้ผมน้อมรับและจะนำไปปรับปรุงการประกอบการให้ดียิ่งขึ้นไปครับ

ผมเป็นสมาชิกเวปมาตั้งแต่ปี 2553 มี Feedback 19179 น่าจะเป็นการการันตีในการประกอบการผมได้ระดับหนึ่ง ผมเป็นสมาชิกที่ดีปฏิบัติตามกฏ ไม่เคยมีประวัติโดนร้องเรียนใด ๆ ทำธุรกรรมด้วยความซื่อสัตย์ต่อลูกค้ามาตลอด 

ผมจึงขอใช้สิทธิ์คำชมลบคำติ และขอความกรุณาท่านเวปมาสเตอร์ช่วยดำเนินการให้ด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ร้านพระดีพระสวย

ผมมีคำติ 2 คำ ขอใช้สิทธิ์คำชมลบคำติครับ
โพสต์เมื่อ จ. - 07 พ.ค. 2561 - 18:51.31
ยังไม่มีความคิดเห็น