สมมุติพระมีใบรับประกันว่า " พระแท้ " - webpra

หัวข้อ: สมมุติพระมีใบรับประกันว่า " พระแท้ "

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

สมมุติพระมีใบรับประกันว่า " พระแท้ "
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
เพิ่งหัดดูพระ
ตั้ง: 4 ตอบ: 2
คะแนน: 0
รายละเอียด

บังเอิญว่ามีคนเช่าไปบูชา ปรากฎว่าเป็น " พระเก้ " แบบนี้คนออกบัตรรับรองต้องรับผิดชอบด้วยหรือเปล่า หรือว่าเฉพาะเจ้าของพระรับผิดชอบ ?

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 มี.ค. 2562 - 14:29.59
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
saimai
saimai (8) 171.97.47.80
ตั้ง: 1 ตอบ: 2
คะแนน: 1
รายละเอียด

รอฟังครับ.......ผมก็มือใหม่ในเวบนี้ ยังไม่รู้เลยว่าเพราะนอกจากจะดูกันเองก่อนประมูลว่าแท้หรือเก๊ มันมีช่องทางอื่นที่เหมือนเวบทั่วไปบ้างไหม เช่นส่งตรวจสอบ การรับประกัน????? งงๆครับ 

โพสต์เมื่อ ศ. - 22 มี.ค. 2562 - 12:30.32
ความคิดเห็นที่ 2:
1431jojo
ตั้ง: 140 ตอบ: 603
คะแนน: 107
ร้านค้า:
รายละเอียด

เจ้าของพระรับผิดชอบครับ ใครเช่าจากใครก็รับเงินคืนจากคนนั้น ไล่ต่อกันไปเป็นทอดๆ  

สำหรับใครที่ชอบเช่าหาพระมีบัตรรับรอง รวมถึงพระชนะประกวดด้วย  ตอนนี้มีบัตรปลอมออกมาแล้วนะครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 18 เม.ย. 2562 - 14:01.53
ความคิดเห็นที่ 3:
taipan
ตั้ง: 37 ตอบ: 111
คะแนน: 16
รายละเอียด

จะเช่าหาพระแท้โดยหวังพึ่งจากบัตรรับรอง, ใบประกาศก็ต้องดูบัตรฯดูใบฯให้เป็นด้วยครับ เว็บเพื่อนบ้านก็ยังต้องเตือนสมาชิกกันแล้ว มากันแบบอหังการ์ปลอมบัตรรับรองของเว็บแล้วลงประมูลในเว็บนั้นเลย

โพสต์เมื่อ ศ. - 10 พ.ค. 2562 - 23:07.01
ความคิดเห็นที่ 4:
chok246
ตั้ง: 0 ตอบ: 8
คะแนน: 2
รายละเอียด

เคยได้ฟังเซียนใหญ่ระดับประเทศพูดไว้...ถ้าจะพิสูจน์ความรับผิดชอบของแต่ละสถาบันที่รับออกบัตรรับรอง หรือ ใบประกาศที่มีชื่อกรรมการรับรอง ก็ลองให้แต่ละที่รับเช่ารายการที่เค้าออกบัตรให้ หรือ ตัดสินให้ ถ้าเค้ารับเช่าและเราพอใจขายก็คือจบ ถ้าเค้าปฏิเสธก็จบเช่นกัน(แต่คนละความหมาย) .. เค้ากล้าออกบัตรรับรองแท้ให้ ก็ต้องกล้ารับเช่า..

โพสต์เมื่อ ส. - 11 พ.ค. 2562 - 12:11.10