@@@ ขอระบายหน่อยครับ @@@ - webpra

หัวข้อ: @@@ ขอระบายหน่อยครับ @@@

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

@@@ ขอระบายหน่อยครับ @@@
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Fatboy55555
ตั้ง: 2 ตอบ: 2
คะแนน: -5
รายละเอียด

สวัสดีทุกท่านครับ ผมมือใหม่ และไม่มีการรับใบสั่งใครให้เข้ามาป่วน

ผมเพิ่งจะเริ่มเข้ามาศึกษาและพยายามหัดดูด้วยตัวเอง

เปรียบเทียบด้วยตัวเอง และหาด้วยตัวเอง ผมข้องใจอยู่เรื่องนึงครับ

ทำไมบรรดาร้านค้าในนี้ เปิดร้านเพื่อโชว์พระกันอย่างเดียวหรือครับ

เห็นมีปล่อยให้เช่ากันจริงร้านละไม่กี่รายการ  ถึงติดป้ายให้เช่าแต่ราคาก็ไม่ระบุ ให้โทรถามกันอย่างเดียว 

...........ผมไม่ได้มีประสงค์ร้ายนะครับ แค่ไม่เข้าใจว่า...ทำไม...  ไม่ระบุมาเลยคุณจะปล่อยเท่าไหร่

อย่ามาบอกครับว่าเป็นเทคนิคการขาย ( ผมจบการตลาดมาครับ ) เทคนิคการขายมันไม่ใช่แบบนี้

แบบนี้เค้าเรียกไม่จริงใจครับ เพราะฉะนั้นขอร้องอย่ามาโลกสวยใส่กะทู้นี้ ผมแค่ไม่เข้าใจถึงถาม

โพสต์เมื่อ ส. - 25 พ.ค. 2562 - 10:12.04
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
ศรีลานนา
ตั้ง: 37 ตอบ: 171
คะแนน: 46
รายละเอียด

พระโชว์ก็คือพระหายาก พระสวย พระยังหวงอยู่ ฯลฯ คงโชว์จริงแหละครับ นอกจากมีคนอยากได้จริงๆก็โทรไปจีบเจ้าของร้านเอาเอง แต่ที่แน่ๆราคาแพงกว่าราคากลางแน่นอน ส่วนเรื่องแสดงราคานี่เป็นสิทธิแต่ร้านครับ คงหลากหลายเหตุผล เรื่องเทียบราคามั่ง ไทเกอร์พระร้านมั่ง หรืออาจอยากขายถูก-แพงกว่าราคากลางอะไรประมาณนั้น 

โพสต์เมื่อ อ. - 28 พ.ค. 2562 - 13:51.24
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
นายหน่อง
ตั้ง: 1 ตอบ: 13
คะแนน: 22
รายละเอียด

ที่จริงร้านค้าในเว็บพระมีมากมาย และรายการพร้อมเช่าก็น่าจะมีมากกว่าพระโชว์นะครับ เจ้าของร้านน่าจะเน้นขายสร้างรายได้มากกว่าเน้นโชว์ แต่ของดีๆของสวยๆ ของหายากก็น่าจะเอามาอวดกันเป็นธรรมดา และถ้าจะมีผู้สนใจจะซื้อเสนอข้อแลกเปลี่ยนที่เจ้าของพระพอใจ ก็สามารถตกลงกันได้ ส่วนรายการที่พร้อมขาย หรือพระมาใหม่ (พร้อมขายเหมือนกัน) ถ้าแจ้งราคาเอาไว้ก็ทำให้คนดูตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ข้อนี้เห็นด้วยนะครับว่าอยากจะให้แจ้งราคา เท่าที่เคยเห็นในเว็บพระน่าจะมีอยู่เพียงร้านเดียวที่แสดงราคาชัดเจนทุกองค์ที่จะขาย อันนี้ผมสงสัยต่อว่า รายการที่บอกว่าให้โทรถามราคา ถ้าผู้ซื้อใช้บริการสื่อกลางซื้อขายของเว็บพระ เว็บมาสเตอร์จะรู้ได้ไงครับว่าเขาจะซื้อขายกันเท่าไหร่ จะต้องโอนเงินผ่านเว็บพระกี่บาท

โพสต์เมื่อ พฤ. - 30 พ.ค. 2562 - 13:02.14
ความคิดเห็นที่ 3:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
1431jojo
ตั้ง: 140 ตอบ: 603
คะแนน: 107
ร้านค้า:
รายละเอียด

ในระบบสื่อกลางผู้ซื้อสามารถใส่ราคาเองได้ แต่ผู้ขายก็อาจไม่กดรับก็ได้ครับหากราคาไม่เป็นที่พอใจ พูดถึงตรงนี้ก็ฝากบอกร้านค้าอีกทีนะครับ ก่อนจะกดรับสื่อกลาง ถ้าเป็นของในร้าน ไม่ใช่จาการประมูลควรตรวจสอบราคาให้ดีก่อน เพราะผมเคยเจอว่าราคาที่ระบบแจ้งมาต่ำกว่าราคาหน้าร้านที่ตั้งไว้

โพสต์เมื่อ ส. - 15 มิ.ย. 2562 - 15:08.22