เหรียญ พระอาจารย์ฝั้น รุ่นแปด - webpra

หัวข้อ: เหรียญ พระอาจารย์ฝั้น รุ่นแปด

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เหรียญ พระอาจารย์ฝั้น รุ่นแปด
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
aooddy
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

ผมประมูลได้ในเวบนี้แล้วมีเพื่อนสมาชิกดทรมาบอกว่าพระไม่แท้ ขอคำปรึกษาท่านเวบมาสเตอร์ และท่านผู้รู้ในเวบด้วยครับ

ด่วนนะครับจะรีบโอนตังค์นะครับ

เหรียญ พระอาจารย์ฝั้น รุ่นแปด เหรียญ พระอาจารย์ฝั้น รุ่นแปด
โพสต์เมื่อ จ. - 27 ก.ย. 2553 - 12:14.08
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
AsiOni
ตั้ง: 80 ตอบ: 1168
คะแนน: 100
รายละเอียด

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ตัวหนังสือไม่คมชัด ดูไม่ดีเลยครับ

รอท่านอื่นมาชี้แจ้งอีกที

โพสต์เมื่อ จ. - 27 ก.ย. 2553 - 18:40.37
ความคิดเห็นที่ 2:
Panupong
ตั้ง: 68 ตอบ: 161
คะแนน: 4
รายละเอียด

ผมคงไม่ออกความเห็นว่าพระแท้หรือไม่แท้แต่บอกได้ว่าผมรู้สึกอึดอัดขัดเคืองกับเหรียญพระอาจารย์ฝั้นเอามากๆ ค่าที่ผมอยู่สกลนครแต่ต้องมาทนพบกับพวกหากินกับพระโดยไม่นึกถึงบาปกรรม วันนี้เหรียญพระอาจารย์ฝั้นถูกตั้งมาตรฐานใหม่แล้วครับ โดยการสร้างขึ้นมาใหม่ ออกหนังสือ ลงภาพถ่าย ชี้ตำหนิ แถมใช้คนออกเดินสายขายพระใหม่ดังที่ว่าโดยพยายามให้ข้อมูลผิดๆว่า "เขาเล่นกันพิมพ์นี้" บอกตามตรงผมคงทนเห็นเรื่องอย่างนี้ไม่นานเท่าไหร่ สำหรับเหรียญที่โพสต์ไว้ผมไม่บอกว่าแท้หรือไม่แท้ ให้ข้อมูลว่า เหรียญนี้เป็นรุ่นที่ 8 คณะพ่อค้าในจังหวัดสกลนคร โดยนายมานิต ลิ้มเลิศเจริญวนิช เป็นผู้ดำเนินการสร้าง มีเหรียญเนื้อทองคำ จำนวน 70 เหรียญ เหรียญเนื้อทองเหลืองจำนวนเล็กน้อย้ เหรียญหลังเรียบ หลังจารจำนวนน้อย ไม่ว่าอย่างไร เหรียญรุ่นนี้เรียบร้อยสวยงามมากครับ ไม่มีเส้นมีเสี้ยนวิ่งให้วุ่นวาย พิมพ์ติดบ้างไม่ติดบ้างอย่างที่เห็น ข้อมูลที่ผมโพสต์นี้ขอยืนยันครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 27 ก.ย. 2553 - 18:45.10
ความคิดเห็นที่ 3:
รายละเอียด

ขอแสดงความเห็นเหรียญนี้เป็นความเห็นส่วนตัว เหรียญรุ่นนี้ จำนวนสร้างก็น้อยมากอยู่แล้ว เรียกว่าแทบจะไม่ออกมาหมุนเวียนในตลาด

การเก็บข้อมูลหรือเก็บภาพเหรียญแท้ๆมาเป็นต้นแบบองค์ครูก็หายากยิ่ง จำนวนสร้างน้อยบล็อคแม่พิมพ์จะสึกกร่อนก็น้อยตาม ดังนั้นเหรียญที่ได้สร้าง

ออกมาทุกเหรียญไล่ตั้งแต่เนื้อทองคำสร้างเพียง 70 เหรียญ และเนื้ออื่นๆเล็กน้อย รวมๆกันไม่น่าจะเกิน 100 เหรียญ เมื่อการปั๊มออกมาน้อย รายละเอียด

ต่างๆจะต้องมีความคมชัดเจน เหรียญนี้ขาดความคมชัด ผิดธรรมชาติของเหรียญปั๊ม สรุปแล้วคือไม่แท้ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 27 ก.ย. 2553 - 21:04.53
ความคิดเห็นที่ 4:
รายละเอียด
Panupong:

ผมคงไม่ออกความเห็นว่าพระแท้หรือไม่แท้แต่บอกได้ว่าผมรู้สึกอึดอัดขัดเคืองกับเหรียญพระอาจารย์ฝั้นเอามากๆ ค่าที่ผมอยู่สกลนครแต่ต้องมาทนพบกับพวกหากินกับพระโดยไม่นึกถึงบาปกรรม วันนี้เหรียญพระอาจารย์ฝั้นถูกตั้งมาตรฐานใหม่แล้วครับ โดยการสร้างขึ้นมาใหม่ ออกหนังสือ ลงภาพถ่าย ชี้ตำหนิ แถมใช้คนออกเดินสายขายพระใหม่ดังที่ว่าโดยพยายามให้ข้อมูลผิดๆว่า "เขาเล่นกันพิมพ์นี้" บอกตามตรงผมคงทนเห็นเรื่องอย่างนี้ไม่นานเท่าไหร่ สำหรับเหรียญที่โพสต์ไว้ผมไม่บอกว่าแท้หรือไม่แท้ ให้ข้อมูลว่า เหรียญนี้เป็นรุ่นที่ 8 คณะพ่อค้าในจังหวัดสกลนคร โดยนายมานิต ลิ้มเลิศเจริญวนิช เป็นผู้ดำเนินการสร้าง มีเหรียญเนื้อทองคำ จำนวน 70 เหรียญ เหรียญเนื้อทองเหลืองจำนวนเล็กน้อย้ เหรียญหลังเรียบ หลังจารจำนวนน้อย ไม่ว่าอย่างไร เหรียญรุ่นนี้เรียบร้อยสวยงามมากครับ ไม่มีเส้นมีเสี้ยนวิ่งให้วุ่นวาย พิมพ์ติดบ้างไม่ติดบ้างอย่างที่เห็น ข้อมูลที่ผมโพสต์นี้ขอยืนยันครับ

ผมเห็นด้วยกับความเห็นของคุณ พวกกลุ่มมิจฉาชีพเขาทำงานเป็นทีม และมีการวางแผนล่วงหน้าเป็น 5-6 ปี หรืออาจจะนานกว่านั้น ไม่ใช่ทำงานแบบสุกเอาเผากินพูดง่ายๆว่ามีแผนการตลาดที่ดีสิ่งที่น่าเชื่อถือและได้ผลที่สุดคือการข่าวที่ดี การสื่อสำคัญมากซื้อโฆษณาตามนิตยสารพระเครื่อง จ้าง(คอลัมน์นิตย์)เขียนเชียร์ ประเด็นสำคัญที่สุดคือออกหนังสือทำเนียบรุ่นสอดแทรกเหรียญเก๊ที่ทำออกมาเองชี้จุดตำหนิต่างๆให้ศึกษากัน จากเหรียญเก๊กลายเป็นเหรียญแท้ แล้วเหรียญแท้ๆกลับโดนสวดเป็นเหรียญเก๊ไป การทำงานเป็นทีมนั้นมีตั้งแต่ กลุ่มหนังสือทำเนียบรุ่น กลุ่มศูนย์พระเครื่องกลุ่มกรรมการจัดงานประกวด อย่างหนังสือยอดนิยมภาคอีสาน เล่มหนาๆหลายๆค่ายล้วนแต่มีสอดแทรกพระเก๊จำนวนไม่น้อย สิ่งเหล่านี้คือปัญหาใหญ่ของวงการพระเครื่อง นี่คือเพียงหนึ่งในวิธีการหากินของกลุ่มมิจฉาชีพเท่านั้น เอาแค่นี้แหละไม่เช่นนั้นเดี๋ยวติดลมลากได้เป็นเดือนก็ไม่หมด 

โพสต์เมื่อ จ. - 27 ก.ย. 2553 - 21:50.05
ความคิดเห็นที่ 5:
peet2544
ตั้ง: 43 ตอบ: 298
คะแนน: 30
ร้านค้า:
รายละเอียด
question:
Panupong:

ผมเห็นด้วยกับความเห็นของคุณ พวกกลุ่มมิจฉาชีพเขาทำงานเป็นทีม และมีการวางแผนล่วงหน้าเป็น 5-6 ปี หรืออาจจะนานกว่านั้น ไม่ใช่ทำงานแบบสุกเอาเผากินพูดง่ายๆว่ามีแผนการตลาดที่ดีสิ่งที่น่าเชื่อถือและได้ผลที่สุดคือการข่าวที่ดี การสื่อสำคัญมากซื้อโฆษณาตามนิตยสารพระเครื่อง จ้าง(คอลัมน์นิตย์)เขียนเชียร์ ประเด็นสำคัญที่สุดคือออกหนังสือทำเนียบรุ่นสอดแทรกเหรียญเก๊ที่ทำออกมาเองชี้จุดตำหนิต่างๆให้ศึกษากัน จากเหรียญเก๊กลายเป็นเหรียญแท้ แล้วเหรียญแท้ๆกลับโดนสวดเป็นเหรียญเก๊ไป การทำงานเป็นทีมนั้นมีตั้งแต่ กลุ่มหนังสือทำเนียบรุ่น กลุ่มศูนย์พระเครื่องกลุ่มกรรมการจัดงานประกวด อย่างหนังสือยอดนิยมภาคอีสาน เล่มหนาๆหลายๆค่ายล้วนแต่มีสอดแทรกพระเก๊จำนวนไม่น้อย สิ่งเหล่านี้คือปัญหาใหญ่ของวงการพระเครื่อง นี่คือเพียงหนึ่งในวิธีการหากินของกลุ่มมิจฉาชีพเท่านั้น เอาแค่นี้แหละไม่เช่นนั้นเดี๋ยวติดลมลากได้เป็นเดือนก็ไม่หมด 

เห็นด้วยกับทั้งสองความเห็นครับ เอาจุดอ่อนของพวกเราที่นับถือและศรัทธามาเป็นช่องทางหากิน ไม่ได้แค่ปลอมพระอย่างเดียวแล้วครับ เล่นผลิต วางแผนการขาย วางแผนการโฆษณา รวมถึงวิธีการกระจายสินค้าในรูปแบบต่างๆที่แยบยล เหมาพระบ้านเดี๋ยวนี้ยังโดน ในการเก็บสะสมพระเครื่องโดยเฉพาะหน้าใหม่ๆโดนกันทั้งนั้นครับ ไม่มีใครพอเล่นพระแล้วจะทราบทุกอย่างทุกพิมพ์ ต้องอาศัยหนังสือต่างๆเป็นครูเบื้องต้นทั้งนั้น พอมีพวกมิจฉาชีพพวกนี้ ทำให้หน้าใหม่ๆของวงการต้องเดินผิดทางหลงทางไปเยอะกว่าจะกลับมาได้แทบแย่ทั้งนั้นครับ ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกัน

โพสต์เมื่อ อ. - 28 ก.ย. 2553 - 12:22.03
ความคิดเห็นที่ 6:
shen
shen (0) 203.172.207.248
ตั้ง: 6 ตอบ: 18
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

*********เห็นด้วย    จับตาการประกวดพระที่สกลนครปีนี้ให้ดี *******************

โพสต์เมื่อ พ. - 29 ก.ย. 2553 - 15:31.49
ความคิดเห็นที่ 7:
pasithc
ตั้ง: 16 ตอบ: 91
คะแนน: 7
รายละเอียด

ขอแสดงความเห็นในถานะคนสกลนคร และสมาชิคเว็บพระดอทคอม ปัจจุบันเหรียญอาจารย์ฝั้นรุ่นย่อยนั้น มีการปั้มกันออกมามากมาย หลายรุ่น ขายในราคาร้อยสองร้อยบาท เขาก็เอา สังเกตสนามพระต่างๆ จะมีรถมาส่ง รุ่นนั่นรุ่นนี้ เอามากันเป็นเข่ง แต่ละเหรียญดำสวยมากันเป็นชุด วางขายกันรุ่นๆนึงมีเป็นสิบเหรียญ อยากจะบอกว่าถึงเป็นรุ่นย่อยก็ไม่ได้ถูก และหาง่ายๆ อย่างงั้น ดังนั้นจึงอยากให้ ทุกท่านที่ศัรัทธาหลวงปู่ฝั้น ใด้ศึกษาดูก่อน ถึงเป็นรุ่นย่อยก็ตาม ดูภาพที่เว็บเราก็ได้มีตัวอย่างให้ดูหลายร้านครับ ไม่อยากให้หลายท่านเช่าไปแล้วไม่ถึงท่านโดยที่ไม่รู้ตัว ด้วยความปราถนาดี   

โพสต์เมื่อ ศ. - 22 ต.ค. 2553 - 19:30.43