แผ่นทองแดงจารญาท่านสวน วัดนาอุดม รึเปล่าครับ - webpra

หัวข้อ: แผ่นทองแดงจารญาท่านสวน วัดนาอุดม รึเปล่าครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

แผ่นทองแดงจารญาท่านสวน วัดนาอุดม รึเปล่าครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
yuew
yuew (9) 223.204.198.81
ตั้ง: 39 ตอบ: 30
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

พอดีว่าผมได้มาจากอดีตผู้ใหญ่บ้านแถวๆ 3 อัน แต่มีมันนึงเขาบอกว่าได้มาจากญาท่านสวน แต่จำไม่ได้

รบกวนสอบถามท่านอาจารย์ผู้รู้ ให้คำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ 

แผ่นทองแดงจารญาท่านสวน วัดนาอุดม รึเปล่าครับ แผ่นทองแดงจารญาท่านสวน วัดนาอุดม รึเปล่าครับ
โพสต์เมื่อ จ. - 01 พ.ย. 2553 - 09:39.04
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
สองหัดส่อง
ตั้ง: 34 ตอบ: 121
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

ลองเปรียบเทียบจากสมุดจดของหลวงปู่ และรอยจารหลวงปู่ดูนะครับพี่

คาดว่าพี่คงจะได้ความกระจ่างครับผม

ปล.หลวงปู่ท่านลายมือสวยครับ เวลาท่านจารอะไรจะสวยงาม และตั้งใจเป็นอย่างมาก และส่วนใหญ่ท่านจะกำกับด้วย นะมะอะอุ ครับผม

โพสต์เมื่อ ส. - 19 มี.ค. 2554 - 16:43.49