ช่วยดูให้หน่อยครับ ตลับอะไรครับฝาตลับเป็นรูปหมู - webpra

หัวข้อ: ช่วยดูให้หน่อยครับ ตลับอะไรครับฝาตลับเป็นรูปหมู

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ช่วยดูให้หน่อยครับ ตลับอะไรครับฝาตลับเป็นรูปหมู
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
prasat
ตั้ง: 89 ตอบ: 228
คะแนน: 12
รายละเอียด

ช่วยดูให้หน่อยครับ ตลับอะไรครับฝาตลับเป็นรูปหมู

ช่วยดูให้หน่อยครับ ตลับอะไรครับฝาตลับเป็นรูปหมู ช่วยดูให้หน่อยครับ ตลับอะไรครับฝาตลับเป็นรูปหมู
โพสต์เมื่อ ส. - 26 มี.ค. 2554 - 14:48.04
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
prasat
ตั้ง: 89 ตอบ: 228
คะแนน: 12
รายละเอียด

ด้านในตลับครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 26 มี.ค. 2554 - 14:49.29
ความคิดเห็นที่ 2:
deacha_tar
ตั้ง: 4 ตอบ: 20
คะแนน: 0
รายละเอียด

เป็นตลับที่รัชกาลที่ 6 ทำแจกเป็นที่ "รฤก" ให้กับพระศรีพัชรินทราฯ ท่านเกิดปีกุน เลยทำเป็นรูปหมู อันที่นำมาแสดงนี้ จากรูปไม่ดีครับ สีเงินในสมัย ร.6 ดำจะดำไม่ใช่โทนนี้ และเงินดำขนาดนี้ รูปสกรีนสียังสดมาก ถ้าตีกล้องดูรูปสกรีนใกล้ ๆ จะเห็นว่าเป็นการสกรีนสมัยใหม่ครับอันนี้

โพสต์เมื่อ ศ. - 29 เม.ย. 2554 - 02:38.45