แจ้งบุคลอันตรายครับ !!! ร้านเรือนรัตนะ โอนเงินแล้วไม่ส่งพระให้ (พระแท้ราคาถูกไม่มีจริงครับ) - webpra

หัวข้อ: แจ้งบุคลอันตรายครับ !!! ร้านเรือนรัตนะ โอนเงินแล้วไม่ส่งพระให้ (พระแท้ราคาถูกไม่มีจริงครับ)

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

แจ้งบุคลอันตรายครับ !!! ร้านเรือนรัตนะ โอนเงินแล้วไม่ส่งพระให้ (พระแท้ราคาถูกไม่มีจริงครับ)
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
aman
aman (116) 223.207.104.129
ตั้ง: 17 ตอบ: 52
คะแนน: 15
ร้านค้า:
รายละเอียด

ท่านสมาชิกทุกท่านครับ โปรดระวังมันเล่นผมอีกแล้วครับ เมื่อปีที่แล้วมันมาประมูลเช่า พระผงของญาท่านสวนมาร้านของผมเองประมูลได้องค์นึงแล้วมาต่อราคาผมจะเอาสององค์ให้ผมลดราให้ผมก็โอเคนึกว่าเขารักในการสะสมพระเครื่องของหลวงปู่จริง ผมก็แพคกันกระแทกอย่างดีแล้วใส่กล่องส่งให้ไม่มีทางที่พระผง 2 องค์จะแตก 1 องค์และไม่แตก 1 องค์ ซึ่งขอเงินผมก็คืนให้ ทั้งๆที่รู้ว่าเขาทุบพระเอง เรื่องนี้ไม่เท่าไหร่

ล่าสุดเลยครับ สดๆ ร้อนๆ ผมโอนเงินค่าเหรียญเทพยินดี สภาพสวยมากๆ พร้อมกล่องซึ่งผมคาดว่าเขาคง coppy ภาพและข้อความของคนอื่นมา แต่เขาไม่มีพระอยู่จริง เขาจะเปิดราคาพระต่ำกว่าความเป็นจริงมาก เพื่อจะหลอกให้โอนเงินให้ ซึ่งผมก็โดนไปแล้วครับ ผมโอนให้ตั้งแต่ วันที่ 09/04/11  เวลา 18 : 48 ก่อนสงกรานต์อ่ะครับ ผมก็พยามโทรถามถึงสถานะการส่งพระ เขาก็บอกว่าส่งแล้ว ให้หลานส่งให้ แต่ผมขอหลายเลข EMS ไม่ส่งให้สักที หน้าจอหน้าร้านก็ยังพร้อมเช่า 

และผมพึ่งมั้นใจ ชัวร์ๆ ว่าโดนโกงแน่นอนเมื่อ พี่ชายที่เคารพของผมโทรมาบอกว่าเพื่อนเขาก็โดนเหมือนกัน ผมก็เลยอยากฝากเตือนเพื่อนสมาชิก และไม่ใช่สมาชิกเวปพระ ว่าพระแท้สภาพสวยราคาถูกไม่มีหรอกครับ

และ ณ ตอนนี้ ผมก็อยากขอหลักฐานกับทางเวปเพื่อดำเนินคดีต่อไปให้ถึงที่สุด เงินก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แค่ 2800 แต่ไม่อยากให้คนชั่วลอยนวน มันทุบพระหลวงปู่ญาท่านสวนซึ่งผมเคารพนับถือยิ่งมันยังทำได้ 

ตามลิงค์ล่างนี้พระที่โดนโกงดังกล่าวครับ

http://www.web-pra.com/Shop/BHUDA/Show/271450

ถ้าดูไม่ได้แสดงว่าโดนลบ

แต่ผมปริ้นสกรีนใว้ให้ดูอยู่ครับ

แจ้งบุคลอันตรายครับ !!! ร้านเรือนรัตนะ โอนเงินแล้วไม่ส่งพระให้ (พระแท้ราคาถูกไม่มีจริงครับ) แจ้งบุคลอันตรายครับ !!! ร้านเรือนรัตนะ โอนเงินแล้วไม่ส่งพระให้ (พระแท้ราคาถูกไม่มีจริงครับ)
โพสต์เมื่อ อ. - 19 เม.ย. 2554 - 23:01.52
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
jaroon1954
ตั้ง: 27 ตอบ: 32
คะแนน: 0
รายละเอียด

อย่างไรก็ตามก่อนโอนเงินควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือและคะแนนตอบรับให้ดีก่อนครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลให้ทุกคนได้ระมัดระวังตอไป

โพสต์เมื่อ อ. - 19 เม.ย. 2554 - 23:12.38
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
aman
ร้านค้า:
รายละเอียด

คะแนนความน่าเชื่อถือเขา 96.77% ครับผมก็ยังเชื่อเขาครับ คิดว่าคนเราคงไม่ทำผิดซ้ำซ้อน ไม่มีใครดีไปทุกอย่างอาจผิดพลาดกันได้ ยังไงก็ตาม ก็ยังหวังว่าเขาจะโอนเงินคืนให้นะครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 19 เม.ย. 2554 - 23:26.08
ความคิดเห็นที่ 3:
aman
ร้านค้า:
รายละเอียด

นี่ครับหลักฐานการโอน ตอนนี้ผ่าน 10 กว่าวันแล้ว ยังไม่มีวี่แววการส่งพระเลยครับ 2800 หลายคนก็เยอะนะครับ ไม่รู้ว่าได้ไปกี่รายแล้ว ไหนจะมีอีกองค์นึงเนื้อเงินเปิดมาได้ไง 15000 ผมเกือบโดนอีกดีนะที่ยังมีความคิดรู้ทันมัน แต่พึ่งจะมั่นใจว่าโดนหลอกก็มีคนโทรมาบอกว่าโดนเหมือนกัน

โพสต์เมื่อ อ. - 19 เม.ย. 2554 - 23:42.19
ความคิดเห็นที่ 4:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
ธนโชติ
ตั้ง: 150 ตอบ: 855
คะแนน: 36
ร้านค้า:
รายละเอียด

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ต่อไปปนะครับ ขอให้ได้เงินคืนนะครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 เม.ย. 2554 - 07:52.58
ความคิดเห็นที่ 5:
jubu
jubu (0) 223.206.49.10
ตั้ง: 17 ตอบ: 10
คะแนน: 2
ร้านค้า:
รายละเอียด

ผมก็โดนเหมือนกันครับโอนไปตั้งแต่วันที่10/4/54โอนไป2800บ. เหรียญเดียวกันเลย บอกว่าจะส่ง จนป่านนี้ยังไม่ได้ของเลย กำลังจะไปแจ้งความครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 เม.ย. 2554 - 10:28.30
ความคิดเห็นที่ 6:
jubu
jubu (0) 223.205.97.201
ร้านค้า:
รายละเอียด

แจ้งเพื่อทราบครับ คุณร้านเรือนรัตนะ ผมยอมเสียเวลางานเพื่อความถูกต้อง ผมมีใบรับแจ้งความมาฝาก จากสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 เม.ย. 2554 - 16:36.12
ความคิดเห็นที่ 7:
aman
aman (116) 49.48.102.253
ร้านค้า:
รายละเอียด

วันนี้ผมไปแจ้งความมาแล้วครับ ไปเจอคุณพี่ท่านหนึ่งก็โดนมาเหมือนกัน แสดงว่าไม่ใช่เพียงแค่นี้แน่ที่โดนหลอกเอาเงิน เพราะเห็นจำนวนคนเข้าดูเหรียญนี้ตั้ง 140 คน ถ้าเกิดเขาเช่าสัก 100 คน  คนละ 2800 จะเป็นเงิน 280,000 บาทครับ ไม่ใช่เรื่องเล็กแน่ครับ ถ้าพวกเรายังอยู่เฉยๆ ปล่อยให้คนชั่วลอยนวล มันก็จะได้ใจหลอกต่อไปเรื่อยๆ มาเถอะครับพี่น้องมาช่วยกันทำให้คนผิดได้รับผลกรรมบ้างครับ 

ถึงคุณ ร้านเรือนรัตนะ ครับ ถ้าคุณยังมีความเป็นคนอยู่ได้โปรดคืนเงินให้ผมและทุกคนที่คุณโกงด้วยเถิดครับ ผมถามจริงๆนะครับ คุณมีความสุขมั้ย ที่ทำให้คนอื่นมีความทุกข์ ผมต้องนอนไม่หลับทั้งคืน ผมก็ยังมีลูกน้อยพึ่งคลอดได้ 2 เดือนต้องซื้อนม ซื้อผ้าอ้อม และหลายอย่าง กว่าผมจะหาเงินได้แต่ละบาทคุณมาเอาไปเฉยๆ โกงโดยมีการวางแผนใว้ล่วงหน้า คุณไม่คิดสงสารบ้างหรอครับ ถ้าคุณโดนบ้างจะเป็นไง

โพสต์เมื่อ พ. - 20 เม.ย. 2554 - 17:20.16
ความคิดเห็นที่ 8:
aman
ร้านค้า:
รายละเอียด

รีบโอนเงินกลับมานะครับ ก่อนที่จะสาย คุณจะเสียอนาคต 

ก่อนที่จะดำเนินคดีให้ถึงที่สุดคุณต้องรีบแก้ไขนะครับ คุณเจ้าของร้านเรือนรัตนะ

กรณีซื้อขายของผ่านกระทู้แล้วโดนฉ้อโกงกัน 

หลังจากไปแจ้งความแล้ว ให้ไปดาวโหลดแบบฟอร์ม แล้วยื่นเรื่องต่อ "ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี" เห็นจับได้มาหลายรายแล้วที่ฉ้อโกงผ่านทางเว็ปบอร์ดต่างๆ

รูปภาพ
http://htcc.ict.police.go.th/index.html 

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ 

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้

2.1 แบบฟอร์มตาม 1 

2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน

2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว

2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ

2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction

2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น

2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น 

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโล ยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อยู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

ในการหาหลักฐานจากทางเว็ป ผู้เสียหายสามารถติดต่อต่อกับ webmaster ได้โดยตรง เพื่อเตรียมข้อมูลสำหรับไปแจ้งความตามรายละเอียดดังนี้

ขั้นตอนที่ 1 ให้สมาชิกที่โดน User หลอกลวง ไปแจ้งความและปรินซ์หลักฐานที่ตัวท่านเองโดนหลอกลวงแนบไว้กับตัว
ขั้นตอนที่ 2 ยื่นเรื่องต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเขียนใบแจ้งความมา
ขั้นตอนที่ 3 สแกน ใบแจ้งความ ส่งไปที่ webmaster @ thaimtb.com 
ขั้นตอนที่ 4 นำเลขที่ IP พร้อมทั้งใบแจ้งความ ยื่นให้กับทาง ISP ที่สมาชิกท่านนั้นใช้อยู่ (สามารถหาได้จากเวป checkip ทั่วไป)
ขั้นตอนที่ 5 ได้ที่อยู่มาแล้ว ให้ส่งกลับไปที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อนำหมายจับ และพาไปจับกุมตัว
ขั้นตอนที่ 6 จับกุมตัว ถ้าผู้ต้องหา ยื่นอุททรณ์ ก็ไปขึ้นศาลกัน ...... 

ความผิดฐานฉ้อโกง

ปอ. มาตรา ๓๔๑
ผู้ใด โดยทุจริต หลอกลวง ผู้อื่น ด้วยการแสดง ข้อความ อันเป็นเท็จ หรือ ปกปิดข้อความจริง ซึ่ง ควรบอกให้แจ้ง และ โดยการหลอกลวง ดังว่านั้น ได้ไป ซึ่ง ทรัพย์สิน จาก ผู้ถูกหลอกลวง หรือ บุคคลที่สาม หรือ ทำให้ ผู้ถูกหลอกลวง หรือ บุคคลที่สาม ทำ ถอน หรือ ทำลาย เอกสารสิทธิ ผู้นั้น กระทำความผิด ฐานฉ้อโกง ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน สามปี หรือ ปรับไม่เกิน หกพันบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ

แต่ !!! ถ้าโจรใจบาปคนนั้น ตั้งใจที่จะหลอกลวงสมาชิกที่นี่หลาย ๆ คนดูซิว่าจะเจอกับอะไร

ความผิดฐานฉ้อโกงประชาชน

มาตรา 343
ถ้าการกระทำความผิดตามมาตรา 341 ได้กระทำด้วยการแสดงข้อความ
อันเป็นเท็จต่อประชาชน หรือด้วยการปกปิดความจริง ซึ่งควรบอกให้แจ้งแก่ประชาชน
ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ถ้าการกระทำความผิดดังกล่าวในวรรคแรก ต้องด้วยลักษณะดังกล่าวใน
มาตรา 342 อนุมาตราหนึ่งอนุมาตราใดด้วย ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือนถึงเจ็ดปี และปรับตั้งแต่หนึ่งพันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่พันบาท 

ฉ้อโกงประชาชน ยอมความไม่ได้นะครับ

อายุความของความผิดตามมาตรา 343
ความผิดอาญาจากมาตรานี้เป็นความผิดอัน ยอมความไม่ได้ฃและด้วยเนื่องจากโทษจำคุกสูงสุดของมาตรา 343 คือ จำคุกไม่เกิน 7 ปี ดังนั้นอายุความฟ้องร้องคือ 10 ปี ครับ ดังเช่นวลีที่ว่า แก้แค้น
10 ปี ยังไม่สาย

คำแนะนำในการจัดการด้านเอกสารเพื่อแจ้งความ
ให้ print เอกสารดังกล่าวนี้ลงกระดาษ
- หน้า web ที่มีการประกาศขาย ( เพื่อจะเข้าข่ายฉ้อโกงประชาชน )
- หลักฐานในการโอนเงิน, เลขที่บัญชีธนาคาร ( เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าคนร้ายได้ไปซึ่งทรัพย์สิน )
- ข้อความใน email ที่คุณติดต่อคนคนร้าย, เบอร์โทรศัพท์ที่คนร้ายใช้ ( เพื่อเป็นหลักฐานประกอบสำนวน ถึง ) 

โพสต์เมื่อ พ. - 20 เม.ย. 2554 - 18:08.00
ความคิดเห็นที่ 9:
aman
ร้านค้า:
รายละเอียด

เมื่อกี้มีเพื่อนที่โดนอีกท่านนึงโทรมาหาผม บอกว่าเขาก็โดนเหมือนกัน เขาชื่อ คุณอานนท์ เขาโดนหนักกว่าผมอีก โดนเหรียญเทพยินดี 2 เหรียญราคาลดแล้ว 5,300 บาท เหรียญหลวงปู่กัมมัฎฐานแพง 7,500 บาท รวม 12,800 บาท เขาไม่ได้เป็นสมาชิกเวปพระครับ แต่ตอนนี้กำลังสมัครเพื่อเข้ามาโพสบอกอีกเสียง เขาฝากให้ผมมาคอมเม้นให้ก่อนครับ

แต่มีความคืบหน้าในทางที่ดีคือ เขาบอกว่าเขาติดต่อร้านเรือนรัตนะได้ แล้วเขาสัญญาว่าจะคืนเงินให้ทุกคน ในวันศุกร์นี้ครับ แล้วผมจะรอดูครับ พวกเรายังให้โอกาสท่านนะครับ โอนคืนซะครับ ถ้าไม่คืบหน้ายังไงคงต้องร่วมกันดำเนินคดีต่อไปให้ถึงที่สุดครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 20 เม.ย. 2554 - 21:02.30
ความคิดเห็นที่ 10:
jubu
jubu (0) 223.207.174.140
ร้านค้า:
รายละเอียด

ลืมลงสลิปให้ดู  แต่หลักฐานทั้งหมดอยู่ที่ตำรวจ และผมเมลส่งให้web-praแล้ว

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 08:02.37
ความคิดเห็นที่ 11:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
arleba
arleba (0) 125.26.106.133
ตั้ง: 1 ตอบ: 19
รายละเอียด

มาแสดงตัวแล้วครับ พึ่งได้สมาชิกครับ ผมโดนเหรียญเทพยินดี 2 เหรียญ ทางร้านแจ้งว่ามี 4 องค์ มีคนเอาแล้ว 2 องค์เหลือ 2 องค์ครับ เลยคุยราคาเหรียญละ 2,650 บาท รวม 2 เหรียญ 5,300 บาท  และมีเหรียญหลวงพ่อกัมมัฎฐานแพงด้วยครับอีกเหรียญราคา 7,500 บาท รวมทั้งหมด 12,500 บาท โดนหนักสุดเลยครับ แต่ผมรอดูวันศุกร์ทางร้านแจ้งจะคืนเงินให้ทุกคนครับ รอดู (และถ้าพี่ท่านใดที่โดนทางร้านเรือนรัตนะ ถ้าได้รับเงินโอนคืนแล้ว ช่วยกรุณาแจ้งตอบทางกระทู้นี้ด้วยครับ) จะได้ทราบว่าทางร้านเรือนรัตนะโอนเงินให้ครบทุกคนหรือไม่ครับ ส่วนใบเสร็จโอนเงิน 7,500 บาท ผมให้พี่ชายโอนเงินให้และตอนนี้พี่ชายก็ได้เก็บไว้เป็นหลักฐานแล้วครับ ถ้าวันศุกร์ไม่ได้เงินคืนคงต้องดำเนินการแจ้งความ ให้ถึงที่สุดครับ   ยังไงทางร้านช่วยรับผิดชอบด้วยน่ะครับ และขอให้รับผิดชอบทุกคนด้วยครับ ตามที่ได้แจ้งผมไว้ว่าวันศุกร์จะโอนเงินคืนทุกท่านครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 10:33.42
ความคิดเห็นที่ 12:
โอ๋ชัยนาท
ตั้ง: 8 ตอบ: 71
คะแนน: 3
ร้านค้า:
รายละเอียด

เรามาเดินที่สายเดียวกันอย่าทำกันเลยครับ ไม่มีคำว่าสายครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 20:39.25
ความคิดเห็นที่ 13:
vijitras
ตั้ง: 83 ตอบ: 343
คะแนน: 141
รายละเอียด

ขอให้จบลงด้วยดีนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ถึงที่สุดค่ะ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 21:59.17
ความคิดเห็นที่ 14:
hmu
hmu (9) 118.175.26.39
ตั้ง: 21 ตอบ: 20
รายละเอียด

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ผมเองไม่ค่อยได้เข้ามาสักเท่าไร แต่เห็นใจพี่ๆทุกๆท่านมากเลยนะครับ ผมเองก็เคยโดนกรณีนี้แต่โชคดีที่ได้คืนครับ(กว่าจะได้คืนก็เหน็ดเหนื่อยเอาการเลยต้องขอบคุณท่านรองฯ มากๆเลยครับ) ยังไงก้ขอเอาใจช่วยพี่ๆทุกท่านนะครับ ส่วนทางร้านเรือนรัตนะก็ขอให้คืนเงินเค้าไปเถอะครับ กลับตัวกลับใจสังคมยังให้อภัยนะครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 22 เม.ย. 2554 - 10:53.29
ความคิดเห็นที่ 15:
gdragon22
ตั้ง: 0 ตอบ: 2
รายละเอียด

ขอให้ได้เงินคืนทุกท่านนะครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 22 เม.ย. 2554 - 11:30.51
ความคิดเห็นที่ 16:
nak
nak (143) 223.207.112.242
ตั้ง: 128 ตอบ: 309
คะแนน: 3
รายละเอียด

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ของผมอาจจะเป็นในรูปแบบการส่งที่อยู่ผิด.....แต่ท่านสมาชิกก็ส่งคืนให้ครับต้องขอบคุณด้วยครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 22 เม.ย. 2554 - 21:56.00
ความคิดเห็นที่ 17:
yaibour
yaibour (14) (-5) 49.48.217.188
ตั้ง: 6 ตอบ: 7
รายละเอียด

วงการนี้ก็อย่างนี้แหละครับ  แต่ผมเชื่อนะครับว่าถึงอย่างไรพุทธคุณในพระเครื่องทุกองค์มีจริงครับ

ใครประกอปอาชีพนี้แล้วหากไม่สุจริต คดโกง ไม่มีสัจจะในคำพูด วันนึงพุทธคุณก็จะลงโทษเขาผู้นั้นเองครับ

ขอเอาใจช่วยนะครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 23 เม.ย. 2554 - 12:03.35
ความคิดเห็นที่ 18:
seaw2009
ตั้ง: 19 ตอบ: 215
คะแนน: 7
ร้านค้า:
รายละเอียด

เป็นกำลังใจให้  ขอให้ได้เงินคืนเร็ว ๆ นะครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 23 เม.ย. 2554 - 12:19.47
ความคิดเห็นที่ 19:
kontan11
ตั้ง: 25 ตอบ: 48
ร้านค้า:
รายละเอียด

คนแบบนี้ในสังคมยังมีอยู่อีกรึ  พวกไม่กลัวนรก  ทำไปได้ลงทั้งๆ  ที่ทางทีมงานก็ให้ส่งเอกสารแสดงตนเบื้องต้นมันก็ยังไม่กลัวคุกตารางเลยนะ 

โพสต์เมื่อ ส. - 23 เม.ย. 2554 - 14:12.28
ความคิดเห็นที่ 20:
47130388
ตั้ง: 21 ตอบ: 28
คะแนน: 1
รายละเอียด

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะ ครับ คนที่โดนต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุด

โพสต์เมื่อ ส. - 23 เม.ย. 2554 - 15:12.50
ความคิดเห็นที่ 21:
ballkk25
ตั้ง: 6 ตอบ: 33
ร้านค้า:
รายละเอียด
ขอให้ได้เงินคืนครับ
โพสต์เมื่อ ส. - 23 เม.ย. 2554 - 17:59.36
ความคิดเห็นที่ 22:
AsiOni
ตั้ง: 80 ตอบ: 1168
คะแนน: 100
รายละเอียด

ขอให้ได้คืนไวๆ นะครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 23 เม.ย. 2554 - 19:47.46
ความคิดเห็นที่ 23:
Oti88
ตั้ง: 120 ตอบ: 550
คะแนน: 32
ร้านค้า:
รายละเอียด

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับขอให้จบลงด้วยดีได้เงินคืนกันทุกคนนะครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 24 เม.ย. 2554 - 10:21.43
ความคิดเห็นที่ 24:
satansat
ตั้ง: 28 ตอบ: 199
คะแนน: 39
ร้านค้า:
รายละเอียด

คืนเงินเขาไปเถอะครับ มันไม่ทำให้ร่ำรวยหรอกครับเงินแค่นี้ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่เสียเงินไปให้ได้เงินคืนทั้งหมดทุกท่านนะครับ เห็นแล้วอดกลัวไปด้วย เสียทั้งเงินไปไม่ว่า เสียทั้งเวลาทำมาหากิน

โพสต์เมื่อ อา. - 24 เม.ย. 2554 - 17:21.04
ความคิดเห็นที่ 25:
arleba
arleba (0) 182.52.28.148
รายละเอียด

มาแสดงตัวครับ พอดีพึ่งกลับมาจากต่างจังหวัด ตอนนี้ผมได้รับการโอนเงินคืนแล้ว แต่เพียงแค่ 2,800 บาทครับ เพราะทางร้านเรือนรัตนะเอาเงินผมไป 12,800 บาท ครับ และนัดว่าวันศุกร์จะคืนเงินทั้งหมด แต่ก็ยังผ่อนให้ผมแค่ 2,800 บาท ครับ  ยังคงเหลือ 10,000 บาท ครับ และนัดวันจันทร์จะคืนเงินให้พี่ทุกท่านและผมทั้งหมดครับ  แต่ผมก็ยังไม่มั่นใจว่าจะได้เงินคืนทั้งหมดครับ ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับ และขอขอบคุณเวปมาสเตอร์ที่ช่วยติดตาม และอยากขอให้ทางเวปมาสเตอร์กรุณาเมลล์ภาพบัตรประชาชนของคุณปทิตตา ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา มาให้ผมและพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ เพื่อใช้ในการติดตามดำเนินคดีต่อไปให้ถึงที่สุดครับ ถ้าหากยังไม่ได้รับการคืนเงินส่วนที่เหลือทั้งหมด

โพสต์เมื่อ อา. - 24 เม.ย. 2554 - 20:06.06
ความคิดเห็นที่ 26:
phonthong
ตั้ง: 7 ตอบ: 43
คะแนน: 5
รายละเอียด

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ ขอให้ได้เงินคืนและครบตามจำนวนเร็วๆนะครับ ขอให้อดทน อย่างน้อยจากคำบอกของคุณอานนท์ก็ยังถือว่าโอกาสของผู้เสียหายยังเป็นบวกอยู่ สำหรับเจ้าของร้านก็คงมีอยู่ทางเดียวคือคืนตังค์ลูกค้าให้ครบโดยเร็ว ได้ตังค์คืนแล้วผมเชื่อว่าสถานการณ์จะดีขึ้นแน่นอน คนเราเกิดมาเพื่อทำมาหากินถ้าไม่จำเป็นมากๆไม่มีใครอยากมาเสียเวลากับการค้าความหรอก มีอะไรคืบหน้าก็มาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ ก่อนจากขอฝากไว้เตือนสตินิดนึง"กฎแห่งกรรมยุติธรรมกว่ากฎไหน" ขอให้อดทนและโชคดีมีเงินคืน(ทั้งผู้คืนและผู้รับคืน)ครบทุกท่าน จะคอยเข้ามาเป็นกำลังใจให้เรื่อยๆครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 25 เม.ย. 2554 - 14:23.04
ความคิดเห็นที่ 27:
arleba
arleba (0) 125.26.110.42
รายละเอียด

มาแจ้งความคืบหน้า ให้พี่ๆ ทุกท่านทราบครับ    ในวันนี้ซึ่งเป็นวันจันทร์ ทั้งพี่ๆ ทั้ง 3 คน ยังไม่ได้รับการโอนเงินคืนครับ แต่ทางผมได้โทรไปคุยกับคุณปทิตตาแล้ว คุณปทิตตาแจ้งว่าตอนนี้กำลังอยู่โรงพัก สภอ นางเลิ้ง กำลังดำเนินการแจ้งความคนที่โกงเงินคุณปทิตตาอีกคนอยู่ และขอเวลาดำเนินการตรงนี้ให้เสร็จสิ้น และได้แจ้งว่าจะถ่ายรูปใบบันทึกประจำวันของ สภอ มาแสดงตัวในทางเวปไซ ในกระทู้นี้ด้วยครับ  และได้สัญญาว่าวันจันทร์ ไม่เกินเที่ยง จะโอนเงินให้ผมทั้ง 10,000 บาท และพี่ๆ อีก 2 ท่าน คนละ 2,800 บาท  ผมก็หวังว่าคุณปทิตตาจะดำเนินการตามที่แจ้ง เพื่อให้ทุกอย่างจบลงด้วยดี    และขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากๆ ครับ ที่ช่วยให้กำลังใจครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 25 เม.ย. 2554 - 17:49.36
ความคิดเห็นที่ 28:
arleba
รายละเอียด

แก้ไขข้อมูลครับ พรุ้งนี้วันอังคาร ไม่เกินเที่ยง จะโอนเงินคืนทั้งผม 10,000 บาท และพี่ๆ ทั้งสองท่านอีกคนละ 2,800 บาท ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 25 เม.ย. 2554 - 17:51.42
ความคิดเห็นที่ 29:
nongbluestar
ตั้ง: 125 ตอบ: 260
คะแนน: 10
รายละเอียด

เสียใจกับเหตุการณ์ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นในwep นี้เลยครับ

คนเลวๆมีเยอะนะครับ ต้องระวังให้มากๆ  ขอร้องเถอะครับ บาปมีจริง ตายไปเอาอะไรไปไม่ได้สักอย่าง นอกจาก...บุญกับบาป...คืนเงินเขาไปเถอะครับ   เขาจะได้อโหสิกรรมให้ เพื่อจะไม่ต้องมีเวรกรรมกันต่อไปในอนาคตนะครับ

......วิธีแก้ คือ ใช้บริการโอนเงินผ่าน web-pra จากระบบ secure payment จะเป็นวิธีที่ดีและปลอดภัยที่สุดในเวลานี้ครับ ไม่เสียเวลาอย่างที่คิด เพราะทางweb-master นั้นทำงานได้รวดเร็วดีมาก.....ลองใช้บริการดูนะครับ ครั้งแรกอาจจะไม่ชิน แต่ครั้งต่อไปจะรู้สึกได้เองครับ (ผมใช้บริการนี้มาหลายครั้งแล้ว...เชื่อถือได้ครับผมและสบายใจสุดๆ...ขนาดผมโอนเงินค่าพระองค์หนึ่ง  แต่ไม่ทันจะข้ามคืนเลย พระองค์นั้นถูกแจ้ง stop แล้วทางwebmaster ตามเงินคืนให้ทันควันเลยครับ  และผมก็ได้รับเงินคืนในวันถัดมาทันที......คิดดูว่า ดี-ปลอดภัยแค่ไหน และพร้อมรับเป็นธุระดำเนินการให้ด้วยความรวดเร็ว....นับถือ นับถือ)

โพสต์เมื่อ จ. - 25 เม.ย. 2554 - 19:10.21
ความคิดเห็นที่ 30:
ya2522
ya2522 (179) (-6) 58.9.62.196
ตั้ง: 23 ตอบ: 44
ร้านค้า:
รายละเอียด

กระผมในนามของร้าน เรือนรัตนะ ได้ทำการซื้อวัตถุุมงคลจากอีกเวปไซต์หนึ่ง เพื่่อนำมาให้บูชา แต่ได้เกิดเหตุการณ์ที่ตัวกระผมถูกฉ้อโกงเช่นเดียวกัน กระผมได้ทำการโอนเงินเพื่่อซื้อวัตถุมงคลจากอีกเวปไซต์ หลังจากนั้นผมก็ติดต่อผู้ขายไม่ได้ ปิดโทรศัพท์หนีไป ตัวกระผมเองก็ได้เข้าแจ้งความกับตำรวจเช่นเดียวกัน เพื่อนสมาชิกทุกคนได้โปรดเข้าใจตัวกระผมและทางร้านด้วย เพราะตัวกระผมได้ทำการซื้อขายวัตถุมงคลหลากหลายชิ้น โดยไม่เกิดปัญหาใด ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านโปรดเข้าไปดู feedback ได้ครับ ผมซื้อสัตย์ ไม่คิดคดโกงใคร แต่เพราะความไว้ใจจึงถูกหลอกเช่นเดียวกัน

*** ผมได้แนบใบแจ้งความที่ สน.นางเลิ้ง มาให้เพื่อน ๆ สมาชิกทุกคนได้ทราบถึงเรื่องราวและเหตุการณ์ต่างๆ อยากให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านโปรดเข้าใจตัวกระผมด้วยนะครับ  

โพสต์เมื่อ จ. - 25 เม.ย. 2554 - 19:46.18
ความคิดเห็นที่ 31:
ya2522
ya2522 (179) (-6) 58.9.62.196
ตั้ง: 23 ตอบ: 44
ร้านค้า:
รายละเอียด
ya2522:

กระผมในนามของร้าน เรือนรัตนะ ได้ทำการซื้อวัตถุุมงคลจากอีกเวปไซต์หนึ่ง เพื่่อนำมาให้บูชา แต่ได้เกิดเหตุการณ์ที่ตัวกระผมถูกฉ้อโกงเช่นเดียวกัน กระผมได้ทำการโอนเงินเพื่่อซื้อวัตถุมงคลจากอีกเวปไซต์ หลังจากนั้นผมก็ติดต่อผู้ขายไม่ได้ ปิดโทรศัพท์หนีไป ตัวกระผมเองก็ได้เข้าแจ้งความกับตำรวจเช่นเดียวกัน เพื่อนสมาชิกทุกคนได้โปรดเข้าใจตัวกระผมและทางร้านด้วย เพราะตัวกระผมได้ทำการซื้อขายวัตถุมงคลหลากหลายชิ้น โดยไม่เกิดปัญหาใด ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านโปรดเข้าไปดู feedback ได้ครับ ผมซื้อสัตย์ ไม่คิดคดโกงใคร แต่เพราะความไว้ใจจึงถูกหลอกเช่นเดียวกัน

*** ผมได้แนบใบแจ้งความที่ สน.นางเลิ้ง มาให้เพื่อน ๆ สมาชิกทุกคนได้ทราบถึงเรื่องราวและเหตุการณ์ต่างๆ อยากให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านโปรดเข้าใจตัวกระผมด้วยนะครับ  

โพสต์เมื่อ จ. - 25 เม.ย. 2554 - 19:47.03
ความคิดเห็นที่ 32:
arleba
รายละเอียด

รับทราบครับ และก็ยินดีที่ทางร้านได้แสดงตัวตนบนเวปไซค์ครับ ยังไงก็ตามที่ตกลงน่ะครับ วันอังคารโอนเงินคืนผู้ที่เสียหาทั้งผมและพี่ๆ ทั้งสองท่านครับ ก่อนเที่ยงน่ะครับ       ส่วนนายบัน ไม่ทราบนามสกุล ก็ไม่ยากครับ เพียงแค่ทางร้านเรือนรัตนะ มีหมายเลขบัญชีที่โอน และธนาคารที่โอนเข้า ก็สามารถให้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจพาไปธนาคารนั้นที่สาขาไหนก็ได้ครับและใส่หมายเลขบัญชีก็ทราบชื่อนามสกุลจริงที่โอนแล้วครับ  และจากนั้นก็ให้ตำรวจพาไปที่ว่าการอำเภอท้องถิ่นที่ไหนก็ได้ครับ ขอร้องให้เจ้าหน้าที่ช่วยคีชื่อใส่ก็จะทราบที่อยู่ปัจจุบัน รวมทั้งที่อยู่เดิมก่อนย้ายมาแล้วครับ  (เวลาฟ้องศาลทั่วๆไป ทนายก็ขอคัดสำเนาได้หมดครับ)จากนั้นก็ไปหาเขาที่บ้านได้เลยครับ แจ้งความที่จังหวัดอุบลและให้เจ้าหน้าตำรวจพาไปที่บ้านนายบันเลยครับ จังหวัดอุบลถึงจะเป็นจังหวัดใหญ่แต่หาบ้านเลขที่จริงๆ ก็ไม่ยากครับ ไปรษณีย์ท้องที่ทราบหมดครับ ขอมีแค่ที่อยู่ตามบัตรประชาชนก็พอครับ  ลองดูน่ะครับ วิธีการตามหนี้ของพี่แต่ละท่านก็ไม่เหมือนกันแล้วแต่จะสดวกครับ หรืออาจจะใช้วิธีจ้างทนายแจ้งความไปเลยครับ  หรือให้พี่ๆ ทั้งสองท่านช่วยตามก็พอได้น่ะครับ ลองปรึกษาพี่ๆ ทั้งสองท่านดูก็ได้ครับ เพราะอยู่จังหวัดอุบลเช่นกันครับ ลองพิจารณาดูน่ะครับ   

โพสต์เมื่อ จ. - 25 เม.ย. 2554 - 20:11.31
ความคิดเห็นที่ 33:
arm6099
ตั้ง: 15 ตอบ: 84
รายละเอียด

ขอให้ได้เงินคืนครบทุกท่านนะครับ เป็นกำลังใจให้ ส่วนตัวถ้าเช่าหลักพันขึ้นใช้ระบบสื่อกลางครับ รวดเร็วแน่นอนครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 26 เม.ย. 2554 - 10:41.57
ความคิดเห็นที่ 34:
arleba
arleba (0) 182.52.28.3
รายละเอียด

มารายงานตัวครับ  ผมได้รับเงินคืนแล้วครับ วันนี้ วันอังคารที่ 26เม.ย.54 เวลา 10.29 น ครับ ทางร้านเรือนรัตนะโอนเงินเข้าบัญชีผมที่ยอด 10,000 บาท  ผมได้รับคืนเป็นที่เรียบร้อยครบถ้วนทั้งหมดแล้วครับ  ยังไงก็รอพี่ๆ ทั้งสองท่านรายงานตัวด้วยครับ เพราะเท่าที่โทรคุยกันก็ได้เงินครบกันหมดทุกคนแล้วครับ  งานนี้ก็ต้องยกความดีความชอบให้ทางร้านเรือนรัตนะครับ ที่ต้องรับผิดชอบเงินของพี่ๆ ทุกท่านและผมที่โอนเงินบูชาพระกับทางร้าน ทั้งๆ ที่ต้องโดนนายบัน โกงอีกทอดหนึ่งครับ ถือได้ว่าเป็นสปิริตของทางร้านครับ  แต่ยังไงก็ขอให้รักษาคุณงามความดีนี้ไว้ให้เป็นตัวอย่างแก่ร้านค้าทุกร้านที่ต้องพึงปฏิบัติด้วยน่ะครับ      และขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้กับผมด้วยครับ ขอขอบคุณจากใจจริงครับ                              ส่วนเรื่องการสั่งซื้อผ่านระบบ secure payment ที่พี่ nongbluestar แนะนำ ผมก็ว่าน่าสนใจมากครับ แต่เสียดายตอนนั้นผมไม่ได้เป็นสมาชิกครับ เลยยังไม่ทราบกฎกติกาข้อนี้ครับ ผมถือว่ากฎข้อนี้น่าสนใจมากๆ ครับ และต้องยกความดีให้ทางเวปมาสเตอร์ที่ได้จัดทำระบบความปลอดภัยขึ้นมาด้วยครับ ขอขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 26 เม.ย. 2554 - 11:56.42
ความคิดเห็นที่ 35:
aman
aman (116) 223.207.166.215
ร้านค้า:
รายละเอียด

สุดท้ายเรื่องของเราก็จบลงด้วยดีครับ ผมได้รับการโอนเงินจำนวน 2,800 บาทคืนแล้วครับ ผมต้องขอขอบคุณทางเวปมาสเตอร์ที่ช่วยเหลือทุกอย่าง ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้กำลังใจ ขอบคุณร้านเรือนรัตนะที่ทำตามสัญาคืนเงินให้พวกเราครับ

ส่วนเรื่องที่ทางคุณธนกฤต (ร้านเรือนรัตนะ) บอกว่าโดนคนชื่อบันหลอกมาอีกทอดนึงผมก็ต้องแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับผม โดยสว่นตัวผมเองผมเชื่อนะครับว่าทางร้านเรือนรัตนะโดนมาจริงๆ และก็ได้รับผิดชอบโอนเงินคืนให้พวกเราก็เป็นการแสดงความบริสุทธิ์ครับ ส่วนคนที่โกงตัวจริงที่ว่าชื่อบันยังไงก็อยากให้ดำเนินตามให้ถึงที่สุดนะครับอย่าปล่อยให้คนร้ายได้ใจครับ เพราะถ้าเรายอมต่อไปก็จะต้องมีรายต่อไปที่โดนอีกเรื่อยๆ แล้วต่อไปใครเขาจะเชื่อถือเช่าพระทางเวปอีก เพราะฉะนั้นถ้าเรายังต้องอยู่ในวงการนี้เราก็ต้องช่วยเหลือกันขจัดมิจฉาชีพออกไปจากบ้านเราครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 26 เม.ย. 2554 - 11:58.58
ความคิดเห็นที่ 36:
somsakcb
ตั้ง: 48 ตอบ: 87
รายละเอียด

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 26 เม.ย. 2554 - 12:38.35
ความคิดเห็นที่ 37:
jubu
jubu (0) 202.44.7.81
ร้านค้า:
รายละเอียด

มารายงานตัวอีกคนหนึ่งครับว่าได้รับเงินคืนครบถ้วนหลังจากที่รอคอยมาเป็นเวลาพอสมควร  ก่อนอื่นผมต้องขอบคุณทางเวปพระที่ช่วยประสานงานให้จนทำให้ได้รับเงินคืน  โดยส่วนตัวผมต้องขอบคุณ คุณอานนท์เพื่อนสมาชิกที่โดนด้วยกันที่เป็นธุระติดต่อในหลายๆเรื่อง และที่ต้องขอบคุณอีกคือคุณร้านเรือนรัตนะที่ยอมโอนคืนเงินให้ทำให้ทุกอย่างจบลงด้วยดี ส่วนที่คุณโดนโกงไปผมขอเอาใจช่วยให้ได้เงินคืนเร็วๆ ตั้งแต่เริ่มเรื่องจนวันนี้ทำให้ได้ข้อคิดหลายๆเรื่องด้วยกัน แต่จะขอสรุปและให้ข้อคิดคือในการซื้อขายผ่านอินเตอร์เนทถ้าทางเวปไซร์เขามีบริการเป็นคนกลางในการซื้อขายก็ควรที่จะใช้บริการเพื่อลดปัญหาต่างๆที่จะตามมา ไม่ต้องมีการแจ้งความ ไม่เสียเวลางานประจำ นอนหลับสนิทไม่กระวนกระวาย อย่ามองว่าการใช้บริการเป็นการเสียเวลา  ผมฝากข้อคิดไว้แค่นี้ครับ  

โพสต์เมื่อ อ. - 26 เม.ย. 2554 - 15:21.29
ความคิดเห็นที่ 38:
aman
aman (116) 223.207.166.215
ร้านค้า:
รายละเอียด

Secure Buy ระบบสื่อกลางแลกเปลี่ยนระหว่างผู้ซื้อ-ผู้ขาย

เป็นระบบเช่าพระเครื่องอย่างไร้กังวล โดย เว็บพระ.คอม เป็นสื่อกลาง

รูปแบบย่อคือ

• ผู้ซื้อ   โอนเงิน >   เว็บพระ
  • ผู้ขาย  ส่งของ >    ผู้ซื้อ   
  • เว็บพระ โอนเงิน > ผู้ขาย  จบการทำธรุกรรม

สมาชิกท่านใดที่สนใจจะเช่าพระเครื่องไม่ว่าจะเป็นระบบประมูลหรือระบบร้านค้า แต่กลัวมีปัญหาหลังจากการโอนเงินไปแล้ว ไม่ได้รับพระตามรูป หรือใดๆก็ตาม
เพื่อความปลอดภัยสมาชิกสามารถเลือกใช้ระบบสื่อกลางของเว็บพระ.คอม เพื่อลดปัญหากรณีดังกล่าว

ตัวอย่างระบบ  >>  Secure Buy ระบบสื่อกลางแลกเปลี่ยนระหว่างผู้ซื้อ-ผู้ขาย
ค่าธรรมเนียมระบบ  >> http://www.web-pra.com/Guide/SecurePayment
----------------------------

บริการนี้เป็นบริการเสริมสำหรับสมาชิกที่ไม่มั่นใจเครดิตเจ้าของร้านค้า
การใช้ระบบนี้อาจจะยุ่งยากเสียเวลานิดหน่อย สำหรับเริ่มผู้เริ่มใช้ เพราะอาจจะต้องทำการกดยืนยันตามขั้นตอนต่างๆ

ควรมีการติดต่อสื่อสารกันระหว่างผู้เช่า-ผู้ขาย ก่อนจะใช้เพื่อให้ ทราบและรวดเร็วมากขึ้น
----------------------------

สมาชิกสามารถแสดงความเห็นหรือแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบ Secure Buy ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ พฤ. - 29 ก.ค. 2553 - 11:13.11 โดย webinfo

โพสต์เมื่อ อ. - 26 เม.ย. 2554 - 18:02.08
ความคิดเห็นที่ 39:
ธนโชติ
ตั้ง: 150 ตอบ: 855
คะแนน: 36
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ทั้งสองฝ่าย สมาชิกได้เงินคืน ร้านค้าก็ยอดเยี่ยม ลงเอยด้วยดี

โพสต์เมื่อ อ. - 26 เม.ย. 2554 - 19:16.23
ความคิดเห็นที่ 40:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

ขอแสดงความยินดีทั้งสองฝ่ายที่จบลงด้วยดี  และขอเป็นกำลังใจให้ คุณ ya2522 ได้เงินคืนไวๆนะครับ ทางทีมงานได้ปลดล็อคให้แล้ว

ยังไงกรณีของคุณya2522  น่าจะแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับคู่กรณีเพิ่มเติมในกระทู้ เพื่อให้เพื่อนสมาชิกเฝ้าระวังมากขึ้น

โพสต์เมื่อ พ. - 27 เม.ย. 2554 - 03:49.31
ความคิดเห็นที่ 41:
ฉัตรพัฒน์1968
ตั้ง: 84 ตอบ: 122
รายละเอียด

ขอบคุณครับ..ที่แจ้งเตือนสมาชิก

โพสต์เมื่อ พฤ. - 28 เม.ย. 2554 - 19:09.21
ความคิดเห็นที่ 42:
CCBTECEE
ตั้ง: 90 ตอบ: 86
คะแนน: 20
รายละเอียด

พระเเท้ในราคาถูก มีครับ.........มันขึ้นอยู่กับว่า เจ้าของจะให้บูชาเท่าไหร่  ..............พวกที่ทำตัวว่าเซียนชอบพระราคาถูกๆ เเต่ไปขายให้ใครต่อใครราคาเเพง หรือว่าไม่จริงครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 29 เม.ย. 2554 - 22:26.05
ความคิดเห็นที่ 43:
liklik1
ตั้ง: 34 ตอบ: 34
คะแนน: -1
รายละเอียด
เป็นกำลังใจนะครับ
โพสต์เมื่อ อ. - 03 พ.ค. 2554 - 13:24.09
ความคิดเห็นที่ 44:
ราชวิทย์11
ตั้ง: 22 ตอบ: 25
ร้านค้า:
รายละเอียด

ฝากให้ร้านเรือนรัตนะพิจารณาครับ

1.ถ้าพระยังไม่อยู่ในมือท่าน กรุณาอย่า copy พระองค์นั้นมาลงขายในร้านของท่าน

2.ถ้ารายการไหนขายแล้ว ได้รับเงินโอนแล้ว กรุณาอย่าบอกลูกค้าคนที่โทรไปทีหลังว่า พระยังอยู่

เพราะมันเหมือนคิดจะโกงยังไงก็ไม่ทราบ

โพสต์เมื่อ พ. - 04 พ.ค. 2554 - 15:03.41