บุคคลพึ่งระวัง!!! คุณอาจจะเป็นเหยื่อรายต่อไป......!!! - webpra

หัวข้อ: บุคคลพึ่งระวัง!!! คุณอาจจะเป็นเหยื่อรายต่อไป......!!!

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

บุคคลพึ่งระวัง!!! คุณอาจจะเป็นเหยื่อรายต่อไป......!!!
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Bonjour23
ตั้ง: 4 ตอบ: 17
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

เมื่อวันศุกร์ที่ 8/04/54 ผมได้พูดคุยตกลงขอเช่าเหรียญพระพรหม หลวงพ่อสายทองจากคุณlersi108 (http://www.web-pra.com/Auction/Show/368607 หลักฐานตามลิงค์)

จำนวน 1 เหรียญ  ก่อนหน้านี้ผมเกือบจะขอเช่าเหรียญทั้งหมดเท่าที่มีด้วยซ้ำไป
และได้พูดคุยสอบถามเหรียญที่ผมจะเช่าสภาพเป็นยังไง แล้วผมก็ถามว่า "เหรียญตรงตามภาพเลยใช่มั้ย"

และทางคุณ lersi108 ก็ตอบกลับมาว่า "ใช่ครับ ตามภาพนั้นเลยครับ" ผมยังจำได้ถึงครั้งแรกที่ได้คุยกัน และถึงทุกๆวันนี้เลยได้ครับ

และผมก็ได้ให้แฟนผมBonjour23 โอนเงินผ่านทางออนไลน์เข้าธ.กสิกรไทย เข้าบัญชีตามหน้าร้าน lersi108

เมื่อวันศุกร์ที่ 8/04/54 เวลา 7:33:53 PM (19:33:53น.) จำนวน 900 บาท ให้ในวันนั้นเลย (หลักฐานตามภาพ 2)

ผมได้โอนเงินเข้าไปเมื่อ วันศุกร์ที่ 8/04/54 แท้ๆ แทนที่จะส่งให้ผมตั้งแต่วันจันทร์ที่11/04/54 ? (และไม่ขอนับวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ไปรษณีย์ส่วนหนึ่งเปิดทำการนะครับ)

กลับส่งให้ผมวันอังคารที่ 12/04/54 (หลักฐานตามภาพ 3)

และมาทำให้ผมได้รับของช้ามากๆถึงเกือบสัปดาห์ก็ว่าได้ครับ ประเด็นนี้ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรสักเท่าไหร่เพราะถือว่าเป็นช่วงเทศกาล

พอถึงวันจันทร์ที่ 18/04/54 ช่วงเวลา บ่าย 2 โมงกว่าๆโดยประมาณ รถไปรษณีย์มาส่งของ ทางที่บ้านผมก็ออกมาเช็นรับของให้ (หลักฐานตามภาพ 4)

แล้วทางที่บ้านก็เรียกผมออกมารับของ พอผมได้แกะซองออกมาชมดู และถึงกับประหลาดใจนี้มันเหรียญที่ได้เช่ามาหรือ........!!!

ผมก็เลยได้ "ได้ส่องแล้วส่องอีกอย่างละเอียดและระมัดระวังเป็นพิเศษโดยการสวมถุงมือ"

ทั้งๆที่ทางคุณlersi108 เองได้ซีลเหรียญพระพรหม อัดใส่ซองเป็นอย่างเป็นดีอยู่แล้ว แต่...ผมก็ขอเตรียมระมัดระวังไว้ก่อนโดยสวมถุงมือ (หลักฐานตามภาพ 6,5)

เมื่อได้ส่องเหรียญได้จนมั่นใจมากๆ ว่าเหรียญที่ได้รับมาเป็นเหรียญรุ่นเดียวกันก็จริง

แต่รายละเอียดต่างๆของเหรียญ ไม่ตรงกับภาพเลย พูดง่ายๆคุณได้ส่งเหรียญที่ไม่สมบูรณ์มีรอยร้าวมาเป็นเหรียญหนึ่งอีกสภาพให้ผมแทน (หลักฐานตามภาพ 6,5)

แล้วผมก็ตัดสินใจโทรไปหาทางคุณ lersi108 วันจันทร์ที่ 18/04/54 (วันที่ได้รับของ)

พอได้คุยกัน"รอบแรก"ก็ได้ใจความโดยประมาณว่า คุณตกลงจะรับผิดชอบเหรียญนี้ให้กับผม โดยให้ผมส่งเหรียญคืนคุณlersi108 และทางคุณlersi108จะยินดีคืนเงินให้ผม

แล้ว...ซักพักหนึ่งคุณ lersi108 ก็เป็นฝ่ายโทรเข้ามาหาผมบ้าง

ได้คุยกัน"รอบสอง"ได้ใจความโดยประมาณว่า "สนใจเปลี่ยนเป็นเหรียญตามภาพมั้ยครับ" ผมก็ตอบไปว่า "ตามที่ได้คุยกันไว้รอบแรก"

(ก็คือขอเงินคืน 900 บ.ตามตกลง) แล้วคุณlersi108 ก็ตอบ "ตกลง"

ผมก็เลยจัดแพ็คของแบบมาตรฐานอย่างดี

จัดส่งไปให้อย่างด่วนEMS ส่งวันจันทร์ที่ 18/04/54 (วันที่ได้รับของวันนั้นเลยครับ)

EMS เลขพัศดุ : EH968265473TH "และสถานะของที่ส่งคืนระบุชัดเจนว่ามีผู้ได้รับของไปเรียบร้อยแล้ว ภาพมันฟ้องชัดๆ" ได้รับเมื่อ 19/04/54 (หลักฐานตามภาพ 4)

และวันนั้น18/04/54 ผมก็ได้เช็คเมล์แล้วคุณก็ "ตอบเมล์เข้า"มาหาผม (หลักฐานตามภาพ 17,18,19,20,21) ผมก็ยินดีทำตามที่ได้ตกลงไว้อยู่แล้วครับ
แล้วผมก็เลย" ตอบเมล์กลับ" ไปคุณlersi108 ถึงสามรอบ
" ตอบเมล์กลับ"
รอบแรก 19/04/54 (ช่วงเช้า)
รอบสอง 19/04/54 (ช่วงหัวค่ำ)
รอบสอง 20/04/54 (ช่วงบ่าย)
(หลักฐานตามภาพ 17,18,19,20,21)

และช่วงที่ผ่านมานี้ผมก็ได้โทรไปหลายครั้งแล้ว คุณ lersi108 ก็ไม่รับสายครับ จนมาเมื่อวานที่ 20/04/54 

ผมโทรไปช่วงบ่ายได้ คุณก็รับสายจนได้ แต่.....พอคุณรู้ว่าเป็นเสียงผม คุณก็วางสายเลยนะครับ และผมก็โทรเข้าไปอีกหลายๆๆๆๆๆๆครั้ง แต่คุณก็ไม่รับสายผมอีกเลย

ผมถามคุณหน่อยเถอะ เงินแค่ 900 บาท คุณจะไม่มีปัญญาใช้คืนให้ผมเลยหรือไงครับ

และถ้าหากคุณจะไม่รับผิดชอบตามที่ได้ตกลงกันไว้ หรือบ่ายเบี่ยงเพื่อเอาตัวรอดไปวันๆ ก็เชิญได้เลยนะครับ

เพราะต่อไปนี้ผมจะโฟสต์ลงเว็ปที่ผมได้เป็นสมาชิกเว็ปนี้ก็ดี หรือเว็ปอื่นๆ ทุกๆวัน  ให้ได้รับรู้ถึงพฤติกรรมที่ขาดความรับผิดชอบของคุณ

และผมจะแจ้งความเอาเรื่องคุณให้ถึงที่สุด ตามหลักฐานที่มีทั้งหมด

ต่อไปนี้ผมจะเรียกร้องความเป็นธรรมไปเรื่อยๆจนกว่าผมจะได้รับเงินคืนนะครับคุณlersi108

http://www.web-pra.com/Shop/lersi108
http://www.web-pra.com/Auction/Show/368607
เว็ปของคุณ lersi108 สนใจจะเป็นเหยื่อรายต่อไปเหมือนผมก็เชิญได้เลยนะครับ.......!!!

ด้วยความเคารพ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 09:38.44
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

หลักฐานการโอนเงินครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 09:45.59
ความคิดเห็นที่ 2:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

ส่งให้ผมวันอังคารที่ 12/04/54 แต่ของส่งถึง วันที่ 18/04/54

********************************************************************************

จัดส่งคืนไปให้อย่างด่วนEMS ส่งวันจันทร์ที่ 18/04/54 (วันที่ได้รับของวันนั้นเช่นกันเลยครับ)

EMS เลขพัศดุ : EH968265473TH "และสถานะของที่ส่งคืนระบุชัดเจนว่ามีผู้ได้รับของไปเรียบร้อยแล้ว ภาพมันฟ้องชัดๆ" ได้รับเมื่อ 19/04/54 (หลักฐานตามภาพ 4)

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 09:52.56
ความคิดเห็นที่ 3:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

ภาพเหรียญที่รายละเอียดต่างๆไม่กับรูป ลองเปรียบเทียบดูได้ครับ

http://www.web-pra.com/Auction/Show/368607

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 09:55.37
ความคิดเห็นที่ 4:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

ภาพเหรียญที่รายละเอียดต่างๆไม่ตรงกับรูป ลองเปรียบเทียบดูได้ครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 09:57.47
ความคิดเห็นที่ 5:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

หลักฐานตามภาพ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 10:00.01
ความคิดเห็นที่ 6:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 10:03.02
ความคิดเห็นที่ 7:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 10:03.42
ความคิดเห็นที่ 8:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

ภาพที่ 11

สังเกตุตรง "คำขวัญประจำร้าน"  ก่อนหน้านี้ คำขวัญจะเป็นแบบที่เห็นดั่งภาพ

แต่...พอเกิดเหตุ...!!!  คุณlersi108

รีบเปลี่ยน"คำขวัญประจำร้าน" ใหม่เพิ่มเติมเลยนะครับ หวังว่าคำขวัญใหม่นี้ คงไม่ได้ใช้สำหรับผมนะครับ หรือจะ...ใช่ ดีครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 10:13.01
ความคิดเห็นที่ 9:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด
Bonjour23:

ภาพที่ 11

สังเกตุตรง "คำขวัญประจำร้าน"  ก่อนหน้านี้ คำขวัญจะเป็นแบบที่เห็นดั่งภาพ

แต่...พอเกิดเหตุ...!!!  คุณlersi108

รีบเปลี่ยน"คำขวัญประจำร้าน" ใหม่เพิ่มเติมเลยนะครับ หวังว่าคำขวัญใหม่นี้ คงไม่ได้ใช้สำหรับผมนะครับ หรือจะ...ใช่ ดีครับ

ภาพที่11 ตามภาพ ถ่ายเมื่อวันที่ 18/4/54 (วันที่ได้รับของไม่ตรงตามภาพและส่งของคืนกลับEMSในวันเดียวกันเลยครับ) หลักฐานผมยอมรับเฉพาะภาพที่ 11 เท่านั้นอาจจะไม่ชัดเจน

แต่ที่แน่ๆ....ภาพที่12 "คุณเปลี่ยนข้อมูลเพิ่มเติมร้าน" เพื่อสำหรับผมหรือไม่ หรือว่าจะ.......ใช้ดีครับ อันนี้ขอผู้ที่อ่านพิจารณาตามความรู้สึกเองนะครับ

แต่ที่แน่ๆสุดๆ ผมมีหลักฐานชัดเจนทุกๆประการครับ ในฐานสมาชิกคนหนึ่งของWeb-Pra.com ถ้าหากผมยังพอมีสิทธิ์มีเสียงอยู่บ้าง

ยังไงขอฝากผ่านทางผู้เกี่ยวเว็ปไซค์นี้และสมาชิกทั่วๆไปผมขอความเป็นธรรมให้ผมด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 21 เม.ย. 2554 - 17:39.27
ความคิดเห็นที่ 10:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขออภัยที่มาแจงรายละเอียดเพิ่มเติมช้าครับ ติดเดินทางไปต่างจังหวัดมาพักใหญ่ครับ

รายละเลียอดต่างๆต่อจากนี้ผมจะแจ้งให้ทราบเพิ่มเติมอีกครั้งครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 09 พ.ค. 2554 - 02:06.58
ความคิดเห็นที่ 11:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถ้าหากคุณlersi108  ยังรับทราบและพอมีความรับผิดชอบอยู่บ้าง ผมจะให้โอกาสคุณอีกครั้งนะครับ และถ้าหากผมได้เงินคืนผมขอให้สัจจะวาจาว่าจะนำเงินทั้งหมดเข้าการกุศลครับ

ผมก็จะไม่กล่าวอะไรมากไปกว่านี้แล้วนะครับ เพราะที่แสดงมาถือเป็นหลักฐานแล้วครับ และถ้าคุณจะไม่ใช้เงินผม ก็เรื่องของคุณนะครับ

เพราะต่อไปมันก็คงจะเป็นกรรมที่ติดตัวคุณไปตลอดนะครับ

ขอให้สมาชิกทุกๆท่านเป็นพยานในคำพูดของผมด้วยนะครับ สาธุ....

โพสต์เมื่อ จ. - 09 พ.ค. 2554 - 02:20.14
ความคิดเห็นที่ 12:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

http://www.web-pra.com/Auction/Show/368607 หลักฐานเหรียญที่ส่งมาไม่ตรงกับภาพ (เล่าใหม่อีกครั้ง)

โพสต์เมื่อ จ. - 09 พ.ค. 2554 - 02:31.03
ความคิดเห็นที่ 13:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

ภาพหลักฐานที่มีอยู่ครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 09 พ.ค. 2554 - 02:32.22
ความคิดเห็นที่ 14:
AsiOni
ตั้ง: 80 ตอบ: 1168
คะแนน: 100
รายละเอียด

คืนเถอะครับ ไม่เท่าไรเอง

โพสต์เมื่อ จ. - 09 พ.ค. 2554 - 12:16.56
ความคิดเห็นที่ 15:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

ได้ระงับสิทธิ์และแจ้งให้คู่กรณีเข้ามาชี้แจงเพิ่มเติมแล้วครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 10 พ.ค. 2554 - 10:54.39
ความคิดเห็นที่ 16:
lersi108
ตั้ง: 1 ตอบ: 9
รายละเอียด

เรียนเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน

ผมต้องขอทำการแก้ต่างหน่อยนะครับ คือเมื่อวันที่ 8 เมษายน 54 แฟนคุณ Bonjour23ได้โทรมาขอเช่าเหรียญพรหม หลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาส กับทางผม โดยทางผมบอกว่ามีอยู่ 2 เหรียญที่เป็นเหรียญตะกั่ว และ 2 เหรียญที่เป็นเหรียญทองเหลือง โดยผมก็ได้ทำการแจ้งให้ทราบก่อนหน้าว่าสามารถแบ่งเหรียญตะกั่วได้แค่ 1 เหรียญเท่านั้น และไม่ใช่เหรียญที่ลงในรูป แฟนคุณ Bonjour23ก็ได้ตกลงขอเช่า จำนวน 2 เหรียญ คือตะกั่ว 1 เหรียญ และทองเหลืองอีก 1 เหรียญ ผมก็ทำการตกลงแบ่งให้ แต่ผมก็ได้รับเงินแค่ 1 เหรียญ ผมก็โอเคและจะทำการส่งให้เร็วที่สุด (ซึ่งไม่ได้หมายความว่าจะต้องทำการส่งในวันถัดไปเลย แต่ต้องไม่เกิน 7 วัน) เนื่องจากติดธุระที่ต่างจังหวัด จึงทำการส่งให้ในวันที่ 12 เมษายน 54 โดยทำการแพคส่งให้อย่างดี

ปรากฏว่าวันที่ 18 เมษายน 54 ผมได้รับโทรศัพท์ตำหนิ ว่าเหรียญนั้นไม่ตรงกับรูปที่ลงประกาศไว้ (ทั้งที่ได้แจ้งไปก่อนแล้วว่ามี 2 เหรียญและพร้อมจะแบ่งให้ 1 เหรียญซึ่งไม่ตรงกับรูป) ทางผมก็ตกลงว่าจะคืนหรือจะให้ผมทำการส่งเหรียญใหม่ที่ตรงกับรูปไปให้ถ้าต้องการ

ปรากฏว่า แฟนคุณ Bonjour23ขอคืนเงิน ผมก็ไม่ขัดแต่เหรียญต้องอยู่ในสภาพเดิม และทาง แฟนคุณ Bonjour23ได้ทำการส่งเหรียญคืนมาให้ผมในวันที่ 18 เมษายน 54 (ดูจากกระทู้ข้างต้น) และมีคนเซ็นรับพระเมื่อวันที่ 19 เมษายน 54 (ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ของคอนโดเป็นผู้รับ เนื่องจากผมไม่อยู่ที่กรุงเทพในช่วงนั้น)

โดยตามกฎแล้วต้องมีเวลาตรวจสอบพระที่ได้รับคืนว่าอยู่ในสภาพไหม ก็ไม่น่าจะเกิน 7 วัน (แต่ทาง แฟนคุณ Bonjour23 ต้องการให้โอนเงินคืนทันที) ปรากฏว่าเมื่อดูพระที่ได้รับคืนก็เกิดความสงสัยว่าทำไมพระถึงได้มีรอยหัก เหมือนมีการตกเกิดขึ้น ซึ่งตอนที่ส่งไปไม่มีรอยดังกล่าว ทางผมก็ไม่สนใจเพราะไม่อยากจะมีปัญหากับเงินแค่ 900 บาท เพราะคิดในแง่ดีว่าอาจจะเกิดเนื่องจากการขนส่งก็เป็นได้

แต่ทางผู้เช่าควรจะให้เวลาในการตรวจสอบตามกฎหน่อย เพื่อนๆ สมาชิกคิดเหมือนผมไหมครับก็ขอให้ระวังๆ ไว้หน่อยก็ดี จะได้ไม่เกิดปัญหาเช่นเดียวกับผม แค่ไม่ถึง 7 วันก็โดนหาว่าเป็นบุคคลอันตราย

ปล. ตอนนี้เหรียญได้ถูกส่งให้ทางผู้เชี่ยวชาญดูให้ว่าเหรียญได้หักเนื่องจากสาเหตุอะไร

ขอบคุณที่รับฟังครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 10 พ.ค. 2554 - 12:50.01
ความคิดเห็นที่ 17:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

คุณlersi108อย่ามาอ้างเลยนะครับ ว่าผมทำเหรียญเสียครับ  ถ้าหากคุณlersi108อ้างว่าเหรียญมันเกิดความเสียหายจากผมซึ่งเป็นไปไม่ได้เลย

ผมว่ามันคงเป็นการแพ็คของๆคุณlersi108เองซะมากนะครับ (หลักฐานตาม 16)

แต่..จากประสบการณ์ของผม ที่ผมส่งของบ่อย  เข้าออกไปรษณีย์เกือบทุกวันก็ว่าได้ครับ

ถึงแม้คุณlersi108จะแพ็คของ ไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ แบบนี้ แต่ผมก็เชื่อว่าเป็นไปไม่ได้ที่เหรียญจะเสียหายนะครับ

เพราะคุณlersi108ก็แพ็คเหรียญใส่ซองพลาสติกซีล,ห่อกระดาษทิชชู,ซองกันกระแทก,ซองซิป รวมก็ป้องกันเหรียญถึง 4 ขั้นตอน

ซึ่งเป็นไปไม่ได้เลยที่เหรียญจะเกิดความเสียหายได้ (หลักฐานตาม 16) พูดตามความจริง

พอผมได้รับเหรียญแล้ว คุณสังเกตุดูดีๆนะครับ ผมได้ใส่ถุงมือพลาสติกใส เพื่อป้องกันไว้อย่างดี และซองที่ใส่พระในนั้นผมก็ยังไม่ได้แกะเลยด้วยซ้ำครับ

และจะบอกว่าผมเป็นผู้ทำเหรียญคุณเสียหายก็ยิ่งเป็นไปได้ยากมากๆครับ

และเป็นไปได้หรือครับ ผมได้รับเหรียญวันที่ 18/4/54 ช่วงบ่ายๆได้ครับ พอเปิดดูเหรียญมันก็เป็นสภาพตามรูปอยู่แล้วครับท่าน (หลักฐานตามภาพ 6,5)

แล้วผมก็รีบโทรหาคุณทันทีเลยครับ สรุปรวมๆ ที่ผมได้คุยกับคุณๆผมกับคุณได้ใจความว่า คุณจะคืนเงินให้ผม และคุณก็ OK

แล้วผมก็ส่งเหรียญไปแบบEMS  วันที่ 18/4/54  ของวันนั้นเลยครับ แถมแพ็คของไปอย่างดีสุดๆ ซึ่งคุณเองก็ทราบดีอยู่แก่ใจนะครับ

""""ถ้าคุณจะมาบอกว่าเหรียญที่คุณlersi108 ส่งมาตั้งแต่แรก ไม่มีรอยร้าวเลย และจะมาบอกว่าเหรียญเกิดร้าวตอนช่วงที่ผมส่งของคืนไปให้คุณแล้ว

คุณบ้.. หรือเปล่าครับ หรือ คุณอ่านภาษาไทยไม่ออกครับ ผมก็บอกคุณไปแล้วนะครับ ว่า สภาพเหรียญมันเป็นแบบนั้นตั้งแต่แรกอยู่แล้ว

ตามที่คุณได้ส่งมาให้ผม วันที่18/4/54 แล้วผมก็ส่งคืนของให้คุณ วันที่ 18/4/54 ทั้งๆที่มันเกิดขึ้นมาตั้งแต่ตอนที่ผมได้รับของแล้วครับ

"แล้วมันก็จะเกิดรอยร้าวตอนช่วงที่ผมขนส่งของคืนให้คุณ ตามที่คุณlersi108 ได้ชี้แจงมาได้ยังไงครับท่าน" คุณยังมีสติอยู่หรือเปล่าครับ???

หลักฐานการส่งคุณก็เห็นอยู่ตามภาพ (หลักฐานตามภาพ 3,4)

ผมก็ถ่ายรูปเป็นหลักฐานวันที่ 18/4/54 วันที่ได้รับของ และส่งของคืนให้วันเดียวกัน วันที่18/4/54 ทางคุณได้รับของคืนวันที่ 19/4/54 (หลักฐานตามภาพ 3,4)

แล้วก่อนที่ผมจะโฟสต์แจ้งใน กระดานบุคคลอันตราย  นี้ ผมก็ได้แจ้งผ่านหลายช่องทางที่สามารถติดต่อคุณได้ ให้คุณทราบก่อน ทั้งทางอีเมล์ของคุณ - ทางมือถือ

(ซึ่งตั้งแต่หลังวันที่ 18/4/54 เป็นต้นมาตอนที่เกิดเรื่องขึ้น ผมได้โทรหาคุณเป็นจำนวนหลายครั้งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

และทุกๆวัน ทุกๆช่วงเวลา ตามโอกาส เช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น หัวค่ำ แม้กระทั่งเกินเที่ยงคืน ไปแล้วก็ตาม)

และถึงปัจุปันนี้ คุณก็ยังไม่รับสายผมอีกเลยนะครับ แต่ก็แปลกมากนะครับ

พอผมได้เอา"อีกเบอร์"โทรไปหาคุณ คุณกลับรับสายผม  เลยนะครับ และพอรู้ว่าเป็นเสียงผม ทำไมคุณต้องรีบกดวางสายด้วยครับ

"เพราะอะไรครับ บอกได้มั้ยครับ ถ้าหากจะมาอ้างว่าติดงาน แต่รับสายเบอร์อื่นๆได้ที่ไม่ใช่เบอร์ผม มันแปลกมั้ยครับท่าน"

ถ้าหากคุณรู้สึกว่า ตัวคุณเองไม่ผิด แล้วคุณทำไมคุณ ไม่ตอบกลับมาบ้าง และรับสายผมบ้าง หรือแจ้งให้ผมรับทราบสักหน่อยครับ

และถ้าหากจะมาอ้างอีกว่า คุณไม่ได้รับรู้ที่ผมได้แจ้งคุณผ่านทางอีเมล์- มือถือ และช่างทางอื่นๆก็ดีที่ติดต่อคุณได้

แล้วที่คุณlersi108 ขึ้นสถานะแก้ไขร้านล่าสุด :  นั้นแสดงว่าคุณจะต้องเข้าเว็ป-พระ.com คุณจะต้องรับรู้ข่าวสารข้อมูลของทางเว็ป

และก็รวมรายละเอียดที่ผมได้แจ้งไปทุกๆครั้งตามโอกาสที่ส่งไปด้วยครับ

ถ้าหากจะมาอ้างอีกว่าไม่รับรู้รายละเอียดต่างๆที่ผมแจ้งไปมันนั้น เป็นไปไม่ได้ครับ คุณก็รู้อยู่แก่ใจว่า คุณไม่รู้ หรือ "รู้"

จะมาบอกว่าผมไม่ให้โอกาสคุณเลยคุณlersi108คิดใหม่นะครับ  นี้มันจะ "เกือบเดือน" แล้วนะครับท่าน คุณยังไม่สำนึกอีกเหรอ ทั้งๆที่หลักฐานมันชัดเจนแบบนี้ครับ

และผมเชื่อว่าคุณเองก็รู้อยู่แก่ใจนะครับ ว่าใครกันแน่ที่ควรจะรับผิดชอบเรื่องนี้

หลักฐานผมก็มีแน่น และชัดเจนอยู่แล้วครับ คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก

ถ้าคุณยังไม่เข้าใจอีก ผมโทรไปหาหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆรอบแล้ว ก็โปรดรับสายผมด้วยนะครับ

ไม่ใช่หาขออ้างเอาตัวรอดไปวันๆ อยากทำแบบนั้นก็เชิญได้เลยนะครับ ความจริงมันก็คือความจริงอยู่วันยังค่ำนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 10 พ.ค. 2554 - 15:54.51
ความคิดเห็นที่ 18:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

เงินแค่ 900 บาท ผมหาได้มากกว่านี้สบายๆเลยครับ แต่ที่ผมรับไม่ได้คือ สิ่งที่คุณlersi108ได้ปฏิบัติกับผม

"ซึ่งไม่มีความจริงใจและขาดความรับผิดชอบอย่างมาก"

คงเข้าใจนะครับว่าผมเสียความรู้สึกแค่ไหน

และถ้าผมได้เงินคืนมาเต็มจำนวน ตามที่ผมให้สัจจะวาจาไปแล้วนั้น

ขอให้พ่อปู่ฤาษีทุกๆองค์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย พร้อมกับสมาชิกในเว็ปนี้ทุกๆท่าน ร่วมเป็นเป็นสักขีพยานให้ผมด้วยนะครับ

ผมยินดีอย่างยิ่ง ที่จะนำเงินทั้งหมดยกถวายเพื่อการกุศลทั้งหมดทุกๆบาท ทุกๆสต. จะไม่นำเงินไว้ครอบครองเพื่อตัวเองโดยเด็ดขาดครับ

ถ้าหากคุณlersi108จะไม่ใช้เงินผม ไม่รู้จะกล่าวว่าอะไรแล้วนะครับ และขอให้ปล่อยไปตามกรรมในสิ่งที่คุณlersi108ได้กระทำไว้ล่ะกันนะครับ

ยังไงผมก็อยากให้คุณlersi108 คิดให้ดีๆ ทบทวนดีๆในสิ่งที่ผ่านมานะครับ ว่าสิ่งที่คุณทำอยู่ ถูก หรือ "ผิด"  

ทั้งๆผมให้โอกาสคุณlersi108มานานมากพอสมควรแล้วครับ

และใครกันแน่ที่ควรจะรับผิดชอบ คุณlersi108ก็รู้อยู่แก่ใจคุณเองอยู่แล้วนะครับ

ปล.ถ้าคุณจะมาหาข้ออ้างส่งเหรียญไปให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบทั้งๆที่คุณเองก็รู้อยู่แก่ใจคุณเอง (หลักฐานมันชัดเจนถึงขนาดนี้แล้ว) คุณยังปฏิเสธอีกเหรอครับ....!!!

ผมว่าน่าจะส่งตัวคุณเองมากกว่าไปให้หาที่อบรมทางจิตใจ เข้าวัด หาสถานที่ปฏิบัติธรรม เผื่อคุณจะได้รู้จักและสะกดคำว่า "รับผิดชอบให้มากกว่านี้"

และจะได้มีจิตใจที่สูงขึ้นนะครับท่านด.ช.(เด็กชาย....)

โพสต์เมื่อ อ. - 10 พ.ค. 2554 - 17:50.53
ความคิดเห็นที่ 19:
Bonjour23
ร้านค้า:
รายละเอียด

เออ...คุณเด็กชาย(lersi108)ครับ ผมโทรไปทุกวันๆๆๆๆๆๆๆ  และหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรอบแล้ว

ทั้งๆที่คุณเปิดเครื่องไว้แท้ๆ แต่คุณก็ไม่มีทีท่าจะรับสายผมแต่อย่างใดเลยนะครับ ถ้าใจกล้าแน่จริงยังพอเป็นลูกผู้ชายอยู่บ้างก็รับสายผมหน่อยนะครับ

หรือถ้าไม่ใช่ลูกผู้ชายไปหาผ้าถุง(ญ) มาคลุมหัวเอาไว้เลยนะครับท่านเด็กชายตุ๊ด.....เอ๋ย

โพสต์เมื่อ ส. - 14 พ.ค. 2554 - 23:18.47