โดนอีกแล้วเคาะประมูลได้ขั้นต่ำแล้ว เจ้าของพระแจ้งยกเลิก - webpra

หัวข้อ: โดนอีกแล้วเคาะประมูลได้ขั้นต่ำแล้ว เจ้าของพระแจ้งยกเลิก

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

โดนอีกแล้วเคาะประมูลได้ขั้นต่ำแล้ว เจ้าของพระแจ้งยกเลิก
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
s03881
ตั้ง: 3 ตอบ: 0
คะแนน: 2
รายละเอียด

ผมเคาะประมูลพระในเวปนี้ ถึงราคาขั้นต่ำแล้ว  แต่ผู้ตั้งประมูลแจ้งว่าขอยกเลิก โดยอ้างว่า

รายแรก  อ้างว่า ให้แม่เป็นของขวัญวันแม่ ไปแล้ว

รายที่สอง บอกว่า  มีคนขอให้ไปแล้วลืมปิดประมูลในเวป

ผมว่า ทั้ง web master หรือสมาชิกในเวปนี้ น่าจะมีมาตราการในการจัดการวิธีการแบบนี้ ผมว่าเป็นการเอาเปรียบสมาชิก  เวลาคุณตั้งราคาประมูลคุณต้องคำนึงแล้วว่าจะส่งพระเข้าประมูล  การจะให้ หรือขายให้ใครก่อน  เป็นสิทธิ์ แต่ควรปิดระบบประมูลก่อน ไม่ใช่ พอเคาะได้ (แต่คุณอาจได้ราคาต่ำไป) ก็แจ้งยกเลิก บอกไม่มีพระแล้ว  ผมว่าขาดความรับผิดชอบอย่างแรง   เวลาผมประมูลพระได้ ผมโอนเงินทันที ไม่เคยเบี้ยว บางครั้งพระที่ได้ดูแล้วภาพใหญ่  ได้พระองค์จิ๋ว  บางครั้งดูพระไม่ดี ได้พระไม่ชัวร์  ผมคิดว่าเราต้องรับผิดชอบความผิดพลาดของตัวเองด้วย  เวปก็มีกฎกติกา แต่เมื่อ ผู้ตั้งประมูลเริ่ม ไม่เคารพกฎ  หรือ ผู้ประมูล ไม่เคารพกฎ  คิดว่าติดลบ ครั้ง สองครั้งไม่เป็นไร   มาตราฐานสมาชิกในเวปก็จะแย่ลงเรื่อยๆ ความเชื่อใจ มั่นใจก็เริ่มน้อยลง  ในอนาคตคนยึดในกติกาอย่างพวกผมก็คงไม่มาประมูลในเวปนี้ ต่อไป เพราะถูกเอาเปรียบได้ง่าย

คาดหวังว่า web master คงมีมาตราการอะไรบ้างให้กติกาในเวปมีมาตราฐานเพิ่มขึ้น  ขอบคุณ

โพสต์เมื่อ จ. - 29 ส.ค. 2554 - 15:32.58
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
แม่น้องบัว
ตั้ง: 55 ตอบ: 384
คะแนน: 41
รายละเอียด

เห็นใจมากค่ะ ไม่ว่าจะเคาะประมูลได้หรือเคาะแล้วไม่เอานี้ เห็นด้วยอีก1เสียงเพราะการกระทำอย่างนี้ เป็นการเอาเปรียบเพื่อนสมาชิกด้วยกัน อย่างท่านนี้คงอยากจะได้พระองค์นั้นจริงๆแต่พอเคาะถึงขั้นต่ำแล้วเจ้าของพระดันไม่ขาย แถมในระบบนี้ยังมีให้ปิดประมูลได้ก่อนขายเคาะขั้นต่ำผู้ตั้งประมูลควรมีความรับผิดชอบและใจกว้างกว่านี้อย่าเห็นแค่ที่อื่นให้กำไรดีกว่าแล้วปล่อยให้ท่านสมาชิกท่านนี้รอเก้อทั้งๆที่พร้อมเช่า

โพสต์เมื่อ จ. - 29 ส.ค. 2554 - 16:00.30
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
หนุ่ยพุทธบูชา
ตั้ง: 188 ตอบ: 863
คะแนน: 367
รายละเอียด

เห็นใจครับกับสมาชิกคุณภาพท่านนี้ ไม่น่ามาโดนเลย ไม่เป็นไรนะครับ สมาชิกที่มีคุณภาพท่านอื่นๆที่เขารักษากฏอย่างเคร่งครัดยังมีอยู่อีกเยอะและกำลังรอท่านมาเคาะประมูลรายการของเค้าอยู่ครับ สำหรับเจ้าของกระทู้นี้เอาไปเลย +1

โพสต์เมื่อ จ. - 29 ส.ค. 2554 - 19:01.54
ความคิดเห็นที่ 3:
tongta
ตั้ง: 53 ตอบ: 44
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

ความรับผิดชอบ ครับ ต้องมี

โพสต์เมื่อ จ. - 29 ส.ค. 2554 - 20:43.19
ความคิดเห็นที่ 4:
motoakanoe
ตั้ง: 30 ตอบ: 45
รายละเอียด

ของผมก็โดนแต่ผมไม่ว่าอะไรหรอกครับ แต่ขอลงโพสต์ไว้สักนิด พระผมลงในหมวดพระไม่ทราบที่ ก็ไม่เคยไปเช็คที่ไหนเหมือนกันว่าเ๊ก๊แท้ประการใด ถ้าเช็ค(ออกใบ) คงตั้งราคาไว้แรงกว่านี้ พระบูชานาคปรก แค่ 1700 เอง มาบอกไม่ใช่แบบที่ไปดูมา ขอลดราคาได้มั๊ย ผมก็ลดให้ไป 200 เหลือ 1500 รอตั้งนานกว่าจะตอบกลับมา ถามไปอีกว่าจะเอาหรือไม่เอา ตอบกลับมาว่าไม่เอา (เวรกรรม) แล้วเคาะเล่นทำไม มันเสียโอกาสคนอื่นด้วยนะครับ ไม่ดีเลย แท้ไม่แท้ ผมว่าเคาะแล้วก็น่าจะรับผิดชอบ โดยเฉพาะราคาแค่ 1500 เอง ลองเข้าไปดูได้ครับ ไม่แท้ก็ยังถูกเลย .......แต่ผมไม่ว่าอะไรหรอกครับ เห็นโพสต์กัน ก็เลยอยากเรียนให้ทราบบ้างว่ามีแบบนี้ด้วย........ ท่านอื่นเห็นว่าไงบ้างครับ

ปล.เจ้าตัวไม่ต้่องคิดมากหรอกครับ ผมให้อภัย แต่ไม่ควรทำอีก มันปิดโอกาสคนอื่นเค๊า

โพสต์เมื่อ จ. - 05 ก.ย. 2554 - 17:03.49
ความคิดเห็นที่ 5:
motoakanoe
ตั้ง: 30 ตอบ: 45
รายละเอียด

รายการนี้มีผู้ใจดีเข้ามาประมูลต่อในราคา 1600 บาท ขออนุญาติเอ่ยชื่อครับ คือ คุณพี่ดำเนิน ทางเราขอกราบขอบพระคุณอย่างสูงมานะโอกาสนี้ด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 05 ก.ย. 2554 - 20:28.21
ความคิดเห็นที่ 6:
ลำน้ำมูล
ตั้ง: 49 ตอบ: 41
คะแนน: 2
รายละเอียด

ช่วงนี้น้ำท่วม ควรดูเหตุผล สมาชิกด้วยกันครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 06 พ.ย. 2554 - 17:31.52
ความคิดเห็นที่ 7:
ting535
ตั้ง: 6 ตอบ: 1
รายละเอียด

ผมก็เหมือนกัน โอนเงินไปแล้ว รอมา 5 วันแล้ว ไม่มีของส่งมา  ผมควรทำยังไง  เขาลงขั้นต่ำ 20 บาท ผมเคาะได้ ไม่รู้ว่าเขาจะส่งมาไหม

โพสต์เมื่อ อ. - 15 ม.ค. 2556 - 05:33.15