บุคคล อันตราย นายอรรณพ อำภา - webpra

หัวข้อ: บุคคล อันตราย นายอรรณพ อำภา

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

บุคคล อันตราย นายอรรณพ อำภา
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
kontee2449
ตั้ง: 2 ตอบ: 25
คะแนน: 0
รายละเอียด

***กระทู้นี้ ไม่ได้มีเจตนาจะทำร้ายใคร  เพียงแค่หวังว่าจะให้ทุกท่านได้รับทราบและระแวดระวังภัย และเป็นหูเป็นตาให้กันและกัน เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ซำ้ไปซ้ำมากับทุกๆท่าน***

เรื่องนี้เกิดกับเพื่อน(ที่ทำงาน)ผมคนหนึ่ง...
เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผม (เจ้าทุกข์) ได้เคยเช่าพระจากนายอรรณพ อำภา หรือ "เต้"  2-3 ครั้ง ครั้งหลังสุด เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 03/09/52 ได้ทำการตกลงเช่า-ซื้อวัตถุมงคล เป็นเงิน 2,500 บาท และได้โอนเงินไปให้ในวันเดียวกันนั้น พร้อมกับส่ง SMS ชื่อ-ที่อยู่ของตนเองไปด้วย ไม่นานนักนาย "เต้" ก็โทรฯกลับมาทำทีว่าขอให้ส่งที่อยู่ไปให้ใหม่ เพราะได้ทำ SMS นั้นหายไปแล้ว เจ้าทุกข์ หรือเพื่อนผมก็จัดการส่ง SMS ไปให้อีกครั้ง และยังโทรฯไปย้ำเตือนกำกับด้วยอีกครั้งหนึ่งเพื่อความแน่นอน หลังจากนั้นนาย "เต้" ก็รับปากว่าอีก 3 วันจะส่งของไปให้...

จนกระทั่งวันที่ 07/09/52 เจ้าทุกข์ รอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่รอ อย่างกระสับกระส่ายกระวนกระวายใจ จึงโทรฯไปสอบถามเพื่อที่ว่าติดขัดอะไร ขอความชัดเจนแล้วจะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลใจแบบนี้ ปรากฎว่าเบอร์โทรศัพท์นาย "เต้" ที่ให้ไว้ไม่สามารถติดต่อได้ หรือเรียกว่าปิดเครื่องสนิท เจ้าทุกข์จึงฝากข้อความอย่างเดียว (เท่าที่จะทำได้ในตอนนั้น) และพยายามโทรไปที่เบอร์บ้าน ซึ่งก็มีผู้รับสายปลายทาง แต่ไม่ใช่นาย "เต้" แต่เป็นมารดานาย "เต้" และยังเปรยอีกว่า "เอาอีกแล้วเหรอ..." แต่ก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้เพราะเงินไม่ใช่ร้อยสองร้อย

แต่เพื่อนผมก็ไม่ได้ละความพยายาม พยายามโทรไปที่บ้านเพื่อเจรจาให้โอกาสนาย "เต้" ปรากฎว่าเจ้าตัวก็ไม่ยอมรับโทรศัพท์  ซ้ำยังให้มารดาโกหกว่าตนไม่อยู่
น่าสงสารมารดานาย "เต้" เหลือเกินที่ไม่สามรถทนต่อพฤติกรรมของลูกชายตนเองได้ จึงบอกทางเพื่อนผมตรงๆว่า ลูกชายตนให้มาโกหกว่าไม่อยู่ แต่แท้จริงแล้วไม่ยอมออกมารับโทรศัพท์ ซึ่งตนเองก็จนปัญญา

วิธีการของนาย"เต้" จอมฉ้อโกงคนนี้คือ ใช้วิธีโพสขายของๆตนเองผ่านกระทู้คนอื่น โดยเนียนๆแถๆไป ซึ่งเจ้าของกระทู้ส่วนใหญ่จะใจกว้างเพราะถือว่าทำมาหากินร่วมกัน และ จะทำให้เหยื่อตายใจโดยการแถมแหลก จากการเช่า-ซื้อเพียงแค่หลักร้อยก็ค่อยๆกลายเป็นหลักพัน มิหนำซ้ำ ถ้าลูกค้าเอ่ยปากว่าตามหาของบางอย่างอยู่ ประจวบเหมาะเคราะห์ดีวันหนึ่งตน(นาย"เต้" )มีของที่ว่านั้นจะปล่อยให้ในราคาต่ำกว่าท้องตลาด ถ้าใครหลงเชื่อก็อาจเสร็จมันได้ง่ายๆ...
หลังจากเหตุการณ์นี้เพื่อนผมจึงค้นหาข้อมูลของนายคนนี้จากเวปไซท์...
ปรากฎว่า...!!!มันสร้างวีรกรรมไว้เพียบ โดยเฉพาะที่เวปอมูเลทดอทคอม จนกระทั่งวันที่ 17/09/52 นี้มันก็ยังไม่ยอมเปิดโทรศัพท์มือถือ
น่าสางสารเหลือเกิน อายุ 19 ปีเท่านั้นยังฉ้อโกงชั่วช้าได้เพียงนี้ นี่ถ้ามันโตกว่านี้เก๋าเกมกว่านี้ไม่ช้าก็เร็วเรื่องราวความชั่วช้าแบบนี้คงจะหนักข้อขึ้นแค่ไหน คิดกันเอาเองครับพี่น้อง...?!!
และน่าเห็นใจกับผู้ที่หากินสุจริต ตรงมาตรงไป ต้องมาพลอยเสื่อมเสียกับคนประเภทนี้
จึงอยากแจ้งข่าวเตือนสมาชิกท่านอื่นๆให้ระแวดระวังภัยเป็นหูเป็นตาให้กันและกัน ทั้งฝ่ายผู้ซื้อ และผู้ขาย เพราะไม่งั้นวันใดวันหนึ่งสิ่งเหล่านี้อาจจะแวะเวียนมาทักทายท่านเมื่อไหร่ก็ได้ ตราบที่เรายังเพิกเฉย "อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล" กันอยู่อีกเลยครับพี่น้อง

ข้อมูลส่วนตัวนาย"เต้"
ชื่อ นายอรรณพ อำภา
เลขที่บัตรประชาชน  : 1103-7002-515-96
ที่อยู่ : 80/34 ม.9 แขวงศาลาธรรมสพน์ แขวงทวีวัฒนา เขตทวีวัฒนา กทม. 10170
เบอร์โทรฯมือถือ : 084-661-3843
เบอร์โทรฯบ้าน : 02-441-1910
บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
เลขทีบัญชี  : 1832-1093-93

บุคคล อันตราย นายอรรณพ อำภา บุคคล อันตราย นายอรรณพ อำภา
โพสต์เมื่อ พฤ. - 17 ก.ย. 2552 - 21:57.16
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
dectapad
ตั้ง: 300 ตอบ: 1736
คะแนน: 73
รายละเอียด

ดีครับที่เอาความรู้มาแบ่งปันกัน คนเลวๆต้องเอามาแฉ ให้หมด

เพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นจะได้ระวังตัวเองไว้ด้วย

โพสต์เมื่อ พฤ. - 17 ก.ย. 2552 - 23:35.01
ความคิดเห็นที่ 2:
ubonboy_1
ตั้ง: 15 ตอบ: 65
รายละเอียด

ดีคับ

โพสต์เมื่อ อา. - 20 ก.ย. 2552 - 11:50.01
ความคิดเห็นที่ 3:
daphne
ตั้ง: 34 ตอบ: 1429
คะแนน: 52
รายละเอียด

คนในรูปคืนนายอรรณพหรือป่าวครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 20 ก.ย. 2552 - 18:43.05
ความคิดเห็นที่ 4:
ดีดีพระเครื่อง
ตั้ง: 35 ตอบ: 274
รายละเอียด

สงสัยของที่นายนี่ สักไว้ ออกจากตัวหมดแล้วแน่ๆ

ทำชั่วแล้วยังพาลไปเกาะกินทั้งหัวใจและร่างกายของบิดามารดาผู้ให้บังเกิดมันอีก

พ่อแม่นายนี่ก็ดีจัง ลูกก็คือลูก ทำชั่วยังไงมันก็ลูก เฮ้อ...แต่ลูกมันจะทำอะไรให้พ่อแม่ มันภูมิใจบ้างไหมน้า

โพสต์เมื่อ พฤ. - 01 ต.ค. 2552 - 03:46.25
ความคิดเห็นที่ 5:
tun
tun (329) (-3) 124.120.17.77
ตั้ง: 57 ตอบ: 89
ร้านค้า:
รายละเอียด

เวรกรรมมีจริงครับ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว (ติดจรวดอีกต่างหาก)

เป็นกำลังใจให้เจ้าทุกข์ครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 03 ต.ค. 2552 - 10:57.50
ความคิดเห็นที่ 6:
tee-konpra
ตั้ง: 5 ตอบ: 9
รายละเอียด

..........................ไปแจ้งความร้องทุกข์กับร้อยเวรฯเลยไม่ดีหรือ  จะได้ไม่เป็นเยี่ยงอย่างแก่ผู้อื่น.................

โพสต์เมื่อ พ. - 07 ต.ค. 2552 - 23:58.41
ความคิดเห็นที่ 7:
ya282535
ตั้ง: 44 ตอบ: 399
คะแนน: 16
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถ้ามันทำแบบนี้ไปเลื่อยๆมันคงจะไม่ได้โต

หรอกครับพี่น้อง

เนี้ยแค่ 19 เองนะ

โพสต์เมื่อ ส. - 24 ต.ค. 2552 - 06:46.20
ความคิดเห็นที่ 8:
โชฉัตรแก้ว
ตั้ง: 126 ตอบ: 534
คะแนน: 28
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถ้าไม่ใช่ก็แฝดเปล่าค่ะพี่ 555 (คิดได้ไง)

โพสต์เมื่อ จ. - 23 พ.ย. 2552 - 05:52.14
ความคิดเห็นที่ 9:
โชฉัตรแก้ว
ตั้ง: 126 ตอบ: 534
คะแนน: 28
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถ้าไม่ใช่ก็แฝดเปล่าค่ะพี่ 555 (คิดได้ไง)

โพสต์เมื่อ จ. - 23 พ.ย. 2552 - 05:52.14