เพิ่มยูนิตด้วยครับ - webpra

หัวข้อ: เพิ่มยูนิตด้วยครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เพิ่มยูนิตด้วยครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
macyasi
ตั้ง: 21 ตอบ: 39
คะแนน: 1
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอเพิ่มยูนิตด้วยครับพี่ทีมงาน ขอบคุณมากครับ..เวบ พระ นี้ดีมากๆเลยครับผม...

โพสต์เมื่อ พฤ. - 05 พ.ย. 2552 - 21:34.23
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
webmaster1
ตั้ง: 11 ตอบ: 639
คะแนน: 30
รายละเอียด

ได้อัพยูนิคเพิ่มให้แล้วครับ บางภาพยังเล็กไป ลอง CROP เพื่อให้ภาพองค์พระใหญ่ขึ้นนะครับ การที่สมาชิก แสดงความเห็น ตั้งหรือตอบกระทู้ต่างๆในเว็บพระ จะมีผลดีต่อท่านสมาชิกในการพิจารณาเรื่องต่างๆในวันหน้าครับ

Photoshop วิธีตัดภาพให้ขนาดออกมาตามที่เรากำหนด โดย Crop ( สำหรับร้านค้า )
Photoshop วิธีลดขนาดไฟล์ภาพ โดย Save for Web
ACDSee วิธีตัดภาพ โดย Crop (สำหรับร้านค้า)
ACDSee วิธีลดขนาดไฟล์ภาพ โดย Convert File Format

โพสต์เมื่อ ส. - 07 พ.ย. 2552 - 13:03.34