รบกวนถาม เหรียญทรงผนวช บล็อกเจดีย์หักครับ - webpra

หัวข้อ: รบกวนถาม เหรียญทรงผนวช บล็อกเจดีย์หักครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

รบกวนถาม เหรียญทรงผนวช บล็อกเจดีย์หักครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
corvinus001
ตั้ง: 4 ตอบ: 9
คะแนน: 2
รายละเอียด

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

รบกวนถาม เหรียญทรงผนวช บล็อกเจดีย์หักครับ รบกวนถาม เหรียญทรงผนวช บล็อกเจดีย์หักครับ
โพสต์เมื่อ พ. - 20 มิ.ย. 2555 - 11:46.08
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ปูแปดริ้ว
ตั้ง: 79 ตอบ: 104
คะแนน: 6
ร้านค้า:
รายละเอียด

เหรียญนี้ไม่ดีครับผม

โพสต์เมื่อ พฤ. - 28 มิ.ย. 2555 - 17:27.41
ความคิดเห็นที่ 2:
rinjun
ตั้ง: 19 ตอบ: 34
คะแนน: 4
ร้านค้า:
รายละเอียด

ตอนนี้ พิมพ์เจดีย์หัก ยอมรับและหาเล่นกันไปแล้วครับ 555

แปลกดีน่ะครับ จากเสริมสมัยก่อน (หรือเรียกกันว่า....) แต่ปัจจุบัน ยอมรับกัน ก็ต้องตามกระแสครับ

เหรียญรุ่นนี้ผมเคยมีเมื่อสัก 5-6ปีก่อน ได้มา1เหรียญ ส่งไปออกบัตรเวปๆนึงเขาออกให้ด้วย โดยระบุในบัตรพระแท้ว่า "เหรียญทรงผนวช เนื้อทองแดง ปี08 บล๊อคเสริม" ครับ และก็ขายกันไป ครึ่งหมื่น

แต่เหรียญนั้นมีจุดสังเกตุเพิ่มน่ะครับ ให้ดูที่หูเหรียญด้านหลังจะมีรอยปั๊ม ลักษณะแบบรูปที่ส่งให้ดูน่ะครับ

ก็ลองพิจารณาเอาล่ะกันครับ ถ้าพิมพ์นี้เขายอมรับเล่นกันก็ไม่ต้องไปคิดอะไรมากครับ เราก็ตามกระแสไป แต่สำหรับผม ถ้าหูไม่มีรอยก็คงไม่เ่ล่นครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ก.ย. 2555 - 19:41.36
ความคิดเห็นที่ 3:
nitis
ตั้ง: 25 ตอบ: 74
คะแนน: 1
รายละเอียด

ส่วนตัว พิมพ์เจดีหักผมไม่เล่นนะครับ

ส่วนเหรียญของพี่ rinjun-pra นี่ผมพึ่งเคยเห็น ( มีตัวล็อคหู และ เจดีย์หัก )

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 02 ก.พ. 2556 - 21:43.51
ความคิดเห็นที่ 4:
funIndian09
ตั้ง: 5 ตอบ: 5
คะแนน: 0
รายละเอียด

ผมว่าไม่ดีทั้ง2เหรียญครับ 

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 12 ก.ค. 2559 - 12:22.36