ขอความกรุณา เพิ่มยูนิตครับ - webpra

หัวข้อ: ขอความกรุณา เพิ่มยูนิตครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ขอความกรุณา เพิ่มยูนิตครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
New_Amulet
ตั้ง: 19 ตอบ: 408
คะแนน: 93
รายละเอียด

เรียน Webmaster

นิว พระเครื่อง รบกวนขอยูนิตเพิ่มตามแต่ Webmaster จะพิจารณาตามความเหมาะสมครับ

จะถ่ายภาพมาให้ชัดเจนที่สุดเพื่อตัดปัญหาพิจารณาจากภาพยากครับ (แนบภาพตัวอย่าง)

ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ ^ ^

ขอความกรุณา เพิ่มยูนิตครับ ขอความกรุณา เพิ่มยูนิตครับ
โพสต์เมื่อ ส. - 14 พ.ย. 2552 - 12:47.09
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
webmaster2
ตั้ง: 58 ตอบ: 2207
คะแนน: 286
รายละเอียด

ได้ทำการเพิ่มยูนิตให้แล้วครับ การที่สมาชิก แสดงความเห็น ตั้งหรือตอบกระทู้ต่างๆในเว็บพระ จะมีผลดีต่อท่านสมาชิกในการพิจารณาเรื่องต่างๆในวันหน้าครับ

อยากขอความร่วมมือให้ปรับปรุงขนาดภาพให้มีขนาดความสูงขององค์พระ 500px ขึ้นไปด้วยครับ เพราะหลายภาพนั้นยังมีขนาดเล็ก
ภาพมีความคมชัด แต่ขนาดอาจจะเล็กไปบ้าง

Photoshop วิธีตัดภาพให้ขนาดออกมาตามที่เรากำหนด โดย Crop ( สำหรับร้านค้า )
Photoshop วิธีลดขนาดไฟล์ภาพ โดย Save for Web
ACDSee วิธีตัดภาพ โดย Crop (สำหรับร้านค้า)
ACDSee วิธีลดขนาดไฟล์ภาพ โดย Convert File Format

โพสต์เมื่อ อา. - 15 พ.ย. 2552 - 20:14.05
ความคิดเห็นที่ 2:
New_Amulet
ตั้ง: 19 ตอบ: 408
คะแนน: 93
รายละเอียด

ขอบคุณมากครับ จะพยยามปรุบปรุงทุกอย่างให้เป็นไปตามนโยบายของ Web-Pra ครับ ^ ^

โพสต์เมื่อ จ. - 16 พ.ย. 2552 - 01:06.10