เหรียญห่วงเชื่อมอายุยืน หลวงปู่บุญหนา เนื้ออาปาก้าลงยา ปี๕๔ (ของเก๊เริ่มระบาดออกมาแล้ว) - webpra

หัวข้อ: เหรียญห่วงเชื่อมอายุยืน หลวงปู่บุญหนา เนื้ออาปาก้าลงยา ปี๕๔ (ของเก๊เริ่มระบาดออกมาแล้ว)

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เหรียญห่วงเชื่อมอายุยืน หลวงปู่บุญหนา เนื้ออาปาก้าลงยา ปี๕๔ (ของเก๊เริ่มระบาดออกมาแล้ว)
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
Nawapol_9
ตั้ง: 5 ตอบ: 20
คะแนน: 7
รายละเอียด

ตอนนี้พระหลวงปู่บุญหนา วัดป่าโสตถิผล จ.สกลนคร เิ่ริ่มมีราคาสูงมากขึ้นเพราะท่านเป็นพระปฏิบัติดีปฎิบัติชอบที่น่ากราบเคารพยิ่ง และมีลูกศิษย์ทั้งในประเทศและต่างประเทศนับถือท่านเป็นจำนวนมาก ดังนั้นเหรียญเก๊รุ่นที่แพงๆเริ่มออกมาอาละวาดแล้วครับ ผมเพิ่งได้มา 6 เหรียญ รุ่นเนื้ออาปาก้าลงยา(มีเฉพาะรุ่นกรรมการ) แต่คนขายบอกว่าเป็นเนื้อกะไหล่เงินลงยา(ซึ่งเนื้อนี้วัดไม่ได้สร้างครับ) ต้องบอกว่าด้านหน้าทำได้เหมือนมากครับ แต่ด้านหลังยังทำได้ห่างครับ โดยเฉพาะจุดตายคือห่วงเชื่อม **ของแท้เป็นห่วงเชื่อมจริงๆครับ ซึ่งเชื่อมหลังจากปั๊มเหรียญเสร็จ ส่วนของเก๊ไม่ได้เชื่อมครับ ปั๊มออกมาพร้อมเหรียญเลย จะสังเกตุได้ว่าห่วงด้านหลังแบนเรียบไปกับขอบเหรียญ และผิวเหรียญมีเนื้อเกินนูนขึ้นมาที่ขอบบนด้านขวา** (ผมได้ลงรูปแท้-เก๊มาประกอบให้เพื่อนๆดูด้วยครับ) หวังว่าคงเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่กำลังเสาะหาเรียญรุ่นนี้

เหรียญห่วงเชื่อมอายุยืน หลวงปู่บุญหนา เนื้ออาปาก้าลงยา ปี๕๔ (ของเก๊เริ่มระบาดออกมาแล้ว) เหรียญห่วงเชื่อมอายุยืน หลวงปู่บุญหนา เนื้ออาปาก้าลงยา ปี๕๔ (ของเก๊เริ่มระบาดออกมาแล้ว)
โพสต์เมื่อ ศ. - 16 พ.ย. 2555 - 14:20.41
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Nawapol_9
ตั้ง: 5 ตอบ: 20
คะแนน: 7
รายละเอียด

ภาพเพิ่มเติมด่านหน้า แท้-เก๊

โพสต์เมื่อ ศ. - 16 พ.ย. 2555 - 14:25.02
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
zand
zand (935) 171.99.3.181
ตั้ง: 83 ตอบ: 135
คะแนน: 16
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบคุณครับ  ผมจะได้ไม่โดน

โพสต์เมื่อ ศ. - 16 พ.ย. 2555 - 16:17.14
ความคิดเห็นที่ 3:
tengklang
ตั้ง: 21 ตอบ: 46
คะแนน: 2
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบคุณมากครับสำหรับวัคซีนดีๆๆ

โพสต์เมื่อ อ. - 20 พ.ย. 2555 - 18:28.11
ความคิดเห็นที่ 4:
พรายทอง
ตั้ง: 36 ตอบ: 109
คะแนน: 55
ร้านค้า:
รายละเอียด

ดูแล้วของเก๊สวยกว่าของแท้ซะอีก ไอ้พวกทำพระเก๊สงสัยมันจะตั้งใจทำ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ

โพสต์เมื่อ อา. - 24 มี.ค. 2556 - 15:14.49