เหรียญกลมเล็กหลวงปู่ทิม วัดโพธิ์สัมพันธ์ - webpra

หัวข้อ: เหรียญกลมเล็กหลวงปู่ทิม วัดโพธิ์สัมพันธ์

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เหรียญกลมเล็กหลวงปู่ทิม วัดโพธิ์สัมพันธ์
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
thawon
ตั้ง: 36 ตอบ: 25
คะแนน: 1
รายละเอียด

มาดูเหรียญกลม เล็ก วัดโพธิ์สัมพันธ์ ผิวไฟ เป็นเหรียญที่ไม่ได้ชุบนิเกิลเปรียบเทียบกับเหรียญที่ชุบนิเกิลกันนะครับ บล็อคนิยม หน้าไม่แตกครับ มีวงเดือนด้านหน้าทั้งด้านซ้ายและด้านขวา และมีวงเดือนที่ขอบเหรียญด้านในด้วยครับ ใบหน้าคมชัด ไรผมชัดเจน ส่วนด้านหลังเหรียญ ขอบเหรียญมีวงเดือนวิ่งบนขอบเหรียญชัดเจนครับ พื้นเหรียญด้านขวาจะมีเส้นขนแมววิ่งบางๆเหมือนสายฝน ต้องเอียงเหรียญส่องจึงจะเห็นครับ เหรียญวัดโพธิ์เป็นเหรียญขนาดเล็ก ที่สวยงามมากและน่าเก็บสะสมมากครับ ราคาก็ยังพอเก็บได้อยู่ครับ

เหรียญกลมเล็กหลวงปู่ทิม วัดโพธิ์สัมพันธ์ 	เหรียญกลมเล็กหลวงปู่ทิม วัดโพธิ์สัมพันธ์
โพสต์เมื่อ พฤ. - 29 พ.ย. 2555 - 23:23.58
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
thawon
รายละเอียด

เหรียญทองแดงชุบนิเกิล บล็อคนิยมครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 29 พ.ย. 2555 - 23:25.29
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
thawon
รายละเอียด

มีวงเดือนทั้งด้านซ้ายและด้านขวาครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 29 พ.ย. 2555 - 23:31.09
ความคิดเห็นที่ 3:
thawon
รายละเอียด

ใบหน้าหลวงปู่ทิมคมชัดเห็นไรผมชัดเจนครับ ส่วนด้านหลังเหรียญ ขอบเหรียญมีวงเดือนวิ่งบนขอบเหรียญชัดเจนครับ พื้นเหรียญด้านขวาจะมีเส้นขนแมววิ่งบางๆเหมือนสายฝน ต้องเอียงเหรียญส่องจึงจะเห็นครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 29 พ.ย. 2555 - 23:41.33
ความคิดเห็นที่ 4:
kook_kai
ตั้ง: 39 ตอบ: 265
คะแนน: 6
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบพระคุณมากเลยครับที่ชี้แนะเรื่องดีๆเช่นนี้ เยี่ยมเลยครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 05 ก.พ. 2556 - 11:25.05