นางญาดา อ่อนสมจิต - ลูกเจ้าแม่จามเทวี เรื่องยังไม่จบ กระทู้หายไปไหนครับ - webpra

หัวข้อ: นางญาดา อ่อนสมจิต - ลูกเจ้าแม่จามเทวี เรื่องยังไม่จบ กระทู้หายไปไหนครับ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

นางญาดา อ่อนสมจิต - ลูกเจ้าแม่จามเทวี เรื่องยังไม่จบ กระทู้หายไปไหนครับ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
dongfangbubai
ตั้ง: 6 ตอบ: 74
คะแนน: -12
รายละเอียด
เรื่องยังไม่จบ เงินยังไม่ได้คืน ไม่ทราบว่าทางเว็บพระ ยืนตรงกลาง หรือว่าเข้าข้างนางญาดา ขายพระเก้กันแน่ครับ ทำไมสนับสนุนคนเลวๆ ล่ะครับ กรรมเวรมีจริงนะครับ

ผมจะเอาพระไปทำอะไรมาล่ะครับ เช่าแล้วเก็บไว้ไม่ได้ทำอะไรเลย พอให้ผู้ใหญ่ดูเขาก็บอกว่าเก้ เลยมาดูที่เว็บ มีการแขวนป้ายเก้ หลังจากที่ผมเช่า นึกแล้วว่านางญาดา ต้องมาไม้นี้ จะเอายังไงกันแน่ครับ ตกลงจะไม่คืนเงิน เพราะพระี่คืนไปเอาไปทุบไปทำลายเอง แล้วมาโบ้ยว่าผมทำ หรือไงครับ ผมต้องการเงินคืน จะทำไปทำไมล่ะ

--------------------------------------------------------
ถึง:
ณ วันที่ พ. - 12 ธ.ค. 2555 - 18:05.49
จาก:
หัวเรื่อง: RE: ส่งพระคืนลูกเจ้าแม่จามเทวีแล้วครับ ยังไม่มีการโอนเงินคืนครับ จาก dongfangbubai

ต้องเครียร์ให้เรียบร้อยก่อนครับถึงจะโอนได้ ซึ่งเบื้องต้น ผู้ขายแจ้งว่า สภาพไม่เหมือนเดิม ให้ทางทีมงานระงับการโอนคืนชั่วคราว

ตอนนี้ได้สอบถามเพิ่มเติม ว่าตกลงแล้วได้รับหรือยังเพราะ EMS ที่ทางคุณให้มาเป็นเพียงการ ออกใบแจ้ง  จึงทำให้สับสน

และไม่ทราบว่า  ทางคุณ dongfangbubai พระได้นำไปทำอะไรมารึเปล่าครับ

นางญาดา อ่อนสมจิต - ลูกเจ้าแม่จามเทวี  เรื่องยังไม่จบ กระทู้หายไปไหนครับ นางญาดา อ่อนสมจิต - ลูกเจ้าแม่จามเทวี  เรื่องยังไม่จบ กระทู้หายไปไหนครับ
โพสต์เมื่อ พ. - 12 ธ.ค. 2555 - 22:52.17
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

เอาเป็นว่า ทางทีมงานจะให้ทั้งสองฝ่ายได้พูดคุยกันผ่านกระทู้นี้ ว่าตกลงแล้วข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร และทางทีมงานจะสรุปผลอีกครั้ง จะได้สบายใจกัน ทางทีมงานไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.web-pra.com/Auction/Show/2021900

- คุณ dongfangbubai ได้เช่าขุนแผน กรุบ้านกร่าง พิมพ์สิบเอก จากคุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวีฅ
( หลังจากนั้นทางทีมงานฝ่ายตรวจสอบได้พบเห็น พิจารณาแล้วว่าไม่แท้ จึงขึ้นป้ายพระไม่แท้ใน วันที่ 17 ต.ค. 2555 )

- คุณ dongfangbubai มีความประสงค์ขอคืน และให้ทางทีมงานช่วยประสานงานให้ และได้ตั้งกระทู้ขึ้นมา 1 กระทู้
- คุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวี ยินดีรับคืน และขอให้ทางทีมงานลบกระทู้ออก เพราะเกิดความเสียหาย โดยมีความประสงค์ให้คุณ dongfangbubai ส่งพระคืนให้เรียบร้อยก่อนและจึงโอนเงินกลับให้
- คุณ dongfangbubai กลัวว่าส่งพระคืนแล้วจะไม่ได้รับเงินคืน อยากให้ทางทีมงานเป็นสื่อกลางรับเงินไว้ก่อน
- ทางทีมงานยินดีประสานงานให้ พร้อมแจ้งให้คุณ dongfangbubai ถ่ายภาพก่อนส่งกลับ
- คุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวี ยินดีทำตาม โดยโอนเงินเข้ามาพักไว้ที่ทางเว็บพระ จำนวนเงิน 4060 บาท เมื่อโอนมาเรียบร้อยแล้ว จึงขอให้ทางทีมงานช่วยลบกระทู้ที่เกิดความเสียหาย
- ทางทีมงานลบให้เพราะเห็นว่ามีความรับผิดชอบ ทำตามกฏเกณฑ์ที่ได้ตั้งไว้
- คุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวี เมื่อได้รับพระแล้วจึงแจ้งขอระงับการโอนกลับชั่วคราว เพราะสภาพเปลี่ยนไปพระถูกนำไปล้างมา และส่งภาพเปรียบเทียบให้ดู
- คุณ dongfangbubai ได้ส่งพระคืนเรียบร้อย ขอให้ทางทีมงานโอนกลับ
- ทางทีมงานแจ้งว่า ต้องเครียร์ให้เรียบร้อยก่อนครับถึงจะโอนได้ ซึ่งเบื้องต้น ผู้ขายแจ้งว่า สภาพไม่เหมือนเดิม

และภาพทั้ง 2 ฝ่ายโพส เป็นสภาพคนละอย่าง ดังนั้นก็ขอให้พูดคุยกันด้วยเหตุผล ใช้วาจาที่เหมาะสม แล้วทางทีมงานจะพิจารณาสรุปให้อีกครั้งครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 01:09.11
ความคิดเห็นที่ 2:
webinfo
รายละเอียด

ภาพที่ผู้ขาย ส่งเข้ามาครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 01:11.24
ความคิดเห็นที่ 3:
รายละเอียด

ไม่ได้ล้างครับ ผมจะล้างทำไม พระซื้อมาเก็บไว้กับน้อง ไม่เคยได้แกะออกมา ถ้าลัางคุณก็ล้างเองแหล่ะ ตกลงหาเรื่องไม่จ่ายใช่ไหม

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 01:37.44
ความคิดเห็นที่ 4:
รายละเอียด

เป็นครูบาอาจาร์ย ความซื่อสัตย์ไม่มีเลย กรรมเวรทำไว้ ก็รู้แก่ตัวเองแหล่ะครับ ไม่ต้องรอชาติหน้า พระก็ตามรูปที่ถ่ายก่อนห่อครับ มีเหตุผลอะไรที่ต้องล้างพระ ใครเขาล้างพระกรุกันครับ เหตุผลฟังไม่ขึ้น

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 01:40.38
ความคิดเห็นที่ 5:
รายละเอียด

ปรัปแสงดู พระที่รับมาจากคุณ กับพระที่ผมส่งไป เหมือนกันไหมครับ ล้างทำไม มีเหตุผลอะไรต้องล้าง ผมอยากได้เงินคืนนะครับ จะล้างทำไม ล้างทำไม เปลี่ยนสภาพพระทำไม ถามหน่อย ไม่น่าเชื่อว่าจะเจอคนแบบนีื เอาเงินคืนมา

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 01:51.48
ความคิดเห็นที่ 6:
รายละเอียด

ขอถามคุณ webmaster หน่อยครับ common sense น่ะครับ

1.พระกรุ ใครเขาล้างกัน

2.ถ้าผมล้างพระแล้ว รู้ทั้งรู้ว่า พระเปลี่ยนสถาพ ดันส่งคืน เจ้าของก็ไม่คืนเงินอยู่แล้ว ผมจะส่งคืนไปทำไมครับ

พระองค์นี้เก้ ไปขายต่อที่ไหนก็ไม่ได้แล้ว ถ้านางญาดาจะทำลายเอง เพื่อหาข้ออ้างไม่คืนเงิน ไม่ดีกว่าหรือครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 02:06.07
ความคิดเห็นที่ 7:
ลูกเจ้าแม่จามเทวี
ตั้ง: 6 ตอบ: 32
คะแนน: 2
รายละเอียด

โดยปกติกฏการคืนพระจะแท้หรือสาระสำคัญในการปฏิบัติคือ
1. แจ้งให้ผู้ตั้งประมูลทราบทันทีในการขอคืนพระ หลังจากรับพระ โดยมีระยะเวลาไม่เกิน 3-7 วัน หลังจากการรับพระเครื่องนั้นๆ หรือ จากการรับใบแจ้งของไปรษณีย์

-(แต่กรณีนี้พระเก๊รับประกันดิฉันก็ไม่มีปัญาหา)
2. ผู้ชนะประมูล ต้องส่งพระคืนให้ผู้ตั้งประมูลก่อน โดยอาจขอที่อยู่ในการจัดส่งพระคืน หรือใช้ที่อยู่ของผู้ฝากส่งตามกล่องพัสดุที่เราได้รับก็ได้ พร้อมแจ้งหมายเลขบัญชีในการโอนเงินคืน และควรแจ้งเลขที่ในการจัดส่งให้ผู้ตั้งประมูลทราบด้วยทุกครั้งหลังการจัดส่งพระคืน

- แต่นี่ยังยอมโอนเงินให้ก่อนแต่อย่างว่าค่ะใครเค้าจะมายอมให้คุณในเมื่อพระที่คุณจะส่งมาจะมีสภาพเป็นอย่างไรเลยให้ทางเวปมาสทางทีมงานที่เคารพเป็นสื่อกลางและทางทีมงานก็เป็นสื่อกลางที่ยอดเยี่ยมมาก)

3. ผู้ตั้งประมูล เมื่อได้รับพระคืนแล้ว ตรวจสอบพระว่าเป็นพระองค์เดิม สภาพเดิม แล้งจึงโอนเงินคืนเต็มจำนวนภายในระยะเวลาไม่เกิน 3 วัน เช่นกัน
- ตรวจสอบแล้วค่ะเป็นพระองค์เดิมแต่ไม่เหมือนเดิม อย่างที่คุณบอกพระเก๊ใช่ค่ะ แต่ยังไงก็ต้องขอคืนสภาพเดิมคุณจะอ้างว่าจะอ้างว่าคุณจะฝากน้องอะไรดิฉันไม่รู้ ใครจะรู้ละค่ะ แต่ขอยืนยันค่ะว่า ดิฉันก็ไม่โง่พอที่จะเอาพระที่คุณคืนกลับมา เอาไปขายให้ใคร อออีกอย่างนะค่ะหากดิฉันไม่คิดจะคืนเงินดิฉันจะโอนไปเพื่อ.........

4. พระที่ส่งคืนต้องอยู่ในสภาพเดิมนะครับ ถ้าสภาพเปลี่ยนไป ผู้ตั้งประมูลสามารถไม่ขอรับคืนได้ ดังนั้น ในพระที่ราคาสูงๆ ก่อนการส่งคืน ควรมีการถ่ายรูปไว้ในหลายๆมุม เผื่อไว้ใช้กรณีมีปัญหาต่างๆตามมา 
*****หากปัญหายังไม่เครียร์แล้วท่าก็ยัง งุ่งๆงิิ้งดิฉันก็จะส่งพระกลับไปให้ทางเวปมาสเตอร์ตรวจสอบก็ได้ค่ะดิฉันแฟร์เสมอ

ปัญหานี้มีทางออกครับ จะเป็นอย่างไรมาติดตามกันนะค่ะ
โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 04:45.16
ความคิดเห็นที่ 8:
รายละเอียด

ตลกมากค่ะ ออดิฉันยังไม่แต่งงานค่ะ เจ้าพระคุณ อย่าโกรธตัวเองหรือผู้อื่นจนต้องเปลี่ยนคำนำหน้า ให้ใครเป็น"นาง"ซิค่ะ เงินนะใครก็อยากได้เอางี้ไหมละดิฉันให้เวปมาสเตอร์นำเงินจำนวน4000ที่โอนไป "เอาไปทำบุญให้เด็กพิการหรือคนด้อยโอกาศได้นะค่ะ เรื่องเงินไม่นะโอนให้ก็ต้องการคืน แฟร์ให้แล้วยังจะมางุ้งๆงิ้งอีก จอยกล้าทำก็กล้ารับออกมารับผิดชอบแล้ว "ขอเบอร์คุณในกล่องข้อความให้คุณมาเครียร์2-3ครั้งละสงสัยกลัวเสียงจอยหรอค่ะ ถึงไม่กล้าให้ แต่เก่งที่แป้นพิมพ์เรื่องนี้คงต้องยอมนะค่ะ เรื่องการบรรยาย นะค่ะเพราะจอยชอบความจริงไม่หมกเม็ดค่ะ ออ สติดีอยู่ค่ะไม่ชอบทำร้ายของๆตัวเองหรือผู้อื่นค่ะท่านไม่จำเป็นต้องมาทำลายพระคิดได้เนาะ 5555 

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 04:55.01
ความคิดเห็นที่ 9:
รายละเอียด

ไม่อายค่ะไม่กลัวความจริงค่ะกล้าแสดงค่ะจะผิดจะถูกอยู่ที่ตนค่ะ พิจารณา เลยค่ะให้ความเป็นธรรมด้วยละกันค่ะ เงินบอกแล้วว่าสำคัญ แต่หากมันไม่ยุติธรรมใครเค้าจะให้อย่างที่คุณบอกเงินตั้ง4,000บาท อะเนาะ หากไม่ได้รับความยุติธรรมก็เอาให้เวปมาสเตอร์จัดการละกันค่ะไม่มากพอไม่น้อยเกินเอาไปซื้อของแจกให้สมาชิกร่วมตอบคำถามยังจะสร้างสรรค์กว่าหลายเท่าค่ะ แฟร์ดีไหมค่ะ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 04:59.35
ความคิดเห็นที่ 10:
รายละเอียด

ออแล้วคุณจะปรับแสงไปทำไมละค่ะภาพนี้จอยถ่ายจากแสงแดดธรรมชาติไม่มีการปรับคุณจะปรับให้คุณดูดีหรือพระดูดีละค่ะ แต่พระที่ส่งคืนมาสียิ่งกว่าพระโดนล้างแช่น้ำมา ที่คุณถามว่าเขาล้างพระกรุไปทำไมล้องไปค้นในกูเกิลไหมละค่ะ ^ ^

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 05:02.28
ความคิดเห็นที่ 11:
รายละเอียด

เช่นกันค่ะขอบคุณค่ะที่บอก ชี้ด่าว่าไปเถอะค่ะคนอื่น เคยหันกลับมามองไหมค่ะว่าชี้ไปว่าเค้า1นิ้ว ส่วนนิ้วที่เหลือชี้กลับว่าด่าตัวเองนะค่ะ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 05:05.11
ความคิดเห็นที่ 12:
รายละเอียด

ภาพนี้ก็เป็นภาพของคุณเองนะค่ะดิฉันไม่ได้ปรับแสงอะไรเลย ดูภาพจากด้านล่างที่คุณวางกระดาษทิชชู่ซิค่ะ นี่แหละค่ะ กรรมคือการกระทำ ละค่ะ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 05:09.47
ความคิดเห็นที่ 13:
รายละเอียด

เป็นนายอำเภอหรอค่ะคุณเจ้าขาอย่ามาเปลี่ยนคำนำหน้าและนามสกุลซิค่ะพิมพ์ชื่ออะไรก็ทำให้ถูกค่ะ ^ ^ ยังไม่อยากเป็น นางงง ค่ะ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 05:11.56
ความคิดเห็นที่ 14:
รายละเอียด

เชื่อแล้วว่าวงการพระเครื่องมีแต่เสือ สิงห์ กระทิง แรด วันนี้มาเจอลูกเจ้าแม่ เป็นกรรมเวรจริงๆครับ รูปถ่ายในบ้าน นอก บ้าน กล้องมือถือที่ถ่ายที่สถานีไปรษนีย์ กะกล้องดิจิตอล แสงสีมันจะเหมือนกันได้ไงครับ เด็กเลี้ยงควายมันยังรู้น่ะ แล้วก็ไม่ได้ซีดเผือด เหมือนรูปที่คุณเอากรดสาดพระ แล้วเอามาถ่าย โกหกพกลม ตกลงไม่จ่ายเงิน ใช่ไหมครับ ไม่เป็นไรครับ

เหตุผลของผมคือ 2 ประการนี้

1.พระกรุ ใครเขาล้างกัน

2.ถ้าผมล้างพระแล้ว รู้ทั้งรู้ว่า พระเปลี่ยนสถาพ ดันส่งคืน เจ้าของก็ไม่คืนเงินอยู่แล้ว ผมจะส่งคืนไปทำไมครับ

ถ้าไม่คืนเงิน ไม่เป็นไรครับ แล้วเจอกัน

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 10:19.39
ความคิดเห็นที่ 15:
รายละเอียด

เรียน เว็บมาสเตอร์ กรุณาอย่าลบกระทู้นี้ทิ้งนะครับ ค้างไว้อย่างนี้ ส่วนกระทู้เก่าผมแค๊ปเก็บไว้แล้ว

เงินผมไม่เอาครับ แต่ต้องการความถูกต้อง คนดีโดนคนเลวคนไร้ยางอายรังแก

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 10:24.50
ความคิดเห็นที่ 16:
รายละเอียด

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)

ยา เทวี จามะเทวีนามิกา อภิรูปา อะโหสิ

ทัสสะนียา ปาสาทิกา พุทธสาสะเน จะ อะภิปะสันนาสา

อะตีเตเมตตายะ เจวะ ธัมเมนะ จะ หริภุญชะยะ ชานิยา รัชชัง

กาเรสิ หริภุญชะยะนะคะระ วาสีนังปิ มะหันตัง หิตะสุขัง

อุปปาเทสี อะหัง ปะสันเนนะ เจตะสาตัง วันทามิ สิระสา สัพพะทาฯ

ต่อหน้าพระแม่จามเทวี ถ้าผมล้างพระขอให้ผมตายโหง รถทับหัวขาดกระเด็น ภายใน3วัน7วัน ถ้านางญาดา อ่อนสมจิตล้างพระ ก็ขอให้ตายโหง รถทับหัวขาดกระเด็น ภายใน3วัน7วัน เช่นกัน

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 10:38.49
ความคิดเห็นที่ 17:
รายละเอียด

common sense = ภูมิปัญญาพื้นฐาน ถ้านางญาดา อ่อนสมจิตต์ ยังมีอยู่

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 11:00.13
ความคิดเห็นที่ 18:
รายละเอียด

กรดที่ราด ยังตกเป็นจุดขาวๆ บนพื้นโต๊ะที่นางญาดา อ่อนสมจิตต์ ถ่ายรูปด้านหลังพระ โปรดสังเกต ด้านซ้ายบองรูป

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 11:03.20
ความคิดเห็นที่ 19:
รายละเอียด

ฟ้องด้วยรูป กรดที่ใช้ล้างพระ ยังไม่แห้ง ตกเป็นจุดๆบนโต๊ะบ้านนางญาดา อ่อนสมจิตต์

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 11:09.05
ความคิดเห็นที่ 20:
รายละเอียด

เจ๊วีนนนนนนนซะแตกเลย ค่ะ ชัดเจนมากๆๆค่ะ 

ตามสบายค่ะพร้อมเสมอค่ะศาลไดก็บอกมาเลย อย่างที่บอกไปไม่เคยกลั่นแกล้งค่ะ แล้วเรื่องเป็นครูนะค่ะ ไม่ต้องนำมาอ้างหรอกค่ะ การจะเป็นคนหากไม่มีความซื่อสัตย์ ก็อยู่อาชีพไดๆไม่ได้อย่าว่าแต่ครูเลยนะค๊ะ ^-^ คนอย่างดิฉันตรงอยู่แล้วก็บอกแล้วไงค่ะโอนให้แล้วคุณก็ไปตกลงกับใจคุณเองหรือตกลงไม่ได้ก็แล้วแต่ค่ะ พระเอามาคืนไม่อยู่ในสภาพเดิม คุณบอกพระเก๊ดิฉันก็รับผิดชอบต้องการพระที่อยู่ในสภาพเดิมเพื่อนำไปคืนเขาเช่นที่คุณอยากคืนดิฉัน แต่พอมาเป็นสภาพนี้พระอิทร์หรม ยมยักษก์ษาจะใจดีมีเมตตา ใครเขาจะคืนให้ดิฉันละค่ะ บอกไปแล้วไงค่ะ เงินไม่ใช่น้อยๆ คุณก็รู้อยู่เต็ม "อก"

เรื่องขี้หมูรา ขี้หมาแห้ง

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 12:27.21
ความคิดเห็นที่ 21:
รายละเอียด

สาธุ๊ค่ะ ^-^น่าสงสารเจ้าแม่นะค่ะที่ต้องมารับคำสาบาน แต่แม่ไม่เคยทำร้ายใครหรอกค่ะ อย่างน้อย ท่านก็มีจิตใจเมตตา มีความซื่อตรงค่ะ ออ เรื่องสาบานนะ มีกันทั่วบ้านทั่วเมืองนะค่ะ ใจร่มๆนะค่ะอย่าเอาพระแม่ท่านมาโยงคุณเลยนะค่ะ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 12:34.31
ความคิดเห็นที่ 22:
รายละเอียด

ตกลงไม่จ่ายคืน ใช่ไหม....แค่นั้น จบ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 12:40.19
ความคิดเห็นที่ 23:
รายละเอียด

Webmaster กรุณา อย่าลบกระทู้นี้นะครับ เพราะกำลังดำเนินการทางกฏหมายครับ ส่วนกระทู้เก่า ผมแค๊ปเก็บเอาไว้แล้วครับ ไม่มีปัญหา

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 12:49.08
ความคิดเห็นที่ 24:
รายละเอียด

เรียน เว็บมาสเตอร์

ผมจะล้างพระทำไมครับ แล้วถ้ารู้ว่าพระล้างผมจะส่งไปทำไมครับ ผมอยากจะทะเลาะกับเขาทำไมครับ เงินอยู่กับมือเขา อำนาจตัดสินใจคืนเงินอยู่กับเขา ถ้าพระล้าง ผมจะส่งไปให้เขาด่าทำไมครับ ผมแค่อยากได้เงินคืน ความถูกต้อง ความเป็นธรรม  ไม่อยากทะเลาะเบาะแว้งใดๆทั้งสิ้น ผมเช่ามา 5000 กว่าองค์ ไม่รวมจากในร้านอีกเกือบ2000องค์ ผู้ขายทุกท่านรู้จักผมดี 

เขาปฏิเสธการคืนเงินตั้งแต่ครั้งแรกที่โืทรศัพท์ไปแล้วล่ะครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 13:35.31
ความคิดเห็นที่ 25:
รายละเอียด

รูปถ่ายตอนส่งไปรษณีย์ครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 14:49.54
ความคิดเห็นที่ 26:
รายละเอียด

บุคคลอันตราย
บุคคลที่พฤติกรรมไม่เหมาะสม มีเจตนาที่เอารัดเอาเปรียบต่อเพื่อนสมาชิกด้วยกัน หรือจัดอยู่ในกลุ่มมิจฉาชีพ

นางสาว ญาดา อ่อนสมจิตร / ลูกเจ้าแม่จามเทวี / ลูกเจ้าแม่จามเทวี 1 / ลูกเจ้าแม่จามเทวี 2 / ลูกเจ้าแม่จามเทวี 3

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 14:58.22
ความคิดเห็นที่ 27:
รายละเอียด

โอ้โฮ...เปิดประมูล 229 รายการ พระมีไม่ถึง100องค์ วนไปเวียนมา เก้ 13 รายการ 13%

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 21:17.32
ความคิดเห็นที่ 28:
รายละเอียด

เอาพี่ความคิดพี่เขามาตีความ แบบนี้ละเมิดสิทธิ์มากๆค่ะเล่นส่งข้อความไม่รู้ต้นชนปลายบอกข้อความเท็จให้ลูกค้าคุณมากกว่าที่ไม่น่าจะอยู่ในเวป

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 22:30.18
ความคิดเห็นที่ 29:
รายละเอียด

ผมไม่ได้ขายพระครับ ไม่มีลูกค้า ทุกอย่างเป็นอีเมลล์จริง ตรวจสอบจากสมาชิกเจ้าของเมลล์ได้ครับ

บุคคลอันตราย
บุคคลที่พฤติกรรมไม่เหมาะสม มีเจตนาที่เอารัดเอาเปรียบต่อเพื่อนสมาชิกด้วยกัน หรือจัดอยู่ในกลุ่มมิจฉาชีพ

นางสาว ญาดา อ่อนสมจิตร / ลูกเจ้าแม่จามเทวี / ลูกเจ้าแม่จามเทวี 1 / ลูกเจ้าแม่จามเทวี 2 / ลูกเจ้าแม่จามเทวี 3

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 23:01.15
ความคิดเห็นที่ 30:
เต้ย_พฤกษา
ตั้ง: 23 ตอบ: 98
คะแนน: 97
รายละเอียด

เรียน เวปมาสเตอร์ และสมาชิกเวปพระครับ ผมเต้ย พฤกษาครับ การที่คุณส่งข้อความมาแจ้งผม ว่าคุณญาดาเป็นบุคคลอันตราย แล้วผมได้ตอบข้อความคุณไปเรื่องกล้อง ที่ผมเคยซื้อจากคุณญาดา แล้วบอกว่าคุณญาดา คืนเงินช้า ในความหมายของผมคือ ช้ากว่าปกติที่เขาทำกัน คือได้รับของแล้วไม่เกิน 1-2 วันน่าจะโอนคืน แต่คุณญาดาก็คืนเงินผม ภายใน 5 วันพอดีตามกฎของเวป ในความคิดผมคือมันช้าไป แล้วที่ผมบอกว่าคนอย่างคุณญาดาไม่ควรอยู่ในเวป ผมผิดเองที่ตอบไปอย่างนั้น เพราะว่าผมไม่รู้สาเหตุ ผมนึกว่าคุณถูกคุณญาดาโกง เลยตอบไปอย่างนั้น เรื่องที่คุณทะเลาะกันอยู่ผมไม่รู้ว่าใครผิดใครถูก แต่ผมเห็นคุณเอาคำพูดที่ผมตอบคุณมาโพสทำให้ผมเสียหายและเข้าไปเกี่ยวข้องไปด้วย การตอบเมลเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมที่บอกคุณ คุณไม่น่าจะเอามาโพสและเอามาประจานคนอื่นแบบนี้ ยังไงผมต้องขอโทษคุณญาดาด้วยน่ะครับ ที่ไม่สอบถามให้ดีก่อน จากการพูดคุยและสอบถามเพื่อนสมาชิกที่เคยเช่าพระคุณญาดาไป ก็เห็นทุกท่านบอกว่าคุณญาดาก็เป็นคนดีคนหนึ่งน่ะครับ สุดท้ายผมขอให้คุยกันด้วยเหตุผลน่ะครับ และยังไงต้องขออภัยคุณญาดาอีกครั้งน่ะครับ ที่ใจร้อนตอบเมลไปทำให้คุณญาดาเสียหาย ต้องขอโทษจากใจจริงครับ ขอบคุณครับ เต้ย พฤกษา

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 23:05.48
ความคิดเห็นที่ 31:
รายละเอียด

ผมถูกโกงครับ ส่งพระคืนเธอไป เ๊ธอเอาไปแปลงสภาพ เพิ่อหาเรื่องไม่คืนเงินครับ นี่คือความสัตย์จริงครับ ขอโทษที่ไม่ได้ขออนุญาติคุณก่อน และขอบคุณสำหรับความอนุเคราะห์ครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 13 ธ.ค. 2555 - 23:10.10
ความคิดเห็นที่ 32:
รายละเอียด

สงสัย เป็นครูสอนเคมี

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 00:19.19
ความคิดเห็นที่ 33:
บอยบอล
ตั้ง: 121 ตอบ: 1765
คะแนน: 210
รายละเอียด

ผมไปเคาะนางเสน่ห์จันทร์ใว้ เพราะเห็นว่าพิมพ์พอไปได้ อยากดู

แต่ไม่เคยหวังของฟลุค...

และไม่เชื่อสิ่งที่คนขายบอกว่าไม่ทราบที่ ไม่ทราบกรุ เก่ามากกกๆๆๆ .......มาสไตล์แบบนี้ผมไม่เชื่อ

เพราะคนที่กล้าที่จะมาตั้งประมูลพระ อย่างน้อยคุณก็ต้องมีความรู้บ้าง พระเนื้อดินกรุหลักๆ พิมพ์หลักๆ คุณจะไม่รู้จักเชียวหรือ.....ถูกต้องมั้ย

ระบบเวปมีรองรับ

- โอนเงินให้เวปถือใว้

- ได้รับพระมา ดูแล้วเก๊ ไม่ชอบ

- แล้วรีบแจ้งเวปให้ระงันการโอนเงินให้ผู้ขาย

- ตอนกำลังแกะพระออกจากพัสดุไปรษณีย์ ควรถ่ายรูปแบบ VDO คือ ภาพเคลื่อนไหวใว้ด้วย เพิ่อหลีกเลี่ยงปัญหาหลายๆ อย่างที่จะตามมาได้ครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:28.44
ความคิดเห็นที่ 34:
รายละเอียด

ขอบพระคุณครับ สำหรับคำแนะนำ คนเราสมัยนี้ เลวจริงๆครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:48.56
ความคิดเห็นที่ 35:
Doodee47
ตั้ง: 2 ตอบ: 4
คะแนน: 0
รายละเอียด

ขอบคุณที่ส่งเมลมาเตือนให้ตรวจสอบพระของคุณญาดา ที่ผมประมูลได้มาในราคา19,000บาทhttp://www.web-pra.com/Auction/Show/1925187แต่ขอออกตัวไว้เลยว่าแม้จะเก๊ผมก็ไม่คืนถือเสียว่าเป็นค่าครูค่าวิชาไปถ้าจะโทษก็ต้องโทษความตาถั่ว ความโลภอยากได้ของแพงในราคาถูกจนขาดความรอบคอบในการพิจารณาพระและที่สำคัญผมอายเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆที่จะต้องมาประจานความไก่อ่อนของตัวเอง คติประจำใจผมคือ"โปรดเอื้อเฟื้อแก่ เด็ก สตรี และคนชรา" ลูกผู้ชายอกสามศอกกินเหล้าหมดเยอะกว่านี้นะครับ คนสามจำพวกนี้ ไม่ควรทะเลาะด้วยเป็นอย่างยิ่ง ถึงเราถูก ก็ไม่มีใครว่าเราดี"กัมมุนาวตตีโลโก"สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม แค่ถูกหนามกุหลาบตำ จะใจดำฟันต้นกุหลาบทิ้งเลยเชียวหรือ หนักแน่นและอดทนคือ ลูกผู้ชายตัวจริง 

โพสต์เมื่อ ส. - 15 ธ.ค. 2555 - 01:03.15
ความคิดเห็นที่ 36:
รายละเอียด

แล้วความถูกต้อง อยู่ตรงไหน ศักดิ์ศรีของความเป็นคน อยู่ตรงไหนครับ เรื่องนี้ พระเก้ก็ส่วนหนึ่ง แต่ที่รับไม่ได้คือ เธอเอาพระไปราดกรด แล้วใส่ความว่าผมล้างพระนี่สิครับ อย่าเอาความเป็นเพศแม่มาอ้าง เวลาทำชั่วสิครับ ดีชั่ว ไม่เลือกเพศหรอกครับ ถ้าคุณปล่อยให้หญิง เด็ก และคนชราที่ชั่ว เกลื่อนสังคม สังคมจะอยู่อย่างไรครับ

ถ้าขอเงินไปซื้อหนมเส้นกินที่เพิงแถวๆวังผางกันดีๆ ผมไม่ว่าหรอกครับ แต่อย่าใช้เล่ห์กลมายาสาไถ อ่านแล้วจะอาเจียรน่ะครับ "ใจ"เธอก็รู้อยู่ว่าทำกรรมชั่วอะไรลงไป ไม่จบง่ายๆครับ ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้ครับ ผมจะดำเนินคดีความให้ถึงที่สุดครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 15 ธ.ค. 2555 - 01:27.07
ความคิดเห็นที่ 37:
ศีตะปันย์
ตั้ง: 35 ตอบ: 1428
คะแนน: 157
ร้านค้า:
รายละเอียด

เรื่องราวแบบนี้ ต้องมีคนใดคนหนึ่่งพูดปดแน่นอน...คนไม่ทราบเรื่องคงออกความเห็นอะไรไม่ได้

รู้อย่างเดียวว่าพระองค์นี้ไม่ดีแน่นอนครับ.......ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ  ด้วยความเคารพ

โพสต์เมื่อ ส. - 15 ธ.ค. 2555 - 10:18.59
ความคิดเห็นที่ 38:
หนุ่ยพุทธบูชา
ตั้ง: 188 ตอบ: 863
คะแนน: 367
รายละเอียด

โดยส่วนตัว... ไม่เคยรู้จัก! ทั้ง ๒ ท่าน กระทู้นี้ ผมเข้ามาอ่านตั้งแต่แรกๆ และเห็นว่า " เวปฯมาสเตอร์ ได้รับทราบแล้ว และ ได้ตอบไปในความคิดเห็นที่  ไปแล้ว "  

โดยให้ ทั้ง 2 ฝ่าย. พูดคุยกันด้วยเหตุผล ใช้วาจาที่เหมาะสม แล้วทางทีมงานจะพิจารณาสรุปให้อีกครั้ง

ผมเป็น " คนนอก " ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ไม่สามารถตัดสิน ผิด - ถูก ได้นะครับ. แต่..ในฐานะคนกลางก็เลยมองอะไร? ที่เป็นกลางๆ

ทั้ง ๒ ท่านทำใจเย็นๆ แล้วลองมานั่งอ่าน ความคิดเห็นของคนกลางบ้างนะครับ. เผื่อ...จะเป็นทางออกที่ เหมาะสมนะครับ.

กรณี.นี้..! ทำให้ผมคิดถึง..เหตุการณ์ เมื่อ. ปี ๕๓ เรื่อง. " บุรุษฯ ชุดดำ "  ใครๆ ก็เห็นว่า " มีตัวตนอยู่จริง แต่..ไม่มีใคร? ฝ่ายไหน? ยอมรับ..ว่า กองกำลังนั้นเป็นของตน..." โยนกันไป..โยนกันมา..ทุกวันนี้..ก็ยังเป็นปริศนา?ว่า " เขาเป็นใคร? "

แต่..เหตุการณ์ในกระทู้นี้ ก็เป็น..ปริศนา? เหมือนกัน  สำหรับคนนอกอย่างผม.

โดยส่วนตัว..ผมว่า..ทั้ง ๒ ท่าน น่าจะพูด-คุย หาทางออกกันได้นะครับ.   ใจเย็นๆ..แล้วกลับไปเริ่มต้นกันใหม่..นะครับ

เริ่มต้น...จาก เขียนข้อความที่ สุภาพ เหมาะสม ไปก่อนว่า " พร้อม..ที่จะพูด-คุยกัน ตกลงกัน หาทางออกร่วมกัน แล้ว ค่อยต่อโทรศัพท์ คุยกัน อย่าใช้อารมย์ , อลุ้ม-อล่วย , หยวนๆ กันบ้าง! ขออภัย! และให้ อภัย! กัน นะครับ.คนไทย..ใช้ภาษาไทย..น่าจะคุยกันได้

เพราะเท่าที่อ่านมา

- ฝ่ายผู้ขาย..ก็ยอมรับว่า พระไม่ดี ,เป็นพระฯสายที่ไม่ถนัด! เป็นบทเรียนว่า จะไม่รับของคนอื่นมาขายให้อีก(เข็ดแล้ว) และ รับผิดชอบด้วยการโอนเงินไปไว้ที่เวปฯแล้ว..เพียงแต่..พระฯ เปลี่ยนสภาพไป..(จากผลงาน..ของบุรษฯชุดดำ)

- ฝ่ายผู้ซื้อ..ก็บอกว่า ส่งไปสภาพเดิม.. ที่เสียหาย , เปลี่ยนสภาพไปก็เป็นฝีมือของ..บุรุษฯชุดดำอีกนั่นแหล่ะ..

แนวทาง..ของผมก็คือ..การแสดง..ความรับผิด-ชอบร่วมกันครับ. ๖๐ / ๔๐ หรือ. ๗๐ / ๓๐ คงจะเข้าใจกันนะครับ.ว่าผมหมายความว่าอย่างไร? แล้วจบๆกันไป..ต่างคนต่างไปประกอบสัมมา-อาชีวะ ตามปรกติ. ดืไหมครับ. ถ้าคิดว่า..แนวทางนี้..ok. ก็เริ่มกันเลยนะครับ.

ส่วน..กระทู้!..ที่เขียนๆกันมาก็ให้มันแล้วๆกันไปนะครับ. ถือว่าเป็นประสพการณ์จริง.ที่ผ่านมา..แล้วมันก็ผ่านไป..เราไม่สามารถกลับไปแก้ไข? อดีตได้  แต่..เราสามารถกำหนด อนาคตได้นะครับ. ขอขอบคุณนะครับที่เข้ามาอ่าน.

โพสต์เมื่อ ส. - 15 ธ.ค. 2555 - 22:13.10
ความคิดเห็นที่ 39:
รายละเอียด

ถ้าคุณเป็นผม แล้วรู้อยู่แก่ใจว่า "ผมไม่ได้ล้างพระ" แล้วคุณจะยอมไหมครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 15 ธ.ค. 2555 - 23:38.01
ความคิดเห็นที่ 40:
kittikawin12
ตั้ง: 15 ตอบ: 22
ร้านค้า:
รายละเอียด

ถ้าคุณเป็นผม แล้วรู้อยู่แก่ใจว่า "ผมไม่ได้ล้างพระ" แล้วคุณจะยอมไหมครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 16 ธ.ค. 2555 - 00:04.01
ความคิดเห็นที่ 41:
หนุ่ยพุทธบูชา
ตั้ง: 188 ตอบ: 863
คะแนน: 367
รายละเอียด

แสดงว่า อารมย์เย็นลงแล้วใช่ไหม?ครับ. 

ถามผม.. ผมบอกได้เลยครับ. ถ้าตกลงกันได้..ตามเงื่อนไขที่รับกันได้ทั้ง ๒ ฝ่าย.. ผมยอมครับ.เพราะที่ผ่านๆมา ก็รุนแรงกันพอแล้ว(ต้องขอโทษฯ ที่เขียนตรงๆนะครับ) มีบุคคลหลายๆท่านได้รับรู้..มากพอแล้ว... และ หลายท่านก็ตัดสินใจได้แล้ว  แต่หลายๆท่านไม่กล้า! แสดงความคิดเห็นออกมา (กลัว!..ถูกลูกหลง..ผมก็กลัว!ครับ อิอิ!!) แต่ผมว่า มันน่าจะมีทางออกก็เลย..ลองเสนอมาครับ. ผมชอบคนรักกันหน่ะครับ. 

ข้อคิด!  สำหรับ. ทั้งสองฝ่ายนะครับ.

กีต้า..ปรกติ มี ๖ สาย แต่ละสายมีความตึง ไม่เท่ากัน ถ้าเราตั้งสายใหญ่สุด ตึงมาก สายเล็กสุด ก็ต้องตึงมาก(อาจขาดได้) แต่เราตั้งพอดี..ตามคีย์ เล่นมามันก็ไพเราะ สายก็ไม่ขาด นิ้วเราที่กดสาย มันก็ไม่เจ็บครับ. ขอบคุณครับ.

โพสต์เมื่อ อา. - 16 ธ.ค. 2555 - 00:28.02
ความคิดเห็นที่ 42:
kittikawin12
ตั้ง: 15 ตอบ: 22
ร้านค้า:
รายละเอียด

เป็นเรื่องที่เพื่อนสมาชิกให้ความสนใจเป็นอย่างมาก ติดตามอยู่ครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 16 ธ.ค. 2555 - 15:06.37
ความคิดเห็นที่ 43:
ปลายทาง
ตั้ง: 18 ตอบ: 96
คะแนน: 33
ร้านค้า:
รายละเอียด

ปัญหาอยู่ที่การเอาพระปลอมมาขาย เป็นสาเหตุแรกและสาเหตุหลักต้นเรื่อง..ตามกติกาของทางเว็บฯ ถือว่าผิดอยู่แล้ว แต่ทางเว็บก็ให้ผิดได้หลายครั้ง..ถึงจะจัดการ..

ถ้าย้อนไปดูประวัติการซื้อ-ขายพระของคู่กรณีทั้งสอง ดูเจตนา..อาจจะเห็นความตั้งใจในพฤติกรรม..

คดีนี้ถ้าเป็นผม เงินไม่สำคัญ..แต่ที่ต้องรู้ให้ได้คือความจริง...เพราะมันมีฝ่ายเดียวเท่านั้นที่ถูกหรือผิด  ถ้ารับที่จะถอยคนละก้าว ผิดคนละครึ่ง ถ้าผมไม่ผิด ผมคงรับไม่ได้..และถ้าผมผิด ผมยอมรับได้แบบง่ายๆด้วย เพราะว่าคนทำผิด ถ้ารู้จักยอมรับผิดและแก้ไข ..ย่อมดีกว่าตะแบงปล่อยให้สังคมตัดสินเองแบบสะเปะสะปะ

โพสต์เมื่อ อา. - 16 ธ.ค. 2555 - 16:40.36
ความคิดเห็นที่ 44:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
รายละเอียด

กราบขอบพระคุณเว็บพระครับ

ความยุติธรรมมีจริง ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

ขอแสดงความนับถือ

โพสต์เมื่อ อา. - 16 ธ.ค. 2555 - 23:01.03
ความคิดเห็นที่ 45:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 2
webinfo
รายละเอียด

เรียนท่านสมาชิก

จากกรณีดังกล่าวที่ทางคุณ dongfangbubai ได้คืนพระให้กับคุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวี โดยใช้สิทธิ์คืนพระไม่แท้ ตามกฏ กติกา ที่ได้ระบุเอาไว้
" ผู้ตั้งประมูลจะต้องรับประกันพระแท้ตามมาตรฐานสากลทุกประการ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ระบุไว้หน้ากระดานประมูลพระเครื่องก็ตาม ถ้าผู้ชนะประมูลได้ตรวจสอบพระเครื่องแล้วปรากฏว่าเป็นพระเครื่องไม่แท้ตาม มาตรฐานสากล ผู้ตั้งประมูลจะต้องคืนเงินเต็มจำนวนให้แก่ผู้ชนะประมูล "

ดังนั้น ในเมื่อพระดังกล่าวของคุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวี ผลสรุปออกมาไม่แท้ ทางคุณลูกเจ้าแม่จามเทวีก็ต้องคืนเงินเต็มจำนวนตาม กฏ กติกา แม้ว่าสภาพจะถูกเปลี่ยนแปลงจากเดิมไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม

ทางทีมงานจะโอนเงินคืนให้แก่คุณ dongfangbubai เต็มจำนวนตาม กฏ กติกา
ส่วนกระทู้นี้ ทางทีมงานจะคงเอาไว้เป็นหลักฐาน และยินดีแก้ไขโดยการลบชื่อจริง และ username เฉพาะหัวกระทู้ให้  หากทั้ง 2 ฝ่ายยินยอมให้แก้ไขได้

สำหรับสิทธิ์ของคุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวี ทางทีมงานจะระงับสิทธิ์ ตามกฏ ถูกป้าย Stop พระไม่แท้

" ป้าย STOP พระไม่แท้ : หากท่านสมาชิกถูกแขวนป้าย “ป้าย STOP พระไม่แท้” สะสมครบ 3 ครั้ง ระบบจะทำการระงับการใช้งานอัตโนมัติ ผู้ตั้งประมูลสามารถแจ้งเรื่องเข้ามาให้ทางทีมงานพิจารณา ยกเลิกการระงับและให้สิทธิ์ตั้งประมูลได้ตามเดิม หากท่านสมาชิกถูกขึ้นแขวนป้าย “ป้าย STOP พระไม่แท้”สะสมครบ 6 ครั้ง ทางทีมงานอาจพิจารณายกเลิกสิทธิในการตั้งประมูลของคุณเป็นการถาวร "

โพสต์เมื่อ จ. - 17 ธ.ค. 2555 - 22:16.46
ความคิดเห็นที่ 46:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
webinfo
รายละเอียด

ทางทีมงานขอล็อคกระทู้นี้ เพื่อป้องกันการตอบโต้ระหว่างกัน
ส่วนทางคุณ ลูกเจ้าแม่จามเทวี หากรู้สึกไม่ได้รับความเป็นธรรมให้แจ้งเข้ามาทาง info@web-pra.com ทางทีมงานยินดีน้อมรับความคิดเห็น

โพสต์เมื่อ จ. - 17 ธ.ค. 2555 - 22:28.50