นายสุภัทท์ กุลนาถศิริ ไม่ใช่ลูกผู้ชายชอบใส่ร้ายโดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเพศแม่ค่ะ ตัว....จริงๆค่ะ - webpra

หัวข้อ: นายสุภัทท์ กุลนาถศิริ ไม่ใช่ลูกผู้ชายชอบใส่ร้ายโดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเพศแม่ค่ะ ตัว....จริงๆค่ะ

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

นายสุภัทท์ กุลนาถศิริ ไม่ใช่ลูกผู้ชายชอบใส่ร้ายโดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเพศแม่ค่ะ ตัว....จริงๆค่ะ
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
ลูกเจ้าแม่จามเทวี
ตั้ง: 6 ตอบ: 32
คะแนน: 2
รายละเอียด

นายสุภัทท์ กุลนาถศิริ ยูสเซอร์เนม dongfangbubaiไม่ใช่ลูกผู้ชายชอบใส่ร้ายโดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเพศแม่ค่ะ ตัว....จริงๆค่ะ

ขอชี้แจงกรณีโดนหมิ่นประมาทเรื่องการไม่คืนเงินได้รับพระแล้วปรากฏว่าล้างพระซะจนไม่เหมือนเดิมแถมยังให้เราคืนเงินก่อนดีที่ยังเอะใจเพราะไม่มีใครที่ไหน คืนเงินก่อนได้รับพระว่าเราต้องตรวจดูว่าอยู่สภาพเดิมไหมหรือองค์เดิมหรือเปล่าขอเกริ่นเรื่องราวที่ไม่ต้องยืดเยื้อเลยละกันนะค่ะ

1.นายนายสุภัทท์ กุลนาถศิริได้เช่าพระขุนแผนบ้านกร่างในวันที่  24 ก.ย. 2555 - 03:05.31 เป็นเวลา 4เดือน   แต่เมือมาเห็นที่ในรายการไม่ทรายขึ้นป้ายพระไม่แท้ ก็ให้น้องชายโทรมา เคลียร์ก่อนดิฉันได้รับสายก็บอกไปว่าพระองค์นี้พี่ชายฝากมาขายยังไงจะให้เขารีบมาเครียร์ พอครั้งที่2เขาโทรมา เคลียร์  ดิฉัน ตอบกลับไปว่าติดต่อเขาไม่ได้เป็นความจริงค่ แล้วผู้ซื้อโทรมาระหว่างทำงาน ดิฉันก็โง่!!!!ไม่ได้บันทึกชื่อเขาไว้ พอจะโทรกลับไม่มีเบอร์ใช้มือถือรุ่น C3ค่ะเดิดอุบัติเหตุแล้วเข้าโรงพยาบาล3-4 ก็ไม่มีวี่แววจะโทรมากลับมาเห็นทางเวปแจ้งให้ชี้แจงเรื่องนี้ โหเกือบทรุดค่ะคนเราโทรคุยก็เครียร์แล้ว      เห็นผู้ซื้อด่าหาว่าดิฉันไม่รับผิดชอบเป็นแก๊งต้มตุ่น หลอกลวง ไม่ยุติธรรมมั้งค่ะ ถนัดมากเลยนิค่ะด่าผู้หญิงนะค่ะ สงสัยถนัดแนวด่าแต่ไม่กล้าเผชิญกับการคุย ไม่แฟร์มั่งค่ะ เคลียร์ ยังไม่ทันรู้เรื่อง เลยหายไปแค่3วันดิฉันไม่ทำหรอกค่ะ โอเค ดิฉันรับผิดชอบแน่นอน แต่ผู้ซื้อกลับตอบ(ในกล่องข้อความ)มาว่าคุณต้องโอนเงินกลับมาก่อนผมไม่ไหวใจ อ่าว!!!!!มีบ้านเมืองที่ไหนเค้าทำกัน อยาก เคลียร์ไม่อยากยุ่งกันผู้ซื้อจอม วีน ท่านนี้จริงๆเลยขอความกรุณาจาก เวปมาสเตอร์ กรณีนี้ดิฉันอยากให้จบก็เลยขอท่านเป็นสื่อกลางใช้ระบบ ซื้อผ่านเวป(ทั้งๆที่เราเป็นผู้ขายจะเอาพระคืนงงไหมค่ะ ก็ยังยอมเพราะเรายังไม่เห็นพระเราไปเป็นเวลาหลายเดือนแล้วจะบิ่น หรือ แตก หรือล้างไหม )นั้นแหละค่ะ

2.ในที่สุดวันที่รับพระก็เป็นความ แกะต่อหน้าบุรุษไปรษณีย์และเพื่อนที่ไปรับพระด้วยกันมีพยานค่ะ  หากกลัวการเข้าข้างระหว่างเพื่อนเอาบุรุษไปรษณีย์พนักงานที่นั้นได้ค่ะเพราะดิฉันตกใจและพูดออกมาอย่างไม่น่าเชื่อพระองค์นี้ใช่องค์เดิมกันไหม พระโดนล้างมาค่ะ ดิฉันก็ต้องรีบแจ้งทางเวปมาสเตอร์ซิค่ะว่าขอความเป็นธรรมพระโดนล้าง แต่ผู้ซื้อยังมีหน้ามาหาดิฉันงอแงไม่อยากคืนเงินให้เขาละซิ เลยล้างพระเอง อ่าววว คิดไป ได้ซะอย่างงั้น ทำอย่างกะเค้าเล่นขายของ เล่นพ่อ แม่ลูก  ใครเขาจะทำกัน ดิฉันไม่ใช่นางอิจฉานะค่ะ ชอบทำร้ายตัวเองเพื่อให้คนอื่น สนใจไม่มีทางค่ะ  

3. ก็จึงบอกไปว่าเอางี้ หากปัญหานี้ไม่จบเงินจำนวนนี้ก็ให้ทางเวปนำไปบริจาคบ้านเด็กไร้ญาติบ้านสงเคราะห์เด็กหรือใดๆก็ได้ ไม่เอาหรอกค่ะเพราะตั้งใจโอนให้จบแล้วจะได้นำพระองค์นี้คืนเจ้าของเก่าดิฉันจะได้เงินกลับมาแต่นี่เจ้าของพระเขาเห็นเขายังว่าเลยว่าคนซื่อเอาไปขายแล้วคนซื่ออีกทอดหนึ่งล้างพระรึเปล่าเค้าก็ไม่ยอม เป็นดิฉันก็คงไม่ยอม ถึงพระองค์นี้จะเก๊หรือไม่ดีก็ตามเพื่อความยุติธรรม เงิน 4060.-บาทมีค่าค่ะ ไม่มากไม่น้อยจนเกินไป โดยเฉพาะเงินก้อนนี้มีค่าสำหรับผู้ซื้อมากๆ

4. แต่ผู้ซื้อยังเอาดิฉันมาประจานเรื่อยๆจน รู้สึกว่าคนอย่างงี้ไม่น่าคืนให้แหมแต่แดงเดียว หากเขา ยอมรับว่าล้างพระ ดิฉันจะให้เวปมาสเตอร์โอนเงินให้เขาตอนนี้ค่ะ แต่ หากเขาไม่ยอมยังป่วน เป็นบ้า ส่งข้อความไปให้ลูกค้าดิฉัน ไปบอกว่าดิฉันโกงเขา ดิฉันไม่รับคืนพระไม่ยอมคืนเงิน เสียหายไหมค่ะ ที่แสบสุดก็คือลูกค้าไม่รู้เรื่องเลย เต้าก็แสดงความคิดเห็นอย่างที่ผู้ซื้อไปโกหกเขา นะซิค่ะ นิสัยแย่มากๆค่ะ

คนย่อมผิดพลาดกันได้ คนที่ไม่เคยผิดคือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย ใครบ้างที่จะเล่นพระเป็นกันหมด ยอมรับค่ะเป็นบทเรียนครั้งนี้จะไม่ฝากขายพระให้ใครโดยเฉพาะพระนอกสาย จะเซียนใหญ่เซียนน้อยหากใครไม่เคยโดนพระเก๊บ้างละค่ะ 

*****สรุปค่ะหากผู้ซื้อไม่ยอมรับว่าเขาล้างพระ เรื่องมันก็จะคาราคาซังอย่างนี้ หากเขายอมรับดิฉัน จะขอความกรุณารบกวนให้  ทางเว็บมาสเตอร์-ทีมงาน โอนให้ผู้ซื้อเต็มจำนวนที่ ต้องการอย่างนี้ให้ผู้ซื้อได้รับผิดชอบร่วมกันในการกระทำที่เขาเอาดิฉันไปประจารลูกค้าแต่ละคนลูกค้าหลายท่านที่น่ารักแต่ลูกค้าท่านใดที่ไม่รู้เรื่องขอกราบขอบพระคุณค่ะที่โทรมาถามส่งข้อความมาถามว่าจริงไหม ระวังด้วยค่ะข้อความที่เขา ส่งไปไร้ซึ่งความจริง ------ขอบพระคุณค่ะ

นายสุภัทท์ กุลนาถศิริ ไม่ใช่ลูกผู้ชายชอบใส่ร้ายโดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเพศแม่ค่ะ ตัว....จริงๆค่ะ นายสุภัทท์ กุลนาถศิริ ไม่ใช่ลูกผู้ชายชอบใส่ร้ายโดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเพศแม่ค่ะ ตัว....จริงๆค่ะ
โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 08:27.24
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
dongfangbubai
ตั้ง: 6 ตอบ: 74
คะแนน: -12
รายละเอียด

เชิญตามสบาย คุกไม่ได้มีไว้ขังหมา แล้วจะได้รู้ว่า ใครกันแน่ที่สามานย์ สกปรกโสมม

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:09.07
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
รายละเอียด

ทำชั่วแล้วก็เอาความเป็นเพศแม่มาอ้าง เบื่ออ่ะ

นังมารร้าย ไม่กล้าตอบกระทู้นี้สิ

http://www.web-pra.com/Forum/Topic/Show/71145/Page/1

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:12.44
ความคิดเห็นที่ 3:
บอยบอล
ตั้ง: 121 ตอบ: 1765
คะแนน: 210
รายละเอียด

ใส่กันไปใส่กันมา

โยนข้อความแย่ๆ ให้กัน แล้วมันจะจบยังไงครับ

ท่านก็เป็นบุคลากรทางการศึกษา การแสดงความคิดเห็นในบอร์ดสาธารณเช่นนี้ ควรระวังให้มากครับ

ขอให้จบแบบ Happy ทั้ง  2 ท่าน ครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:13.09
ความคิดเห็นที่ 4:
รายละเอียด

55555

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:13.56
ความคิดเห็นที่ 5:
รายละเอียด

555555

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:14.29
ความคิดเห็นที่ 6:
รายละเอียด

555555555555

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:15.10
ความคิดเห็นที่ 7:
รายละเอียด

เรื่องจริง ถ่ายจากสถานที่จริง มีวีดีโอวงจรปิดที่สถานีไปรษนีย์ กำลังทำเรื่องขอเป็นพยานในศาลอยู่...เตรียมตัวหาทนายนะจ๊ะ 4000 บาทที่โกงเอาไปคงไม่พออ่ะ บอกได้นะ จะบริจาคให้สัก 20

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:20.59
ความคิดเห็นที่ 8:
รายละเอียด

กินอยู่กับปาก อยากอยู่กับท้อง ทำชั่วอะไรไว้ เดี๋ยวทั้งโลกก็จะได้รู้ แล้วจะไม่มีที่ยืนในสังคม ฉาวโฉ่ไปทั้งวงการ ครูบ้านนอก.com..กิ้วๆๆๆๆๆ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:33.28
ความคิดเห็นที่ 9:
รายละเอียด

โทรศัพท์ที่เคยคุยกันก็อัดเอาไว้ อย่ากลับกลอกในชั้นศาลแล้วกัน เวรกรรมไม่ต้องรอชาติหน้า กฏหมายไม่เข้าข้างคนผิด คนชั่ว

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 09:45.32
ความคิดเห็นที่ 10:
รายละเอียด

2.ในที่สุดวันที่รับพระก็เป็นความ แกะต่อหน้าบุรุษไปรษณีย์และเพื่อนที่ไปรับพระด้วยกันมีพยานค่ะ  หากกลัวการเข้าข้างระหว่างเพื่อนเอาบุรุษไปรษณีย์พนักงานที่นั้นได้ค่ะเพราะดิฉันตกใจและพูดออกมาอย่างไม่น่าเชื่อพระองค์นี้ใช่องค์เดิมกันไหม พระโดนล้างมาค่ะ ดิฉันก็ต้องรีบแจ้งทางเวปมาสเตอร์ซิค่ะว่าขอความเป็นธรรมพระโดนล้าง แต่ผู้ซื้อยังมีหน้ามาหาดิฉันงอแงไม่อยากคืนเงินให้เขาละซิ เลยล้างพระเอง อ่าววว คิดไป ได้ซะอย่างงั้น ทำอย่างกะเค้าเล่นขายของ เล่นพ่อ แม่ลูก  ใครเขาจะทำกัน ดิฉันไม่ใช่นางอิจฉานะค่ะ ชอบทำร้ายตัวเองเพื่อให้คนอื่น สนใจไม่มีทางค่ะ  

55555555555 ศาลคงเชื่อดอก สร้างพยานเท็จ มีใครที่ไหนแกะพระต่อหน้าบุรุษไปรษณีย์ ให้เป็นพยาน ให้เข้ามาในบ้าน ป้อนน้ำร้อนน้ำชาด้วยหรือไง....กรดกัดพระยังตกอยู่ที่โต๊ะ เป็นลิ่มๆๆๆๆๆๆๆ พระที่ขายก็ราคกรดซะ หลักฐานดิ้นไม่หลุด จะสตอไปถึงไหนอ่ะ....5555555

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 10:19.02
ความคิดเห็นที่ 11:
รายละเอียด

เป็นครูสอนเขียนนิยายน้ำเน่าด้วยหรือครับ สงสัยอ่ะ พอเขาจับได้ว่าทำผิด ก็บีบน้ำลาย เอ้ย..น้ำตา เอาไม้ตายความเป็นมารยา "ผู้หญิง" มาใช้ ไม่อายหรือครับ ผมล่ะอายแทนคุณเลย

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 10:28.20
ความคิดเห็นที่ 12:
รายละเอียด

4. แต่ผู้ซื้อยังเอาดิฉันมาประจานเรื่อยๆจน รู้สึกว่าคนอย่างงี้ไม่น่าคืนให้แหมแต่แดงเดียว หากเขา ยอมรับว่าล้างพระ ดิฉันจะให้เวปมาสเตอร์โอนเงินให้เขาตอนนี้ค่ะ แต่ หากเขาไม่ยอมยังป่วน เป็นบ้า ส่งข้อความไปให้ลูกค้าดิฉัน ไปบอกว่าดิฉันโกงเขา ดิฉันไม่รับคืนพระไม่ยอมคืนเงิน เสียหายไหมค่ะ ที่แสบสุดก็คือลูกค้าไม่รู้เรื่องเลย เต้าก็แสดงความคิดเห็นอย่างที่ผู้ซื้อไปโกหกเขา นะซิค่ะ นิสัยแย่มากๆค่ะ คนย่อมผิดพลาดกันได้ คนที่ไม่เคยผิดคือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย ใครบ้างที่จะเล่นพระเป็นกันหมด ยอมรับค่ะเป็นบทเรียนครั้งนี้จะไม่ฝากขายพระให้ใครโดยเฉพาะพระนอกสาย จะเซียนใหญ่เซียนน้อยหากใครไม่เคยโดนพระเก๊บ้างละค่ะ

เอาเงินมาฟาดหัวผม(เงินผมเองด้วยซ้ำ) แล้วซื้อศักดิ์ศรีความเป็น คน หรือไงครับ ถึงไหนถึงกันครับ ตายเป็นตาย เจ้งเป็นเจ้ง ต้องการแค่ความถูกต้องเท่านั้น

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 10:45.09
ความคิดเห็นที่ 13:
รายละเอียด

เอ่อ...แล้วไปโพสต์ซี้ซั๊ว ชื่อผมน่ะ เจ้าของชื่อเขาเอาเรื่องนะครับ ทำไมไม่ใช้ปัญญาดูให้ดีเสียก่อน ตอนนี้เขาไปแจ้งความ หมิ่นประมาทคุณแล้วนะครับ เดี๋ยวเอาสำเนาแจ้งความ โพสต์ให้ อิ อิ อิ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 10:52.59
ความคิดเห็นที่ 14:
รายละเอียด

บทลงโทษการหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ต

การเขียนหรือโพสต์ข้อ ความหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ตมีโทษแรง เพราะเป็นการหมิ่นประมาททางสาธารณะตามความผิดในประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 328 มีโทษจำคุกไม่เกิน 2 ปี และปรับไม่เกิน 200,000 บาท นอกจากนี้ยังมีความผิดฐานเขียนข้อความเผยแพร่ทางเว็บไซด์ ตาม พ.ร.บ.การกระทำความผิดทางคอมพิวเตอร์ พ.ศ. 2550 มีโทษจำคุก 3 ปี หรือปรับไม่เกิน 600,000 บาทอีกด้วย...555555

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 11:00.19
ความคิดเห็นที่ 15:
รายละเอียด

"ขอชี้แจงกรณีโดนหมิ่นประมาทเรื่องการไม่คืนเงินได้รับพระแล้วปรากฏว่าล้าง พระซะจนไม่เหมือนเดิมแถมยังให้เราคืนเงินก่อนดีที่ยังเอะใจเพราะไม่มีใครที่ ไหน คืนเงินก่อนได้รับพระว่าเราต้องตรวจดูว่าอยู่สภาพเดิมไหมหรือองค์เดิมหรือ เปล่าขอเกริ่นเรื่องราวที่ไม่ต้องยืดเยื้อเลยละกันนะค่ะ"

โหยยยยย...แบบว่าสตอได้ ไม่อายเลยอ่ะ ผมล่ะอายแทนคุณเลย

ผู้ที่ถูกฟ้องในความผิดฐานหมิ่นประมาท(ผู้ปล่อยข่าว) ตามกฎหมายไทยนั้นไม่ต้องรับโทษหากสิ่งที่เค้าพูดหรือเผยแพร่ได้รับการ พิสูจน์ในชั้นศาลว่าเป็นความจริง.....แล้วเจอกันในชั้นศาลนะครับ

ตอนนี้คุณญาดา 2 กระทง 1.หมิ่นประมาท นายสุภัทท์ กุลนาถศิริ 2.ฉ้อโกง ต้มตุ๋น หลอกลวง

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 11:08.50
ความคิดเห็นที่ 16:
รายละเอียด

เรียน Webmaster

กรุณาอย่าลบกระทู้นี้นะครับ เพราะต้องใช้เป็นหลักฐานในชั้นสอบสวนครับ

ขอแสดงความนับถือ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 11:20.53
ความคิดเห็นที่ 17:
รายละเอียด

คุณญาดา ฝึกบริหารคลื่นหัวใจให้ดีๆนะครับ เพราะต้องเข้าเครื่องจับเท็จน่ะครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 14 ธ.ค. 2555 - 12:56.37
ความคิดเห็นที่ 18:
รายละเอียด

กราบขอบพระคุณเว็บพระครับ

ความยุติธรรมมีจริง ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

ขอแสดงความนับถือ

โพสต์เมื่อ อา. - 16 ธ.ค. 2555 - 23:02.53
ความคิดเห็นที่ 19:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

ทางทีมงานจะขอล็อคกระทู้ไว้ชั่วคราว และจะพิจารณาแก้ไขกระทู้บางส่วนหรือลบกระทู้อีกครั้งตามความเห็นอันสมควร

โพสต์เมื่อ จ. - 17 ธ.ค. 2555 - 20:12.07