แจ้งบุคคลอันตรายครับ ชื่อ น้องพร - webpra

หัวข้อ: แจ้งบุคคลอันตรายครับ ชื่อ น้องพร

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

แจ้งบุคคลอันตรายครับ ชื่อ น้องพร
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
Ikakaw
Ikakaw (5) (-2) 124.121.65.191
ตั้ง: 2 ตอบ: 3
คะแนน: 0
รายละเอียด

คือผมได้เช่าพระจาก น้องพรมาครับ ปรากฎว่าแกะกล่องออกมา ไม่ต้องส่องเรยครับเก๊ล้านเปอร์เซ็น แต่ถ่ายรูปออกมาดูดีครับ รบกวนฝากผู้ดูแลช่วยคัดกรองพระด้วยนะครับหรือควรให้มีการตรวจสอบก่อนนำเข้า ขาย-ประมูลครับ  เงินแท้ต้องได้พระแท้ครับ ไม่ได้เอาเงินปลอมซื้อครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 26 ธ.ค. 2555 - 20:50.42
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
บอยบอล
ตั้ง: 121 ตอบ: 1765
คะแนน: 210
รายละเอียด

ด้วยความเคารพ

ผมยังไม่เห็นประเด็นเข้าข่ายบุคคลอันตรายเลยครับ

ผมไม่รู้ว่าท่านเช่าพระโดยระบบประมูลหรือซื้อขายกัน นอก-รอบ ล่ะครับ? .....แล้วท่านติดต่อผู้ขายหรือยังครับ?

ถ้าติดต่อไปแล้วเจ้าของพระงอแงไม่คืนเงิน ก็ให้แจ้งเวปม าสเตอร์เป็นลำดับต่อไป เรื่องแค่นี้จบไม่ยากหรอกครับ

แล้วอีกเรื่องที่สำคัญ คือ สมาชิกใหม่ๆ ต้องทำความเข้าใจกับกฎ กติกา ของเวปให้เข้าใจก่อนทำธุรกรรมใดๆ ครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 26 ธ.ค. 2555 - 21:58.48
ความคิดเห็นที่ 2:
Ikakaw
Ikakaw (5) (-2) 27.55.140.61
ตั้ง: 2 ตอบ: 3
คะแนน: 0
รายละเอียด

ผมติดต่อเจ้าของพระแร้วผมประมูลในระบบครับ ผมเปิดกล่องมาก้อรู้แร้วว่าเก๊แต่ในภาพดูดี ซึ่งก่อนการซื้อขายมีการตกลงว่าถ้าไม่แท้คืนเงินภายใน 5 วันที่ได้รับของ ผมได้รับของเมื่อวาน พอโทรติดต่อไปบอกว่าวันนี้จะโอนเงินคืนผม แต่เอาเข้าจริงพอติดต่อไปกลับแจ้งผมว่าต้องให้ผมส่งพระให้ก่อนจึงคืนเงินแร้วผมจะมั่นใจได้อย่างรัยว่าถ้าส่งพระคืนไปผมจะได้เงินคืน หลังจากนั้นติดต่อกลับไปไม่รับโทรสับแถมตัดสายทิ้งหมายความว่าอย่างไรครับ เงินผมใช้เงินแท้ซื้อต้องได้พระแท้ไม่ได้ใช้แบ้งปลอมซื้อครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 27 ธ.ค. 2555 - 11:17.06
ความคิดเห็นที่ 3:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
JWANDEE
ตั้ง: 30 ตอบ: 56
คะแนน: 8
รายละเอียด

เป็นกฎครับเราต้องคืนพระก่อนครับ ผู้ตั่งประมูลได้รับพระแล้วค่อยโอนเงินคืนให้ครับ ถ้าไม่มีการโอนเงินคืนเราก็แจ้ง เว็ปมาสเตรอครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 27 ธ.ค. 2555 - 16:28.58
ความคิดเห็นที่ 4:
jittipong
ตั้ง: 38 ตอบ: 75
คะแนน: -1
รายละเอียด

ใช่ครับท่านมันก็ต้องเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วใครเค้าก็ทำอย่างนั้นทั้งบ้านทั้งเมืองท่านเป็นสมาชิกใหม่คงยังไม่เข้าใจเราต้องส่งพระคืนให้ผู้ตั้งประมูลก่อนไม่ว่าจะเก๊หรือจะแท้เมื่อเค้าใด้รับพระแล้วเค้าถึงจะโอนเงินคืนเราหลังจากนั้นถ้าเค้าไม่คืนค่อยว่ากันอีกเรื่องจะแจ้งเว็หรือแจ้งความก็ว่ากันไป อย่าพึ่งตีโพยตีพายครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 27 ธ.ค. 2555 - 18:17.42
ความคิดเห็นที่ 5:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

ลองติดต่อผู้ขายดูนะครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 28 ธ.ค. 2555 - 13:14.41