แฉมิจฉาชีพรูปแบบใหม่ (ที่ต้องรู้ไว้ทุกคน) - webpra

หัวข้อ: แฉมิจฉาชีพรูปแบบใหม่ (ที่ต้องรู้ไว้ทุกคน)

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

แฉมิจฉาชีพรูปแบบใหม่ (ที่ต้องรู้ไว้ทุกคน)
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
pors911
pors911 (834) (-2) 124.121.231.159
ตั้ง: 44 ตอบ: 34
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

แฉมิจฉาชีพรูปแบบใหม่

เรื่องนี้จะเป็นอุธาหรณ์แก่เพื่อนๆพี่น้องทุกท่าน   เรื่องมีอยู่ว่าวันที่6/1/56 มีคนโทรมาหาผมบอกว่ารู้จักลุง...(จำชื่อไม่ได้)

และบอกว่าลุงแกตายแล้วเคยโทรหาผม เพราะในสมุดแกมีจดชื่อผมไว้ และสงสัยแก่เคยติดต่อเรื่องเหรียญและพระกับร้านผมและแกมีพระและเหรียญจำนวนมาก และผู้ชายที่อ้างว่าเป็นหลานชื่อ ไอ้กมล พิชากรสกุล (เพราะเลขที่บัญชื่ชื่อนี้  ไอ้กมลบอกว่ามีพระและเหรียญจำนวนมากมาขาย และบอก อยู่จังหวัดตรัง ครั้งแรกที่โทรมาผมก็ไม่เชื่อเพราะปกติแล้วผมจะไม่เช่าพระโดยที่ไม่มีเห็นของโดยเด็ดขาด ผมเลยบอกให้มันเอาของขึ้นมาให้ดูว่ามีแบบไหนบ้างและมันก็บอกเดียวบ่ายโทรมาใหม่ แต่ก่อนวางสายมันบอกว่ามีเหรียญพระมหาชนกอยู่4ชุด มีคนให้มันชุดล่ะ500บาท และผมก็บกไปว่าราคาตลาดมันอยู่ที่3,500บาทน่ะเป็นอย่างน้อย มันแกล้งทำไม่รู้ และมันก็บอกว่ามันไม่รู้เรื่องพระพอมีราคามันก็ปล่อยหมด และมันก็วางสายไป   พอตกบ่ายมันโทรมาอีกมันบอกว่ามีคนให้เหรียญพระมหาชนก 8,000บาทผมก็บอกว่าเหรียญแบบไหน มันบอกว่ามีสีเหลือง สีชมพู สีเงิน เป็นเหรียญใหญ่ (คือเค้าขายกัน200,000บาทไง)   เมื่อความโลภเริ่มเข้าครอบงำ ซึ่งณ.เวลานั้นเพื่อนๆพี่น้องคงอาจจะเป็นแบบผมก็ได้ จริงๆผมก็มีประสบการณ์และได้เรียนรู้กับตัวเองมาเยอะมากเกี่ยวกับการฉ้อโกง กลโกง แต่ไม่คิดว่าจะมาเกิดกับตัวเอง และผมเลยโอนเงินห้มันไป12,600บาทรวมค่าประกันทุกอย่างพร้อม พี่ๆน้องๆคงรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นน่ะครับ

ซึ่งก่อนโอนผมก็ปรึกษาครอบครัวผมแล้วก็ยังบอกอยู่สงสัยแม่งโดนหลอกแน่ๆแต่ก็ลองดูและจะเป็นครั้งสุดท้ายทที่ผมจะเชื่อใจคน และเงินแค่หมื่นคงไม่ทำให้จนลง   เพราะบนโลกนี้ ผมจะเชื่อเสมอว่าของฟรีไม่มีในโลก   และตอนนี้เรื่องได้ถึงตำรวจแล้วตามที่ผมแจ้งความดำเนินคดีไว้ที่สน.ประเวศ  แต่ไม่รู้ว่าตำรวจ................?   ผมว่าพี่น้องคงเข้าใจน่ะว่าผมหมายถึงอะไร ถ้าผมเป็นลูกนายกรัฐมนตรี รับรองพรุ้งนี้ผมได้เห็นหน้าโจรแน่นอน   จริงๆคดีแบบนี้ถ้าจะจับคนร้ายจับได้ง่ายมากและผมได้ปรึกษากับตำรวจไปแล้ว วิธีจับพวกนี้ง่ายมากแค่เช็คจากกล้องวงจรปิดจากเบอร์ธนาคารที่พวกมันเปิดไว้   เพราะมันต้องกดทางATM และบัญชีที่พวกมันเปิดจะเป็นการรับจ้างเปิดหรือยังไงไม่ทราบก็ถือว่าสมคบคิด มันก็สืบได้อยู่ดี ไหนจะเป็นเบอร์โทรศัพท์มือถือ ที่สามารถเช็คกับทางศูนย์ได้ว่าประวัติที่มันโทรอยู่แหล่งไหน อยู่ที่ว่าตำรวจจะทำหรือไม่ แต่คดีนี้รอลุ้น ถ้าโชคดีเป็นของผม จะได้ตัวคนร้ายมาดำเนินคดีอีกไม่นาน  

เรื่องนี้ถ้าปล่อยไว้มันก็จะเกิดกะพี่น้องกะคนใกล้ตัวสักวัน   ซึ่งผมว่ามีคนเป็นจำนวนไม่น้อยที่โดนแบบผม และมิฉาชีพพวกนี้มันจะเล่นบทไปต่างๆนาๆและอาจจะใช้มุขแบบนี้ ไปเรื่อยๆ   ลุงตาย พ่อตาย แม่ตาย วิธีที่ดีที่สุด มีสติและ อย่าโลภ น่ะครับ การเช่าหรือซื้อของทุกอย่างบนโลกนี้ต้องเห็นของน่ะครับหรือซื้อกะคนที่รู้จักไว้ใจได้มีเครดิต ผมไม่อายน่ะครับที่ออกมาบอกว่าตัวเองถูกโกงแบบขำๆ และเรื่องนี้มันจะเป็นอุทาหรณ์ให้กับใครอีกหลายๆคน และคนที่ชั่วมันคงอยู่ได้ไม่นาน ผมยังเชื่อในความดีน่ะครับ

บุคคลอันตราย ชื่อ กมล พิชากรสกุล

บัญชีกสิกรไทย หมายเลข707 244 1162   เบอร์โทร 0896141936 (มันคงเปิดน่ะ)

หากท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมโทรหาผมได้ตลอดครับ ณัฐ 0894519111

แฉมิจฉาชีพรูปแบบใหม่ (ที่ต้องรู้ไว้ทุกคน) แฉมิจฉาชีพรูปแบบใหม่ (ที่ต้องรู้ไว้ทุกคน)
โพสต์เมื่อ พ. - 09 ม.ค. 2556 - 00:31.08
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
บูชาบารมี
ตั้ง: 51 ตอบ: 117
คะแนน: 24
รายละเอียด

ยังไงพระก็ต้องคุ้มครองคนดีนะครับ ผมเอาใจช่วยอีกแรงครับ ขอให้ท่่านได้เงินคืนด้วยโดยเร็วครับ ผมก็ได้อ่านเรื่องราวแล้วก็เป็นอุทาหรณ์ได้ดีเลยครับ ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันเรื่องราวครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 09 ม.ค. 2556 - 16:39.23
ความคิดเห็นที่ 2:
nava
nava (688) 180.183.20.20
ตั้ง: 29 ตอบ: 66
คะแนน: 6
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบคุณท่านที่แจ้ง ขอให้จับคนร้ายใด้ และใด้เงินคืนนะครับ คนชั่วต้องใด้รับโทษ

โพสต์เมื่อ พ. - 09 ม.ค. 2556 - 18:36.55
ความคิดเห็นที่ 3:
ส_สุวรรณ
ตั้ง: 1 ตอบ: 10
คะแนน: 5
รายละเอียด

ขอบคุณครับที่แชร์ประสบการณ์ การได้พูดความจริงเป็นสิ่งที่ไม่น่าอาย และยังเป็นประโยชน์สำหรับคนดีๆ ที่ยังทำมาหากินโดยสุจริตด้วยความซื่อสัตย์ แต่ต้องมาโดน คนประเภทกากเดนของสังคมเบียดเบียน ขอเป็นกำลังใจให้ครับ และขอคุณพระศรีรัตนตรัยดลบันดาลให้เจ้าหน้าที่ตามจับให้ได้ที่เทอญ  สาธุ

โพสต์เมื่อ พ. - 09 ม.ค. 2556 - 21:07.07
ความคิดเห็นที่ 4:
pors911
pors911 (834) (-2) 171.96.29.76
ตั้ง: 44 ตอบ: 34
คะแนน: 0
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านที่เข้ามาอ่านเเละให้กำลังใจครับ   ยังมีคนอีกจำนวนมากที่ยังไม่รู้เเละอาจจะโดนมิจฉาชีพพวกนี้หลอก   เเละรูปแบบมันจะคล้ายๆกัน  เเละขอให้บอกต่อเเค่นี้ผมก็ดีใจเเล้วครับ  ยิ่งพวกเราช่วยกันบอกต่อไปเท่าไร พวกโจร มันจะได้ไม่มีที่ทำมาหากินครับ  ส่วนคดีความก็ต้องว่ากันต่อไปครับ    เเละ อย่าลืมเตือนตัวเองว่ามีสติเเละอย่าโลภน่ะครับ  ด้วยความเคารพทุกท่านครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 09 ม.ค. 2556 - 21:56.24