เรียนสอบถามเรื่องชนะประมูล - webpra

หัวข้อ: เรียนสอบถามเรื่องชนะประมูล

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

เรียนสอบถามเรื่องชนะประมูล
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ทาสธรรม
ตั้ง: 2 ตอบ: 1
คะแนน: 0
รายละเอียด

พอดีผมชนะประมูลแล้วผู้ตั้งประมูล มีข้อความนี้  เนื่องด้วยเจ้าของรายการประมูลนี้ ได้ทำผิดกฎ หรือ ถูกลดสิทธิ์ในการตั้งรายการประมูล ดังนั้นรายการประมูลทั้งหมดของเจ้าของรายการประมูลนี้จะถูกระงับชั่วคราว  ผมควรทำยังไงครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 25 ม.ค. 2556 - 17:48.24
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
whan_ubon
ตั้ง: 34 ตอบ: 67
คะแนน: 1
รายละเอียด

ก็น่าถือว่ายกเลิกการประมูลครับ เพราะเจ้าของพระน่าจะมีปัญหาอะไรชักอย่าง ดีกว่าเสียตังค์แล้วไม่ได้พระครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 25 ม.ค. 2556 - 18:17.47
ความคิดเห็นที่ 2:
บูชาบารมี
ตั้ง: 51 ตอบ: 117
คะแนน: 24
รายละเอียด

สวัสดีครับ พอดีผ่านมาครับ เป็นประเด็นที่ผมเคยมีข้อความ.................เหมื่อนกันครับ แต่มีหลายเหตุผลครับ ในส่วนของผมเป็นเหตุผลที่ว่าผมได้ทำการเปลี่ยนแปลงรหัสแต่ทำการใส่ผิดเกินกำหนดของทางเว็ปกำหนด ผมก็ต้องถูกล็อคโดยระบบ AUTO ครับ ส่วนจะต้องขอปลดก็ต้องส่งเรื่องและเหตุผลส่งไปให้ทางเว็ปมาสเตอร์พิจารณาและรอทางเว็ปมาสเตอร์พิจารณาว่าจะปลดให้ไม่หรือต้องรอนานแค่ใหนครับ

แต่ในกรณีของคุณพี่ทาสธรรม (ผมต้องขออภัยที่จะต้องเอยนามนะครับ) พี่ก็ลองเข้าไปดูรายละเอียดของผู้ตั้งประมูลได้ครับเพราะว่าพี่ได้ชนะประมูลระบบจะมีรายละเอียดเบอร์ติดต่อได้ครับเพียงแต่พี่โทรไปคุยได้ครับว่า ทำไมผู้ตั้งประมูล มีข้อความ..................ขึ้นมา และถ้าไม่เกี่ยวข้องกับพระที่พี่ประมูลได้แต่พี่พอใจชอบพระหรือจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม พี่จะรับพระหรือไม่รับพระเนื่องจากได้รับเหตุผลจากผู้ตั้งประมูลเรียบร้อย (กรณีนี้โทรติดต่อคุยกับผู้ตั้งประมูลได้ครับ) ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับผู้ชนะประมูลว่าจะอย่างไรด้วยนะครับ ผมขอจบเพียงเท่านี้นะครับ  ขอบคุณมากครับ  

โพสต์เมื่อ ส. - 26 ม.ค. 2556 - 21:24.06
ความคิดเห็นที่ 3:
หนุ่ยพุทธบูชา
ตั้ง: 188 ตอบ: 863
คะแนน: 367
รายละเอียด

ข้อความ เนื่องด้วยเจ้าของรายการประมูลนี้ ได้ทำผิดกฎ หรือ ถูกลดสิทธิ์ในการตั้งรายการประมูล ดังนั้นรายการประมูลทั้งหมดของเจ้าของรายการประมูลนี้จะถูกระงับชั่วคราว    คือการถูก " แบนสิทธิ์ " ครับ. จากการผิด กฏ - กติกา และ จากการถูก " คำติ " ครบ ๓ ครั้ง

ตามเข้าไปดู แล้วถ้าใช่รายการนี้... ผมพอจะเรียบเรียงทำความเข้าใจให้นะครับ.

ท่านเคาะถึงขั้นต่ำ พฤ. - 24 ม.ค. 2556 - 16:57.27    ยังไม่มีข้อความนี้.

พอจะปิดประมูลเข้ามาดูอีก  ศ. - 25 ม.ค. 2556 - 16:57.27 มีข้อความนี้เกิดขึ้นกับรายการนี้..น่าจะมาจาก " คำติที่ ๓ " จากสมาชิกฯเวลา ศ.- 25 ม.ค. 2556 - 15:31.09  ทำให้ระบบล๊อคอัตโนมัติ ( ตามกฏฯ เวปฯ ) กับผู้ตั้งประมูล(ขาย)ครับ.

การผิดกฏ-กติกา ต่างๆของเวปฯ มีบทลงโทษฯ ที่แน่นอนตายตัว! ฟี๊ดแบ็ค ที่เป็นลบ ก็มีผลนะครับ.

- ผู้ร่วมประมูล ( ซื้อ ) ก็จะถูกตัดสิทธิ์ ไม่ให้เข้าร่วมประมูลอีก

- ผู้ตั้งประมูล ( ขาย ) ก็จะถูกตัดสิทธิ์ ไม่ให้ตั้งประมูล รวมไปถึงรายการตั้งประมูลรายการอื่นๆอีกด้วยครับ.

ส่วนที่ว่า.. ควรทำอย่างไร? ...

รายการนี้! ท่านเป็นผู้ชนะการประมูลหรือเปล่าหล่ะ!ครับ. ถ้าเป็นผู้ชนะ.. ก็โอนเงินไปตามที่เวปฯขึ้นรายละเอียดไว้ที่รายการนั้นเลย.. แต่ถ้าไม่มีรายละเอียดที่รายการนั้นก็ไม่ต้องทำอะไร?ต่อครับ (เพราะท่านไม่ได้ชนะการประมูล) คงเข้าใจที่ผมอธิบายนะครับ.

โพสต์เมื่อ ส. - 26 ม.ค. 2556 - 23:58.02
ความคิดเห็นที่ 4:
ทาสธรรม
ตั้ง: 2 ตอบ: 1
คะแนน: 0
รายละเอียด

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความรู้นะครับ  พอดีโทรไปแล้วเขาไม่รับ  ผมจะพย่ายามโทรไปอีกนะครับ  ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 28 ม.ค. 2556 - 09:11.40
ความคิดเห็นที่ 5:
หนุ่มเหนือ
ตั้ง: 49 ตอบ: 990
คะแนน: 275
ร้านค้า:
รายละเอียด

กรณีที่ ผู้ตั้งประมูลมีปัญหา ส่วนตัวผมว่า อย่าพึ่งโอนดีกว่าครับ

รอให้เขาเครียร์ปัญหาจบค่อยมาว่ากันอีกทีครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 28 ม.ค. 2556 - 12:49.50
ความคิดเห็นที่ 6:
หนุ่มเหนือ
ตั้ง: 49 ตอบ: 990
คะแนน: 275
ร้านค้า:
รายละเอียด

กรณีที่ ผู้ตั้งประมูลมีปัญหา ส่วนตัวผมว่า อย่าพึ่งโอนดีกว่าครับ

รอให้เขาเครียร์ปัญหาจบค่อยมาว่ากันอีกทีครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 28 ม.ค. 2556 - 12:49.51
ความคิดเห็นที่ 7:
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

หากขึ้นเตือนดังกล่าว แสดงว่าสมาชิกท่านนั้นถูกระงับสิทธิ์อยู่ ให้ชะลอการโอนเงินจนกว่า คำเตือนดังกล่าวจะหายไป หากผ่านไประยะหนึ่งแล้วคำเตือนดังกล่าวยังไม่หาย ให้ยกเลิกได้ตามกฏ

โพสต์เมื่อ อ. - 29 ม.ค. 2556 - 20:11.25