ผมประมูลได้พระเก๊มา - webpra

หัวข้อ: ผมประมูลได้พระเก๊มา

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ผมประมูลได้พระเก๊มา
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
โจ๋ลูกชิ้นทอง
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

คือว่าผมพระมูลได้พระเก๊มาไม่ถึงสองวันครับแต่โทรติดต่อเจ้าของพระไม่ได้กลัวว่าจะเลยกำหนดห้าวันครับผมควรจะทำอย่างไรดีครับถึงจะได้เงินคืนช่วยกรุณาให้ความช่วยเหลือผมด้วยครับเพิ่งจะประมูลครั่งแรกเองครับไม่มีความรู้จริงๆครับผม

ผมประมูลได้พระเก๊มา ผมประมูลได้พระเก๊มา
โพสต์เมื่อ อา. - 24 พ.ย. 2556 - 09:13.01
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
วังเทวี
ตั้ง: 100 ตอบ: 858
คะแนน: 289
ร้านค้า:
รายละเอียด

ลองเรียนปรึกษาท่านเวปมาสเตอร์ดูในกระดานแจ้งข่าว-สอบถามเวปมาสเตอร์ครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 24 พ.ย. 2556 - 19:06.15
ความคิดเห็นที่ 2:
บางพุทรา
ตั้ง: 16 ตอบ: 98
คะแนน: 21
ร้านค้า:
รายละเอียด

ระยะเวลา ๕ วัน เป็นการประกันความพอใจครับ ซึ่งเป็นคนละกรณีกับการประกันความแท้

หากพบว่าพระที่ประมูลมาไม่แท้ ถึงเกิน ๕ วัน ก็สามารถคืนได้ครับ

แต่ทางที่ดี คุณควรเตรียมข้อมูลที่ชัดเจนว่าพระไม่แท้ยังไง เอาไว้อธิบายกับผู้ขายด้วยนะครับ

จะได้ไม่ผิดใจกัน เพราะบางทีผู้ขายเขาก็ไม่มีเจตนาจะนำพระไม่แท้มาลงประมูลหรอกครับ

แต่อาจรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ค่อยๆ คุยกันนะครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 29 พ.ย. 2556 - 11:04.28
ความคิดเห็นที่ 3:
dorn80
ตั้ง: 73 ตอบ: 558
คะแนน: 184
รายละเอียด
บางพุทรา:

ระยะเวลา ๕ วัน เป็นการประกันความพอใจครับ ซึ่งเป็นคนละกรณีกับการประกันความแท้

หากพบว่าพระที่ประมูลมาไม่แท้ ถึงเกิน ๕ วัน ก็สามารถคืนได้ครับ

แต่ทางที่ดี คุณควรเตรียมข้อมูลที่ชัดเจนว่าพระไม่แท้ยังไง เอาไว้อธิบายกับผู้ขายด้วยนะครับ

จะได้ไม่ผิดใจกัน เพราะบางทีผู้ขายเขาก็ไม่มีเจตนาจะนำพระไม่แท้มาลงประมูลหรอกครับ

แต่อาจรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ค่อยๆ คุยกันนะครับ

เห็นด้วยกับคุณบางพุทราครับ เจ้าของอาจไม่มีเจตนาควรหาขอ้พิศูจน์ครับ แล้วก็ชี้แจง หรือส่งออกบัตรไปเลยตรับพร้อมแนบเอกสารแจ้งให้เจ้าของพระทราบ จะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลังครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 30 พ.ย. 2556 - 08:06.30