ลูกอมผงพลายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ - webpra

หัวข้อ: ลูกอมผงพลายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ลูกอมผงพลายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
tanachai16
ตั้ง: 1 ตอบ: 0
คะแนน: 0
รายละเอียด

จากรูปเป็นบอร์นแบบไหนครับ

เนื้อธรรมดา  หรือ  เนื้อก้นครก

ซื้อจากเเวปต์  ประมาณปี 2538-2545

ขอความรู้ด้วยครับ

ยินดีรับฟังทุกความเห็น

ลูกอมผงพลายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ลูกอมผงพลายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่
โพสต์เมื่อ ศ. - 10 ม.ค. 2557 - 11:06.03
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
สิงห์นองนา
ตั้ง: 29 ตอบ: 263
คะแนน: 38
ร้านค้า:
รายละเอียด

สวัสดีครับ

จากภาพเป็นบรอนซ์น้ำมันมากว่าไม่ใช่บรอนซ์ฝุ่น สำหรับเนื้อจากคำบอกเล่าของอดีตหลวงพ่อทองสุข ที่มีส่วนร่วมในการปั้นลูกอมไม่เห็นเนื้อก้นครกแต่อย่างใด 

โพสต์เมื่อ พ. - 05 ก.พ. 2557 - 20:06.58