พระผงหลวงพ่อพรหม - webpra

หัวข้อ: พระผงหลวงพ่อพรหม

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระผงหลวงพ่อพรหม
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
cash8966
ตั้ง: 23 ตอบ: 15
คะแนน: 3
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขออุญาต สอบถามพระเนื้อผงรูปเหมือนหลวงพ่อพรหม ทันท่านหรือเปล่าครับ

พระผงหลวงพ่อพรหม พระผงหลวงพ่อพรหม
โพสต์เมื่อ อา. - 19 ม.ค. 2557 - 14:13.18
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
เด็กตลาดช่องแค
ตั้ง: 6 ตอบ: 345
คะแนน: 49
รายละเอียด

เท่าที่ดูพิมพ์น่าจะเป็นของทางลูกศิษย์สายตาผิวทำครับ โดยปรกติ ตอนหลวงพ่ออยู่ ถ้าเป็นทางการก็มีรุ่นระฆัง 16 รุ่นเดียวที่ออกที่วัด นอกนั้นทำมาให้หลวงพ่ออธิฐานจิต และถ้าเอาข้อมูลผมที่มีอยู่ ขนาดหลวงพ่อ ท่านเคยตำหนิว่า เอาดินมาปั๊มเป็นพระขายแบบนี้เหมือนหลอกชาวบ้าน กูไม่ทำให้มึงหรอกไอ้ผิว  ดังนั้นพระองค์นี้ ขนาดความเรียบร้อยความสวยในการทำไม่มี  ผมหมายถึงธรรมชาติของพระผงแบบที่ทำให้ครูบาอาจารย์ที่เราเคารพรัก ไม่ใช่ ทำเพื่อหลอกเอาเงิน  ลองเทียบกับ ฟ้าผ่า หรือ ผัดก๋วยเตียวก็ได้ โดยส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าจะทันท่านครับ เพราะเหมือนทำลวกๆๆ ไม่ใส่ใจ ในการทำ ผมคิดว่า ไม่น่าทันครับ โดยความเห็นส่วนตัว  คือต้องบอกก่อนนะครับผมเชื่อของผมอย่างนี้ อาจผิดก็ได้ครับ  ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ พ. - 22 ม.ค. 2557 - 08:57.08
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
cash8966
ตั้ง: 23 ตอบ: 15
คะแนน: 3
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบพระคุณครับพี่เด็กตลาดช่องแค

โพสต์เมื่อ พ. - 22 ม.ค. 2557 - 21:40.24