รูปหล่อหลวงพ่อพรหม - webpra

หัวข้อ: รูปหล่อหลวงพ่อพรหม

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

รูปหล่อหลวงพ่อพรหม
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
montri586
ตั้ง: 3 ตอบ: 1
คะแนน: 0
รายละเอียด

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ...พระรูปหล่อหลวงพ่อพรหม..ยินดีน้อมรับทุกคำชี้แนะ ติชม และให้ความรู้..ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ

รูปหล่อหลวงพ่อพรหม รูปหล่อหลวงพ่อพรหม
โพสต์เมื่อ อ. - 29 เม.ย. 2557 - 09:57.21
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
เด็กตลาดช่องแค
ตั้ง: 6 ตอบ: 345
คะแนน: 49
รายละเอียด

พิมพ์ผมว่าผิดเพี้ยนเยอะนะครับเช่นหน้าตา  ลวดลายจีวร ปากเป็นต้นครับ  อีกอย่างยันต์ขาดความคมชัดครับ

สรุปจากรูปผมมีความเชื่อว่าเป็นพระนอกวัดช่องแค แต่อย่าเชื่อผมมากผมผิดได้ผมไม่ใช่เซียนพระแค่ลูกหลานหลวงปู่นะครับ รอฟังความเห็นท่านอื่นด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

โพสต์เมื่อ พ. - 30 เม.ย. 2557 - 17:56.08