โชว์พระอู่ทองท้องช้าง - webpra

หัวข้อ: โชว์พระอู่ทองท้องช้าง

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

โชว์พระอู่ทองท้องช้าง
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 1
Krittaphat1
ตั้ง: 31 ตอบ: 60
คะแนน: 8
ร้านค้า:
รายละเอียด

พระอู่ทองท้องช้าง พิมพ์ใหญ่ เนื้อชินเงิน กรุวัดพระศรีฯ ลพบุรี กับรองแชมป์ใบที่ 2 งานใหญ่สุดๆ คนส่งประกวดเยอะสุดๆ มาตราฐานสูงสุดๆ พระหลักหากไม่แท้จริงไม่มีดีกว่าองค์อื่นๆ จริง คงไม่สามารถติดรางวัลได้ครับ

เอกลักษณ์ที่ไม่เหมือนใคร เนื่องจากตอนพระอยู่ในกรุ ได้อยู่ไกล้กับพระบูชา จึงมีการลามของสนิมหยกพระบูชาติดมาด้วย ทำให้คราบปรอทจะมีโทนสีของสนิมหยกประปราย เอกลักษณ์นี้เป็นจุดพิจารณาที่สำคัญ ทำให้สามารถชนะพระสวยๆ องค์อื่นมาได้ครับ

โชว์พระอู่ทองท้องช้าง โชว์พระอู่ทองท้องช้าง
โพสต์เมื่อ อ. - 17 มิ.ย. 2557 - 18:55.33
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
jorawis
ตั้ง: 90 ตอบ: 376
คะแนน: 167
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยินดีด้วยจ้า ค่าของพระเก่าไม่ได้อยู่ที่ความสวยแต่เพียงอย่าง ธรรมชาติที่ง่ายต่อการพิจารณา และคุณค่าทางพุทธศิลป์ต่างหากจ้าที่สำคัญ นักสะสมสมัยนี้ส่วนใหญ่รู้แค่มูลค่าของพระ  แต่แทบจะไม่มีใครสนใจที่จะรู้คุณค่าที่แท้จริงของพระแต่ละองค์เลยจ้า

โพสต์เมื่อ ส. - 21 มิ.ย. 2557 - 21:36.26
ความคิดเห็นที่ 2:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
amuletism
ตั้ง: 22 ตอบ: 199
คะแนน: 25
รายละเอียด

พระแท้ดูง่าย ส่งกี่ครั้งก็มีรางวัลกลับบ้านแน่นอนครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 22 มิ.ย. 2557 - 15:15.23
ความคิดเห็นที่ 3:
Krittaphat1
ตั้ง: 31 ตอบ: 60
คะแนน: 8
ร้านค้า:
รายละเอียด

ขอบคุณคร้าบ

โพสต์เมื่อ ส. - 12 ก.ค. 2557 - 08:26.05