พระของขวัญ..เหลืออยู่แค่นี้..พอจะดูดีไหมครับ... - webpra

หัวข้อ: พระของขวัญ..เหลืออยู่แค่นี้..พอจะดูดีไหมครับ...

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

พระของขวัญ..เหลืออยู่แค่นี้..พอจะดูดีไหมครับ...
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
pravitoo
pravitoo (96) (-1) 58.11.93.236
ตั้ง: 38 ตอบ: 25
คะแนน: 0
รายละเอียด

พระผงของขวัญ ไม่แน่ใจว่าเป็นของวัดปากน้ำหรือปล่าว แกะออกจากเลี่ยมพลาสติก ตามสภาพนี้เลยครับ สอบถามท่านผู้รู้ครับ ว่าดีหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

พระของขวัญ..เหลืออยู่แค่นี้..พอจะดูดีไหมครับ... พระของขวัญ..เหลืออยู่แค่นี้..พอจะดูดีไหมครับ...
โพสต์เมื่อ อ. - 23 ก.ย. 2557 - 00:58.57
ความคิดเห็นที่ 1:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
onepeer
ตั้ง: 59 ตอบ: 1696
คะแนน: 306
ร้านค้า:
รายละเอียด

ดูจากรูปร่างที่เห็นพอรางๆ  ก็คงเป็นวัดปากน้ำน่ะแหละครับ  แต่จะแท้ หรือ ไม่  ก็คงตอบไม่ได้เพราะเหลืออยู่แค่นี้  ถ้าเห็นองค์จริงยังจะพอดูเนื้อได้  แต่นี้เห็นแค่รูป  ส่องไม่ได้  ก็จนปัญญาครับ  ขออภัยด้วย

โพสต์เมื่อ อ. - 23 ก.ย. 2557 - 09:39.00