ปรับหมวดพระเครื่อง - กระดานประมูล และ ร้านค้า - - webpra

หัวข้อ: ปรับหมวดพระเครื่อง - กระดานประมูล และ ร้านค้า -

กระทู้ และ ความคิดเห็นต่างๆ

ปรับหมวดพระเครื่อง - กระดานประมูล และ ร้านค้า -
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 20
webinfo
ตั้ง: 9453 ตอบ: 38259
คะแนน: 1264
รายละเอียด

เดือน กุมภาพันธ์ นี้ ทางทีมงานจะเริ่มปรับระบบ หมวดใหม่ ทั้งประมูลและร้านค้า ดังนี้

หมวด พระกรุ เนื้อดิน - เนื้อผง

หมวด พระกรุ เนื้อชิน

หมวด พระสมเด็จวัดระฆัง วัดบางขุนพรหม

หมวด พระสมเด็จทั่วไป

หมวด พระเนื้อผง เนื้อดิน เนื้อว่าน ก่อนปี 2525

หมวด พระเนื้อผง เนื้อดิน เนื้อว่าน หลังปี 2525

หมวด เหรียญปั๊ม ก่อนปี 2520

หมวด เหรียญปั๊ม ปี 2521 ถึง 2540

หมวด เหรียญปั๊ม ปี 2541 ถึงปัจจุบัน

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ก่อนปี 2520

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ปี 2521 ถึง 2540

หมวด พระหล่อ - เหรียญหล่อ - พระปั๊มรูปเหมือน ปี 2541 ถึงปัจจุบัน

หมวด พระกริ่ง พระชัยวัฒน์

หมวด พระปิดตาทั่วไป

หมวด พระบูชา

หมวด เครื่องรางของขลัง

หมวด จตุคามรามเทพ พ.ศ. 2530 ถึง 2549

หมวด จตุคามรามเทพ พ.ศ. 2550 ขึ้นไป

หมวด เบ็ดเตล็ด เกี่ยวกับพระเครื่อง

หมวด สินค้าทั่วไป ฯลฯ

หมวด พระไม่ทราบที่

ภาคเหนือ

หมวด  ครูบาศรีวิชัย วัดบ้านปาง - หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ - หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่

หมวด ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง - ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี - ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพทธบาทห้วยต้ม

หมวด ครูบาคำแสน วัดสวนดอก - หลวงปู่หล้า วัดป่าตึง - ครูบาอินตา วัดห้วยไซ - ครูบากองแก้ว วัดต้นยางหลวง

หมวด  หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง – หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง - พระอาจารย์เปลี่ยน วัดอรัญวิเวก

หมวด พระเกจิภาคเหนือ (เชียงราย , เชียงใหม่ , น่าน , พะเยา , แพร่ , แม่ฮ่องสอน , ลำปาง , ลำพูน , อุตรดิตถ์)

ภาคอีสาน

หมวด หลวงปู่มั่น วัดป่าสุธาวาส - พระอาจารย์ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร

หมวด หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม - หลวงปู่สาม วัดป่าไตรวิเวก - หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี - หลวงปู่เจียม วัดอินทราสุการาม

หมวด หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล หลวงปู่อ่อนสา วัดประชาชุมพลพัฒนาราม - หลวงปู่หลอด วัดศรีสว่าง 

หมวด หลวงปู่ชอบ วัดป่าสัมมานุสรณ์ - หลวงปู่ศรีจันทร์ วัดเลยหลง – หลวงพ่อท่อน วัดศรีอภัยวัน - หลวงพ่อขันตี วัดป่าม่วงไข่

หมวด หลวงปู่จันทร์ วัดศรีเทพ - หลวงปู่ตื้อ วัดอรัญญวิเวก - หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย 

หมวด หลวงปู่เหรียญ วัดอรัญญบรรพต - พระอาจารย์จวน วัดภูทอก - หลวงปู่ทองพูล วัดภูกระแต – หลวงพ่อพระใส วัดโพธิ์ชัย

หมวด หลวงปู่มหาสีทน วัดสมศรี- หลวงปู่มหาโส วัดป่าคําแคนเหนือ - หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต

หมวด หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม - หลวงพ่อชา วัดหนองป่าพง – หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู

หมวด หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง - หลวงพ่อทิพย์ วัดโพธิ์ทอง - หลวงปู่เม้า วัดสี่เหลี่ยม

หมวด หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน - หลวงพ่อมุม วัดประสาทเยอร์ - หลวงปู่เกลี้ยง โนนแกด - หลวงพ่อสังข์ นากันตรม

หมวด พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงค์ธรรม - หลวงปู่ผ่าน วัดป่าปทีปปุญญาราม - หลวงปู่บุญหนา วัดป่าโสตถิผล

หมวด หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่

หมวด พระเกจิภาคอีสานเหนือ  (เลย , หนองคาย , สกลนคร , นครพนม , อุดรธานี , มุกดาหาร , หนองบัวลำภู , ขอนแก่น , กาฬสินธุ์ , มหาสารคาม , บึงกาฬ )

หมวด พระเกจิภาคอีสานใต้ (ชัยภูมิ , นครราชสีมา , บุรีรัมย์ , สุรินทร์ , ร้อยเอ็ด , ศรีสะเกษ , อุบลราชธานี , ยโสธร , อำนาจเจริญ )

ภาคใต้

หมวด หลวงปู่ทวด วัดช้างให้

หมวด หลวงปู่ทวด ทั่วไป วัดอื่นๆ

หมวด หลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง – หลวงพ่อคล้าย วัดสวนขัน - หลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย

หมวด พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง - พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา – หลวงพ่อนวล วัดไสหร้า

หมวด หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ – หลวงพ่อทอง วัดสำเภาเชย

หมวด พระเกจิภาคใต้ (กระบี่ , ชุมพร , ตรัง , นครศรีธรรมราช , นราธิวาส , ปัตตานี , พังงา , พัทลุง , ภูเก็ต , ระนอง , สตูล , สงขลา , สุราษฎร์ธานี , ยะลา)

ภาคตะวันออก

หมวด หลวงพ่อโสธร วัดโสธรวรารามวรวิหาร

หมวด หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่

หมวด หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ – หลวงพ่อสิน วัดระหารใหญ่

หมวด หลวงปู่เฮียง วัดอรัญญิกาวาส - หลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก – หลวงปู่เริ่ม วัดจุกกะเฌอ 

หมวด หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน - หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม 

หมวด หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส – หลวงปู่สมชาย วัดเขาสุกิม – หลวงปู่บัว วัดศรีบูรพาราม

หมวด พระเกจิภาคตะวันออก (จันทบุรี , ฉะเชิงเทรา , ชลบุรี , ตราด , ปราจีนบุรี , ระยอง , สระแก้ว)

ภาคตะวันตก

หมวด หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ – หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก - หลวงพ่อตัด วัดชายนา - หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

หมวด พระเกจิภาคตะวันตก ( กาญจนบุรี , ตาก , ประจวบคีรีขันธ์ , เพชรบุรี , ราชบุรี )

ภาคกลางตอนบน

หมวด พระพุทธชินราช ทุกรุ่น 

หมวด หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน – หลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง - หลวงพ่อเขียน วัดสำนักขุนเณร

หมวด หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ - หลวงพ่อฮวด วัดหัวถนนใต้ - หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว

หมวด หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค – หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค – หลวงพ่อโอด วัดจันเสน

หมวด เจ้าคุณวิเชียรโมลี วัดพระบรมธาตุ - หลวงพ่อจุล วัดหงษ์ทอง - หลวงพ่อสว่าง วัดคฤหบดีสงฆ์ 

หมวด พระเกจิภาคกลางตอนบน ( นครสวรรค์ , เพชรบูรณ์ , พิจิตร , กำแพงเพชร , พิษณุโลก , สุโขทัย )

ภาคกลางตอนล่าง

หมวด หลวงพ่อกลั่น - หลวงพ่ออั้น วัดพระญาติการาม - หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

หมวด หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก - หลวงปู่ดู่ วัดสะแก – หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน 

หมวด หลวงพ่อรวย วัดตะโก - หลวงปู่ทิม วัดพระขาว – หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ 

หมวด หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย – หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา – หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง

หมวด หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง – หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน

หมวด หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู - หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน - หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

หมวด หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง - หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม 

หมวด หลวงปู่ศุข ทุกวัด - หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ - หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ

หมวด หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว - หลวงปู่เย่อ วัดอาษาสงคราม - หลวงพ่อลี วัดอโศการาม

หมวด พระเกจิภาคกลางตอนล่าง ( นนทบุรี , ปทุมธานี , พระนครศรีอยุธยา, ลพบุรี , สมุทรปราการ , สมุทรสงคราม , สมุทรสาคร , สิงห์บุรี , สระบุรี , อ่างทอง , อุทัยธานี , ชัยนาท , นครนายก )

กรุงเทพมหานครฯ

หมวด พระสมเด็จญาณสังวรฯ วัดบวรนิเวศวิหาร

หมวด ท่านเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ - หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

หมวด พระเครื่องวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ - พระคุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ

หมวด วัตถุมงคล ร.5-ร.9

หมวด วัตถุมงคลของแผ่นดิน บุคคลสำคัญ เชื้อพระวงศ์ เหรียญกษาปณ์ เหรียญที่ระลึก ธนบัตร

หมวด วัดบรมนิวาสราชวรวิหาร ยศเส - วัดพระศรีมหาธาตุวรมหาวิหาร บางเขน - พระอาจารย์วิริยังค์ วัดธรรมมงคล

นครปฐม

หมวด หลวงปู่บุญ – หลวงปู่เพิ่ม – หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว

หมวด หลวงพ่อเต๋ - หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม – หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา - หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง

หมวด หลวงพ่อเงิน – หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม - หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม

หมวด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ – หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม – หลวงปู่แผ้ว วัดรางหมัน

หมวด พระเกจิสายนครปฐม

สุพรรณบุรี

หมวด หลวงพ่อเนียม วัดน้อย - หลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา - หลวงพ่อโต๊ะ วัดลาดตาล - หลวงพ่อฮวด วัดดอนโพธิ์ทอง

หมวด หลวงพ่อโบ้ย วัดมะนาว - หลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก - หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่

หมวด หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว - หลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน - หลวงพ่อเจริญ วัดหนองนา

หมวด หลวงพ่อเรื่อง วัดใหม่พินสุวรรณ - หลวงพ่อดี วัดพระรูป - หลวงพ่อตี๋ วัดท่ามะกรุด - หลวงพ่ออนันต์ วัดดอนมะเกลือ 

หมวด พระเกจิสายสุพรรณ

หากเพื่อนสมาชิกมีคำแนะนำหรือมีความเห็นอย่างไร รบกวนแสดงความคิดเห็นกันเข้ามาทางทีมงานจะรวบรวมและปรับปรุงอีกครั้ง
ส่วนระบบการเพิ่มพระเครื่องในระบบร้านค้าจะมีการปรับรูปแบบระยะหนึ่ง เพื่อกระตุ้นระบบประมูล หากเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 ก.พ. 2556 - 14:38.23
แก้ไขล่าสุดเมื่อ จ. - 02 ก.พ. 2558 - 16:46.25 โดย webinfo
ไปหน้าที่ :
ความคิดเห็นที่ 101:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
ฉัตรพัฒน์1968
ตั้ง: 84 ตอบ: 122
คะแนน: 0
รายละเอียด

รับทราบครับ  สามารถกำหนดพระได้หลากหลายมากขึ้นตามหมวดหมู่

โพสต์เมื่อ พฤ. - 28 ก.พ. 2556 - 23:20.22
ความคิดเห็นที่ 102:
คะแนน ความคิดเห็นที่มีประโยชน์: 0
korayong
ตั้ง: 2 ตอบ: 5
ร้านค้า:
รายละเอียด

สุดยอดครับ  ดูง่ายกว่าเดิม  เข้าดูได้ตรงจุด  ทำให้พระตกหน้าช้าลง  ชอบมากเลยครับ

โพสต์เมื่อ ศ. - 01 มี.ค. 2556 - 21:50.17
ความคิดเห็นที่ 103:
linksys
ตั้ง: 12 ตอบ: 45
คะแนน: 3
รายละเอียด

ยอดเยี่ยม เห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 02 มี.ค. 2556 - 09:26.07
ความคิดเห็นที่ 104:
tumgio
ตั้ง: 18 ตอบ: 20
คะแนน: 1
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 02 มี.ค. 2556 - 09:54.55
ความคิดเห็นที่ 105:
CHEN25
ตั้ง: 89 ตอบ: 103
ร้านค้า:
รายละเอียด

ผมคิดว่าดีแล้วครับ ง่ายต่อการค้นหา

โพสต์เมื่อ ส. - 02 มี.ค. 2556 - 11:12.43
ความคิดเห็นที่ 106:
Jakapun1976
ตั้ง: 186 ตอบ: 181
คะแนน: 15
รายละเอียด

ผมว่าน่าจะเพิ่มหมวดพระเกจิจังหวัดอ่างทองและสิงห์บุรีครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 03 มี.ค. 2556 - 07:33.58
ความคิดเห็นที่ 107:
tengklang
ตั้ง: 21 ตอบ: 46
คะแนน: 2
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 03 มี.ค. 2556 - 18:01.13
ความคิดเห็นที่ 108:
ยอดชาย
ตั้ง: 66 ตอบ: 118
คะแนน: 14
ร้านค้า:
รายละเอียด

เห็นด้วยกับมการพัฒนาระบบเว็ปในส่วนต่างๆ จะทยอยปรับเปลี่ยนรายการพระเครื่องในร้านค้าให้ตรงกับหมวดพระเครื่องใหม่ และรับทราบการปรับระบบเพิ่มพระเครื่องในร้านค้า เพื่อกระตุ้นระบบประมูลครับ

โพสต์เมื่อ จ. - 04 มี.ค. 2556 - 09:56.19
ความคิดเห็นที่ 109:
naretthon
ตั้ง: 7 ตอบ: 20
รายละเอียด

ดีคับ สะดวกขึ้นคับ

โพสต์เมื่อ ส. - 09 มี.ค. 2556 - 15:16.23
ความคิดเห็นที่ 110:
piriyakorn
ตั้ง: 41 ตอบ: 94
คะแนน: 11
รายละเอียด

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 10 มี.ค. 2556 - 08:19.35
ความคิดเห็นที่ 111:
budo55
budo55 (268) (-1) 203.156.136.67
ตั้ง: 21 ตอบ: 13
ร้านค้า:
รายละเอียด

ชัดเจนในการเลือกลงกระดานได้ถูกต้องเหมาะสำหรับสมาชิกใหม่และง่ายขึ้นสำหรับสมาชิกเก่า ขอบคุณคับ

โพสต์เมื่อ จ. - 11 มี.ค. 2556 - 10:38.23
ความคิดเห็นที่ 112:
budo55
budo55 (268) (-1) 203.156.136.67
ร้านค้า:
รายละเอียด

ชัดเจนในการเลือกลงกระดานได้ถูกต้องเหมาะสำหรับสมาชิกใหม่และง่ายขึ้นสำหรับสมาชิกเก่า ขอบคุณwebmasterที่ปรับปรุงพัฒนาตลอดไม่หยุดนิ่งคับ

โพสต์เมื่อ จ. - 11 มี.ค. 2556 - 10:43.24
ความคิดเห็นที่ 113:
budo55
ร้านค้า:
รายละเอียด

สุดยอดคับการลงประมูลพระง่ายและชัดเจนสำหรับสมาชิกใหม่ๆและสะดวกขึ้นสมาชิกเก่า ขอบคุณคับที่พัฒนาไม่หยุดนิ่งเพื่อมวลสมาชิก

โพสต์เมื่อ จ. - 11 มี.ค. 2556 - 10:49.55
ความคิดเห็นที่ 114:
ya282535
ตั้ง: 44 ตอบ: 399
คะแนน: 16
ร้านค้า:
รายละเอียด

ยอดเยี่ยมมากครับถูกใจเหลือหลาย

โพสต์เมื่อ อ. - 12 มี.ค. 2556 - 16:50.39
ความคิดเห็นที่ 115:
รักพระอีสาน
ตั้ง: 43 ตอบ: 187
ร้านค้า:
รายละเอียด

รับทราบครับ

โพสต์เมื่อ ส. - 13 เม.ย. 2556 - 23:49.28
ความคิดเห็นที่ 116:
รายละเอียด

เยี่ยมครับ ดีครับ

โพสต์เมื่อ อา. - 21 เม.ย. 2556 - 18:57.51
ความคิดเห็นที่ 117:
เปามหาลาโภ
ตั้ง: 6 ตอบ: 14
รายละเอียด

เยี่ยมครับ เห็นด้วยขอบคุณครับ

โพสต์เมื่อ อ. - 07 พ.ค. 2556 - 18:59.36
ความคิดเห็นที่ 118:
โต้คลื่น
ตั้ง: 4 ตอบ: 20
รายละเอียด

ดีครับ  ถูกใจ ตรงกับความต้องของสมาชิก  พัฒนาต่อไปไม่หยุดยั้ง  เป็นกำลังให้ครับ

โพสต์เมื่อ พฤ. - 14 พ.ย. 2556 - 23:28.58
ไปหน้าที่ :